ભારત-પાક તણાવ પર જ્હોન અબ્રાહમ: 'દેશમાં આતંકવાદ સામે યુદ્ધ હોવું જોઈએ, નહીં કે દેશ વિરુદ્ધ … – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

ભારત-પાક તણાવ પર જ્હોન અબ્રાહમ: 'દેશમાં આતંકવાદ સામે યુદ્ધ હોવું જોઈએ, નહીં કે દેશ વિરુદ્ધ … – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

કંગના રાણાવતે રાજકીય મુદ્દા પર બોલતા ન હોવા બદલ બૉલીવુડની આલોચના કર્યાના એક દિવસ પછી જ્હોન અબ્રાહમએ કહ્યું હતું કે ત્રાસવાદ સામે યુદ્ધ હોવું જોઈએ પરંતુ દેશ અથવા ધર્મ નહીં. તેમણે એમ પણ કહ્યું કે, રાજકીય પરિસ્થિતિ પર અભિનેતાઓને “વલણ” માટે બોલવું જોઈએ નહીં, જો તેઓ દેશમાં રાજકીય પરિસ્થિતિથી પરિચિત હોય તો તેઓએ વાત કરવી જોઈએ.

પુલવામા હુમલા બાદ ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચેના વધતા તણાવ વિશે અભિનેતાને પૂછવામાં આવ્યું હતું. “દેશમાં, ધર્મ, ધર્મ અથવા ધર્મો વચ્ચે નહીં, આતંક સામે યુદ્ધ હોવું જોઈએ. હું મારા દૃષ્ટિકોણમાં ખૂબ જ સ્પષ્ટ છું. હું (કદાચ) પસંદ કરીશ, પણ હું વાડ પર બેસવાનો નથી અને કહું છું કે ‘આ પ્રેક્ષકો તેને ગમશે, તે નહીં’. આતંક પર યુદ્ધ હોવું જોઈએ. તે સમાપ્ત થવું અને પૂર્ણ કરવું પડશે. તેનો અર્થ એ નથી કે તમારે બીજા દેશ સાથે લડવું પડશે. તેનો અર્થ એ નથી કે તમારે લોકોની લાક્ષણિકતા કરવી પડશે, “જૉને પત્રકારોને જણાવ્યું હતું.

પૂછવામાં આવ્યું કે શું તે માને છે કે અભિનેતાઓ રાજકીય ટિપ્પણી કરવા માટે જવાબદાર છે, જોહ્ને પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે, “હા, જો તેઓ રાજકીય રીતે પરિચિત હોય. કંગના ખૂબ જ રાજકીય રીતે જાગૃત છે અને તેને એક અવાજ મળ્યો છે. મને લાગે છે કે જો તમે રાજકીય રીતે જાગૃત હોવ તો તમારે એક સ્ટેન્ડ લેવાની જરૂર છે. “અભિનેતાએ કહ્યું કે જો કોઈ દેશ વિશે કંઇ જાણતું ન હોય તો તેણે રાજકારણ પર ટિપ્પણી કરવાથી દૂર રહેવું જોઈએ. “પરંતુ તમે મૂર્ખ પ્રતિભાશાળી ન હોવું જોઈએ. તમે મૂર્ખ બની શકતા નથી, જે ક્યા દેશમાં રહે છે તેના વિશે કશું જ જાણતું નથી. જો તમને ખબર નથી કે બિહારથી સીરિયામાં શું થઈ રહ્યું છે, તો તમારે બંધ કરવું જોઈએ અને સ્મિત કરવું જોઈએ અને તમારા મગને બતાવવું જોઈએ કે તમે આટલું બધું કર્યું છે. વાત કરશો નહીં, “તેમણે કહ્યું.

આ પણ વાંચો: રણબીર, આલિયા કુંભ માટે છૂટે છે, બ્રહ્મસ્ત્રનોનો પહેલો દિવસ આજે જાહેર થાય છે

જ્હોન તેના આગામી જાસૂસી રોમાંચક, રોમિયો અકબર વોલ્ટર (આરએડબલ્યુ) ના ટ્રેલર લોંચમાં બોલતા હતા. રોબી ગ્રેવાલ દ્વારા નિર્દેશિત આ ફિલ્મમાં મૌની રોય, જેકી શ્રોફ અને સિકંદર ખેર પણ છે. 46 વર્ષીય અભિનેતાએ કહ્યું હતું કે ફિલ્મમાં કામ કરનારા દરેકને ખબર છે કે દેશમાં શું થઈ રહ્યું છે. “અમે ફિલ્મ માટે કશ્મીરમાં શૂટિંગ કર્યું છે અને આપણે ત્યાંની તૃતીય સમસ્યાઓ વિશે જાણીએ છીએ. જ્યારે તમે કોઈ પરિસ્થિતિને જાણો છો, ત્યારે તમે નિવેદન કરી શકો છો. પરંતુ ફરીથી, યોગ્ય સમયે નિવેદન કરવું એ અગત્યનું છે. તે અસર માટે ન હોવું જોઈએ. વલણ વલણમાં ન હોવું જોઈએ. હું ટ્રેન્ડીંગના વ્યવસાયમાં નથી. હું ટ્રેન્ડ કરવા માંગતો નથી, “તેમણે ઉમેર્યું.

આ પણ વાંચો: વિકી કૌશલે ઇરફાન ખાનને શુજિત સરકરના ઉધામ સિંહ બાયોપિકમાં બદલ્યું. અહીં શા માટે છે

તેણે ઉમેર્યુ. “અમે લોકોની વચગાળાની વાત કરીએ છીએ, તે સંભવતઃ સૌથી ખતરનાક સંકેત છે. તે ન થવું જોઈએ. પરંતુ આજ રીતે વિશ્વ આજે કાર્યરત છે. “આ ફિલ્મ 5 એપ્રિલે રિલીઝ થવાની છે.

ટ્રેઇલર જુઓ:

વધુ માટે @ htshowbiz અનુસરો

પ્રથમ પ્રકાશિત: 04 માર્ચ, 2019 17:46 IST