સુવિધા: નિન્ટેન્ડો સ્વિચ ઇશોપ – નિન્ટેન્ડો લાઇફ શું ખરેખર ડેવલપર્સ વિશે વિચારો

સુવિધા: નિન્ટેન્ડો સ્વિચ ઇશોપ – નિન્ટેન્ડો લાઇફ શું ખરેખર ડેવલપર્સ વિશે વિચારો

ઈન્ડીઝ

નિન્ટેન્ડો સ્વિચ હવે બે વર્ષથી વધુ જૂની છે, અને તે સમયે તે રમતોની આશ્ચર્યજનક સંખ્યા જોવા મળ્યો છે. આમાંના મોટાભાગના ડિજિટલ ટાઇટલ કન્સોલના ઇશોપ પર પ્રકાશિત થાય છે, અને સ્વિચના ઇન્સ્ટોલ બેઝ છેલ્લા બે વર્ષોમાં બલૂન કરે છે, તેથી બે પાસે દર અઠવાડિયે ડિજિટલ સામગ્રી પ્રકાશિત કરવામાં આવે છે.

Wii યુ યુગ દરમિયાન નિન્ટેન્ડો દ્વારા ઊભા રહેલા કોઈપણ માટે, આ એક સ્વાગત ફેરફાર છે. ત્યાં થોડા સપ્તાહો હતા જ્યારે Wii U eShop પર ફક્ત બે ટાઇટલ્સ જારી કરવામાં આવ્યાં હતાં, પરંતુ હવે, જો વધુ ન હોય તો દરેક ડાઉનલોડ અપડેટમાં 30 જેટલા નવા શીર્ષકો આવે છે તે જોવાનું સામાન્ય છે. સારી રીતે સંગ્રહિત ડિજિટલ સ્ટોરફ્રન્ટ તંદુરસ્ત પ્લેટફોર્મનું ચિહ્ન છે અને જો તમે ગ્રાહક હોવ તો પસંદગી હંમેશા સારી વસ્તુ છે. જો કે, જો તમે તે ઘણાં રમતોમાંના એકના વિકાસકર્તા છો, તો લાભ અથવા અવરોધને છોડવાની આટલી મોટી માત્રા છે?

અન્ય પ્લેટફોર્મ્સની તુલનામાં રમતો જ્યારે સ્વિચ પર કરે છે અને ‘સ્વિચ સોર્નશશ’ ધીરે ધીરે અંત આવે છે, કેમ કે ઇશોપ સંતૃપ્તિ પોઇન્ટ સુધી પહોંચે છે? નબળી શોધક્ષમતાને લીધે રમતો ટ્રેસ વિના અદૃશ્ય થઈ જાય તેની ખાતરી કરવા માટે નિન્ટેન્ડો શું કરી શકે છે? જવાબો માટે આતુર, અમે ઇન્ડિ ડેવલપર્સની વિશાળ શ્રેણી સાથે 2019 માં ઇશોપ સ્ટેટ પર તેમના પરિપ્રેક્ષ્ય મેળવવા માટે વાત કરી.

અહીં અમે કોની સાથે વાત કરી છે:

અત્યાર સુધી સ્વિચ ઇશોપ સાથે તમારો અનુભવ કયો છે?

ડેન મુઇર (હાંઉન્ડ પિક્ડ ગેમ્સ): ખૂબ સારું, જો કે મને લાગે છે કે તે શીર્ષકો અથવા વિકાસકર્તાઓ માટે અર્થઘટન કરશે, એકાઉન્ટ મેનેજરને સોંપવામાં આવશે, જે બધું માટે તમારો સંપર્કનો સંપૂર્ણ પોઇન્ટ છે. જ્યારે તમને સહાયની જરૂર હોય ત્યારે પોસ્ટ કરવા માટે તમે પથ્થર પસાર કરો છો ત્યારે તે કંઇક મૂંઝવણમાં મૂકે છે. સ્ટોર પર દૃશ્યતા કંઈક છે જેને સંબોધિત કરવાની જરૂર છે, ખાસ કરીને શીર્ષકોની તીવ્ર સંખ્યાનો હવે પ્રકાશન થઈ રહ્યો છે.

ક્રિસ ઓબ્રિશેક (કૌસલ બીટ ગેમ્સ): મોટેભાગે અનુકૂળ, પરંતુ અન્ય સ્ટોર્સની જેમ, હિકઅપ્સ ડિવ બિંદુ દૃશ્યથી થાય છે. સમર્થન સાથેનો સંદેશાવ્યવહાર સહેજ પાચક હોઈ શકે છે, પરંતુ તે સામાન્ય રીતે ખૂબ જ સરસ છે, અને સંપૂર્ણપણે વ્યાવસાયિક છે.

પ્રકાશક એફડીજીના જણાવ્યા મુજબ સ્વિચ પરના મોન્સ્ટર બોયે અન્ય વર્ઝનને મોટા પ્રમાણમાં સારો દેખાવ કર્યો છે
પ્રકાશક એફડીજીના જણાવ્યા મુજબ સ્વિચ પરના મોન્સ્ટર બોયે અન્ય વર્ઝનને મોટા પ્રમાણમાં સારો દેખાવ કર્યો છે

જોશુઆ વાન કુઇલેનબર્ગ (હોમબિયર સ્ટુડિયો): એનએઆઈઆરઆઈ સાથે : શિરિનનું ટાવર અમારી પહેલી રમત છે, હવે અમારી પાસે થોડો સંદર્ભ છે. તે જણાવ્યું હતું કે, અમને ઇશોપ પર છોડવા માટેનો અનુભવ કેટલો સરળ રહ્યો છે તેનાથી અમે ખુશ છીએ.

દુગન જેક્સન (ટિકીપોડ): ખૂબ જ હકારાત્મક, અને અમે અત્યાર સુધી ઉન્નતિઓ (જેમ કે આયર્ન ક્રિપ્ટીકલ અને એક્વા કિટ્ટી યુડીએક્સ) સાથેના શીર્ષકો ફરીથી પ્રકાશિત કર્યા છે. તે જોવાનું રસપ્રદ રહેશે કે સ્વિચ પર અમારા માટે કઈ નવી રમત યોગ્ય રહેશે.

થોમસ વ્હાઇટહેડ ( સિર્કલ એન્ટરટેઇનમેન્ટ): સિર્કલે અને ફ્લાઇહી વર્કસ બંને પ્રારંભિક બૂમ અવધિથી વર્તમાન ભીડવાળા માર્કેટપ્લેસ સુધી સ્વિચ ઇશોપ પર ખૂબ જ સક્રિય છે. તે વર્ણન, ખરેખર પ્રગતિ સરવાળો છે. પ્રથમ 6-12 મહિનામાં પ્રકાશન સ્લેટ શાંત હતી, તેથી જો તમને ટ્રેક્શન મળ્યું, તો આખરે તે આશ્ચર્યજનક હતું. અલબત્ત, સિસ્ટમની સફળતાએ વધુ અને મોટી કંપનીઓને આકર્ષિત કરી, અને મારો અર્થ ફક્ત કોર્પોરેટ બીમોથોટ્સ જ નહીં પરંતુ વધુ ‘મોટી ઈન્ડિઝ’ અને ડાઉનલોડ-સેન્ટ્રિક પ્રકાશકો, એટલે કે ડેવોલ્વર ડિજિટલ, ટીમ 17 અને તેના જેવા. તેથી તે આપણા માટે કેવી રીતે રહ્યું છે તેના સંદર્ભમાં, સારું, તે આપણે જે કરીએ છીએ તે એક મોટો ભાગ છે, અમારી બધી રમતો સ્વિચમાં આવી રહી છે અને ફક્ત કેટલાક (હાલમાં) સ્ટીમ અને PS4 ની પસંદ પર રીલીઝ થઈ રહી છે. તેથી સ્વિચ ઇશોપ મૂલ્યવાન છે અને તે વ્યવસાયનો મુખ્ય ભાગ છે, અને નિન્ટેન્ડો પણ ખૂબ જ સહાયક છે અને સિસ્ટમ પર ડાઉનલોડ રમતોને પ્રોત્સાહિત કરવા આતુર છે.

માઇકલ હેલ્ડ (ફુલ્લી ઇલસ્ટ્રેટેડ): અમે વોલ્વરબ્લેડને સ્વીચ પર વહેલી શરૂઆત કરી હતી જ્યારે ત્યાં લગભગ 200 રમતો હતા, અને જ્યારે અમે ઠીક કર્યું ત્યારે, અમે નવી રિલીઝ સૂચિ બંધ કરી દીધી અને લાંબા સામાન્ય સૂચિમાં સમાપ્ત થયા પછી, વેચાણ ઘટી ગયું ખૂબ જ ધીમે ધીમે. હવે ત્યાં 1000 થી વધુ રમતો સાથે, અમારી રમત શોધવાનું ખૂબ પડકારજનક છે.

એન્ડી પીઅર્સન (પીક્યુબ્યુ): અત્યાર સુધી ખૂબ જ હકારાત્મક. તેમાં કોઈ શંકા નથી કે તેણે ડિજિટલ લેન્ડસ્કેપને ઉત્તેજિત કરવામાં મદદ કરી છે.

નિક મકિન (મકિન ગેમ્સ): અનુભવ મહાન હતો. રેજિંગ જસ્ટિસ લોન્ચ થયાના થોડા અઠવાડિયા પછી ટોપ 10 (યુકે) માં હતો અને તેની પ્રારંભિક દૃશ્યતા સારી હતી.

માઇક ડો (અનંત સ્ટેટ ગેમ્સ): ખરેખર સારું! તે લોડ કરવા માટે ઝડપી છે, એક જ સમયે સરસ સંખ્યામાં રમતો બતાવે છે, રમતના વ્યક્તિગત પૃષ્ઠો ખૂબ જ ઝડપથી લોડ થાય છે અને સરસ લેઆઉટ હોય છે, શોધ કાર્ય ઝડપી પણ છે.

થોમસ કેર્ન (એફડીજી મનોરંજન): તે મહાન છે! અમે હવે ઇશોપ: ઓશનહોર્ન, બ્લોસમ ટેલ્સ અને મોન્સ્ટર બોય અને કર્સ્ડ કિંગડમ પર ત્રણ રમતો રજૂ કર્યા છે. તે દર વખતે ખૂબ સરળ પ્રક્રિયા હતી. અમે ઇચ્છીએ છીએ કે દરેક રમત પૃષ્ઠ પર ઇશેપ પર તેની પોતાની રંગ યોજના અને ગેમ પૃષ્ઠો અને સ્ટોરને એકંદરે કેટલી ઝડપથી ઍક્સેસ કરવી તે હોઈ શકે છે. તે ખરેખર ઝડપી લોડ કરે છે.

અન્ય ડિજિટલ સ્ટોર્સની તુલનામાં વેચાણ શું છે?

ડેન મુઇર: અમે બંને સહ-પ્રકાશિત રમતોમાં મોટા પ્રમાણમાં અન્ય સ્ટોર્સને નોંધપાત્ર રીતે વધુ સારો દેખાવ કર્યો છે.

ક્રિસ ઓબ્રિટિશ: ગુડ! અમે અપેક્ષા રાખીએ છીએ કે, દિવસ અને માર્કેટિંગના આધારે તે 4: 1 થી 8: 1 ની વચ્ચે સ્વિચ અને અન્ય કન્સોલ્સ વચ્ચે વેચાણના આધારે ગમે ત્યાં છે.

જોશુઆ વાન કુઇલેનબર્ગ: એકંદરે, સ્વિચ સેલ્સ હમણાં જ સૌથી સફળ રહ્યા છે. આ સિસ્ટમની લોકપ્રિયતા અને હકીકત એ છે કે સ્વિચ ખેલાડીઓ અમારી લક્ષિત પ્રેક્ષકોને વધુ સારી રીતે મેળવે છે. સ્વિચ સંસ્કરણમાં વધારાની નિયંત્રણ સુવિધાઓ અને, અલબત્ત, હેન્ડહેલ્ડ મોડ છે, જે સંભવિત સ્ટીમ ગ્રાહકોને સ્વિચ પર દબાણ કરી શકે છે.

થોમસ વ્હાઇટહેડ: ખાસ કરીને અમારા કદની કંપનીઓ માટે ઇશોપના વિવિધ ‘તબક્કા’ છે. વધુ તાજેતરના અને સુસંગત સમયગાળા પર કેટલાક રમતો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો – ઉદાહરણ તરીકે, સિક્વલ અથવા વિકાસકર્તાઓના તે જેમની સાથે અમે ભાગીદારી કરી છે તે જાણીતા છે – આજકાલ નક્કર પરિણામો જાળવી શકે છે જે સ્વીચ લાઇફસાયકલમાં પહેલાથી જ સમકક્ષ વેચાણ કરતાં જરૂરી નથી. . અન્ય લોકો સાથે તે અચોક્કસપણે મુશ્કેલ છે, ખાસ કરીને જો સમય નિર્ધારણ ભગવાન ક્રૂર હોય. તમે આગળની યોજના બનાવી શકો છો, સાર્વજનિક રૂપે રિલીઝ કરેલા શેડ્યૂલ્સને જોઈ શકો છો, પણ કેટલીકવાર પ્રકાશનનો દિવસ આવે છે અને સ્ટોર ભરાઈ જાય છે અને ભીડ ઉપર ધ્યાન આપવું એ એક પડકાર બની શકે છે. મારી સમજણથી, જોકે, સ્વિમ અને PS4 ની તુલનામાં અમારી જેમ ગેમ્સ માટે સ્વિચ હજી ખરેખર મજબૂત બજાર છે. પીએસ 4 જાપાનમાં ડાઉનલોડ સીન સાથે, ખાસ કરીને, નાની રમતો માટે પ્રમાણમાં નબળા છે અને ‘પશ્ચિમ’ દ્રષ્ટિકોણથી હું ખરેખર એવું લાગે નથી કે જ્યારે હું પીએસ સ્ટોર પર પૉપ કરું ત્યારે ડાઉનલોડ-વિશિષ્ટ રમતો મને ધકેલી દે છે. અને કોઈ અજાયબી, કારણ કે સિસ્ટમ રિટેલ ટાઇટલ સાથે ભરાઈ ગઈ છે. સ્ટીમ માટે, સારું તે એક ગાંડપણ છે! જો તમે વરાળ પર મોટા જાઓ તો તે અદ્ભુત છે, પરંતુ તે રમતો કરતા એટલું ભરેલું છે જે પૂર્ણ કરતાં સરળ છે. ટૂંકમાં, સ્વિચ હજુ પણ અમારા માટે એક સારું સ્ટોરફ્રન્ટ છે.

નાયર: શિરિનનું ટાવર સ્વિચ પરની બીજી ઇન્ડી સફળતાની વાર્તા છે
નાયર: શિરિનનું ટાવર સ્વિચ પરની બીજી ઇન્ડી સફળતાની વાર્તા છે

માઇકલ હેલ્ડે: સ્વિચ પરનું વેચાણ, અત્યાર સુધીમાં, અન્ય તમામ પ્લેટફોર્મ્સ કરતા વધારે છે. પરંતુ હવે તે વસ્તુઓ સમાપ્ત થઈ ગઈ છે, હું કહું છું કે તેઓ અન્ય કન્સોલ પ્લેટફોર્મ્સ સાથે સમાન છે.

એન્ડી પીઅર્સન: અમને જાણવા મળ્યું છે કે સ્વિચ વધી રહી છે અને વાસ્તવમાં કેટલાક શીર્ષકો પરના અન્ય પ્લેટફોર્મ્સની વેચાણ વધી રહી છે. એવી રમતો છે જ્યાં કુદરતી ધારણા હતી કે સ્ટીમ મુખ્ય પ્લેટફોર્મ હશે, પરંતુ ઘણા કિસ્સાઓમાં વેચાણની દ્રષ્ટિએ સ્વીચને નોંધપાત્ર રીતે આગળ જોવામાં આવ્યું છે.

નિક મકિન: રેજિંગ જસ્ટીસનું વેચાણ સ્વિચ પર ખૂબ જ સારું રહ્યું છે, જો કે હું સીધી તુલના આપી શકતો નથી, અમે ઇશૉપ દ્વારા સ્વિચ પર કેવી રીતે વેચી છે તેના કરતાં અમે ખુશ છીએ.

માઇક ડો: જ્યારે તમે ‘નવા પ્રકાશનો’ વિભાગમાં દેખાય ત્યારે તે વધુ સારું છે, પછી તમે બહાર આવતાં એકવાર અન્ય સ્ટોર્સ કરતા વધુ ઝડપથી કાપશો. જોકે પ્રકાશનો જથ્થો ઝડપથી વધી રહ્યો છે, તેથી તે જોવાનું રસપ્રદ રહેશે કે તે હજી પણ આગળ વધે છે કે નહીં.

થોમસ કેર્ન: અન્ય કન્સોલ્સ અથવા વરાળની સરખામણીમાં તમામ રમતો સ્વિચ પર વધુ સારી રીતે વેચાય છે. કેટલાક કિસ્સાઓમાં, તે પાગલ તફાવત છે, પ્રમાણિક હોવાને બદલે અવિશ્વસનીય. ઉદાહરણ તરીકે, બ્લોસમ ટેલ્સ, સ્ટીમ કરતા નિન્ટેન્ડો સ્વિચ પર 20 ગણો વધુ વેચ્યો, ભલે તે સ્ટીમ પહેલા અને એક વર્ષ પહેલાં સ્વીચ પર લોન્ચ થયો. બાજુની નોંધ પર, ઇશોપે બ્લોસમ ટેલ્સને આસપાસ ફેરવી અને વિકાસ સ્ટુડિયોને શટ ડાઉન કરીને સાચવ્યો. મોન્સ્ટર બોય અને શ્રાપિત સામ્રાજ્યની જેમ, તે ફરીથી એક ભારે ગુણોત્તર છે. નિન્ટેન્ડો સ્વિચ વિલ્સ vs. PS4 અને Xbox One સંયુક્ત 8: 1 છે!