2022 ની એડિશનમાં ક્રિકેટ એશિયાઈ ગેમ્સની પરત ફરવા માટે તૈયાર છે – ટાઇમ્સ નાઉ

2022 ની એડિશનમાં ક્રિકેટ એશિયાઈ ગેમ્સની પરત ફરવા માટે તૈયાર છે – ટાઇમ્સ નાઉ

ક્રિકેટ

2022 ની એડિશનમાં એશિયન ગેમ્સની પરત ફરવાનો નિર્ણય ક્રિકેટ ફોટો ક્રેડિટ: એપી, ફાઇલ છબી

ઑસ્ટ્રેલિયા ઓલિમ્પિક કાઉન્સિલ ઓફ એશિયાના 2022 એશિયાઇ ગેમ્સ માટે રમતો પ્રોગ્રામમાં સજ્જનની રમતને સમાવવાના નિર્ણય બાદ, એશિયન ગેમ્સમાં પરત ફરવા માટે ક્રિકેટ તૈયાર છે, જે ચીનના હાન્ઝોઉમાં યોજાશે. ક્રિકેટને સામાન્ય સંસદમાં ઓસીએ સ્પોર્ટસ પ્રોગ્રામમાં સમાવવામાં આવ્યો હતો, જે ઓકેએ માનદ ઉપપ્રમુખ રણધીર સિંહ દ્વારા સમર્થન મળ્યા મુજબ રવિવારે બેંગકોકમાં યોજાઈ હતી. ઈન્ડોનેશિયામાં યોજાયેલી 2018 એશિયાઈ રમતોમાંથી ક્રિકેટને બહાર રાખવામાં આવ્યો હતો. છેલ્લી વખત એશિયન ગેમ્સમાં 2010 અને 2014 ની આવૃત્તિમાં દર્શાવવામાં આવતું ક્રિકેટ હતું પરંતુ ટીમ ઇન્ડિયાએ આજકાલના શેડ્યુલનો ઉલ્લેખ કરતા બંને પ્રસંગોએ આ ઇવેન્ટમાંથી બહાર નીકળી હતી.

“હા, 2022 હૅંગઝોઉ ગેમ્સ માટે ક્રિકેટના કાર્યક્રમમાં ક્રિકેટનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે,” એમસીએ માનદ ઉપાધ્યક્ષ રણધીર સિંહે પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું.

20 મી આવૃત્તિમાં એશિયન ગેમ્સમાં અનુક્રમે 2010 અને 2014 ની આવૃત્તિ જેવી જ ગ્વંગજ઼્યૂ અને ઇંચિયનમાં રમી શકાય તેવી શક્યતા છે. બોર્ડ ઓફ કંટ્રોલ ફોર ક્રિકેટ ઇન ઇન્ડિયા (બીસીસીઆઈ) પાસે હજી પણ કેટલાક વર્ષ છે, જે ચારમાત્ર ઘટનામાં ભારતની ભાગીદારી વિશે વિચારી શકે છે.

બીસીસીઆઈના એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, 2022 એશિયાઈ રમતોમાં જવા માટે ઘણો સમય છે. અમે યોગ્ય સમયે ચર્ચા કરીશું અને નિર્ણય કરીશું.

બાંગ્લાદેશ અને પાકિસ્તાન 2010 ની એશિયન રમતોમાં પુરુષોની અને મહિલાઓની ઇવેન્ટમાં ગોલ્ડ વિજેતા હતા, જ્યારે શ્રીલંકા અને પાકિસ્તાન 2014 માં ટોચની ખિતાબ જીત્યા હતા.

મહેમાનની રમત 1998 માં કોમનવેલ્થ ગેમ્સમાં એક વખત રમી હતી જ્યારે ભારત અને પાકિસ્તાન તેમની ટીમોને કુઆલા લમ્પુરમાં મોકલ્યા હતા, પરંતુ તે સાઉન જીતી ગઇ હતી, જેણે સાઉન જીતીને દક્ષિણ આફ્રિકાની બાજુ હતી, જ્યારે સ્ટીવ વોની આગેવાની હેઠળ ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમે ચાંદીમાં વિજય મેળવ્યો.

હવે, એ જોવાનું રસપ્રદ રહેશે કે બી.સી.સી.આઈ.એ 2022 ની એિશિયન રમતોની ભારતીય ટીમ માટે નિર્ણય કર્યો છે, જેમાં મેન અને વિમેન ઇન બ્લુના પહેલાથી જ શિર્ષકની સૂચિ આપવામાં આવી છે.

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ