એચ.આય.વીના નિવારણ અભ્યાસમાં સાર્વત્રિક “પરીક્ષણ અને સારવાર” અભિગમ શોધે છે, જે નવા ચેપને ઘટાડી શકે છે – રાષ્ટ્રીય આરોગ્ય સંસ્થાઓ

એચ.આય.વીના નિવારણ અભ્યાસમાં સાર્વત્રિક “પરીક્ષણ અને સારવાર” અભિગમ શોધે છે, જે નવા ચેપને ઘટાડી શકે છે – રાષ્ટ્રીય આરોગ્ય સંસ્થાઓ

સમાચાર પ્રકાશન

મંગળવાર, 5 માર્ચ, 2019

એનઆઈએચ-પ્રાયોજિત ટ્રાયલ હોમ-આધારિત એચ.આય.વી પરીક્ષણ અને વસ્તી સ્તર પર કાળજીના કાર્યો માટે રેફરલ સૂચવે છે.

Image of blood being captured in a capillary tube પોપટ સ્ટડી હેલ્થ વર્કર ઇન-હોમ એચ.આય.વી પરીક્ષણ માટે અભ્યાસ સહભાગીની આંગળીથી લોહી ખેંચે છે. કિમ ક્લોટ

દક્ષિણ આફ્રિકાના સમુદાયોમાં નવા એચ.આય.વી સંક્રમણ 30 ટકા ઘટ્યા હતા, જ્યાં આરોગ્ય કાર્યકરોએ ઘરેલુ ઘરેલું સ્વૈચ્છિક એચ.આય.વી પરીક્ષણ હાથ ધર્યું હતું, જે લોકોએ સ્થાનિક દિશાનિર્દેશો અનુસાર એચ.આય.વીની સારવાર શરૂ કરવા માટે હકારાત્મક પરીક્ષણ કર્યું હતું અને અન્ય લોકો દ્વારા એચ.આય.વીની રોકથામની ભલામણ કરી હતી, જેમણે નકારાત્મક પરીક્ષણ કર્યું હતું . એચ.આય.વીની સારવાર પ્રદાન કરવા દરમ્યાન અભ્યાસ દરમિયાન સ્થાનિક દિશાનિર્દેશો વિકાસ પામ્યા હતા, જે રોગપ્રતિકારક સ્વાસ્થ્યના આધારે બધા માટે તાત્કાલિક સારવાર ઓફર કરે છે

આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે, તપાસકર્તાઓએ શોધી કાઢ્યું છે કે સમુદાયોમાં નવા એચ.આય.વી સંક્રમણમાં ઘટાડો થયો નથી, જ્યાં સકારાત્મક પરીક્ષણ કરનારાઓએ સમગ્ર અભ્યાસ દરમિયાન તાત્કાલિક સારવાર પ્રદાન કરી હતી. આ કોયડારૂપ પરિણામ સમજાવવાનો પ્રયાસ કરવા માટે વિશ્લેષણ ચાલી રહ્યું છે.

એચઆઇવી ટ્રાન્સમિશન (પોપાર્ટ), અથવા એચપીટીએન 071 ઘટાડવા માટે એન્ટિરેટ્રોવાયરલ થેરપીની પોપ્યુલેશન ઇફેક્ટ્સની મોટી તબીબી ટ્રાયલમાંથી આ પરિણામો સીએટલમાં રેટ્રોવાયરસ અને ઑપોર્ચ્યુનિસ્ટ ઇન્ફેક્શન (સીઆરઓઆઇ) પરના કોન્ફરન્સમાં આજે જાહેર કરવામાં આવ્યા હતા. આ પરિષદ બુધવારે કોન્ફરન્સમાં મૌખિક અમૂર્ત તરીકે રજૂ કરવામાં આવશે.

પોપટના અભ્યાસના પરિણામો સૂચવે છે કે, એચ.આય.વીના નિદાન કરનારાઓને વસ્તી-વિષયક, ઘરેલુ એચ.આય.વી પરીક્ષણ અને સારવારની સારવાર આપવાથી, અમુક ચોક્કસ પરિસ્થિતિઓમાં મહામારીને નિયંત્રણમાં લેવામાં મદદ મળી શકે છે, એમ નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યુટના એમડી, એમડી, એન્થોની એસ. ફાઉસીએ જણાવ્યું હતું. એલર્જી અને ચેપી રોગો (એનઆઈઆઈઆઈડી), નેશનલ ઇન્સ્ટિટયૂટ ઓફ હેલ્થનો ભાગ. “આ તારણો સૂચવે છે કે સાર્વત્રિક પરીક્ષણ-અને-સારવારની વ્યૂહરચના સાબિત એચ.આય.વીની રોકથામની પદ્ધતિઓના અમારા ટૂલબોક્સમાં એક મહત્વપૂર્ણ ઉમેરો હોઈ શકે છે.”

PopART નો ધ્યેય એ જાણવા માટે હતું કે વસ્તી દરમિયાન એચ.આય.વી પરીક્ષણ કરવામાં આવે છે અને હકારાત્મક પરીક્ષણ કરનારાઓને સારવાર આપવા માટે તરત જ સમુદાયની વ્યાપક એચ.આય.વીના દમનને ઉચ્ચ સ્તર પ્રાપ્ત કરશે, જેનાથી વસ્તીમાં નવા ચેપનો દર ઘટશે.

એનઆઈઆઈઆઈડીએ પોપાર્ટને પ્રાયોજિત અને સહ-ભંડોળ પૂરું પાડ્યું હતું, જે મુખ્યત્વે યુ.એસ. પ્રમુખના ઇમરજન્સી પ્લાન દ્વારા એઇડ્ઝ રાહત (પીઈઇએફએફએઆર) દ્વારા ભંડોળ પૂરું પાડવામાં આવ્યું હતું, જે યુ.એસ. ગ્લોબલ એઇડ્ઝ કોઓર્ડિનેટર ઑફિસ અને યુએસ ડિપાર્ટમેન્ટ ઓફ સ્ટેટમાં સ્વાસ્થ્ય કટોકટીના કાર્યાલય દ્વારા સંચાલિત હતું. અભ્યાસના અગ્રણી હતા રિચાર્ડ હેયસ, એમ.એસ.સી., ડી.એસ.સી., એફ.મેડ.સી.સી., લંડન સ્કૂલ ઓફ હાઇજિન એન્ડ ટ્રોપિકલ મેડિસિનમાં રોગશાસ્ત્ર અને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્વાસ્થ્યના અધ્યાપક; અને સારાહ જે. ફીલ્ડર, એમબીબીએસ, પીએચડી, ઇમ્પિરિયલ કોલેજ લંડન ખાતે એચ.આય.વીની દવાના અધ્યાપક.

દક્ષિણ આફ્રિકા અને ઝામ્બિયાના 21 શહેરી અને અર્ધ-શહેરી સમુદાયોમાં પોપટ અભ્યાસ 2013 થી 2018 સુધી થયો હતો. કુલ સમુદાયની આશરે 1 મિલિયનની કુલ વસ્તી માટે દરેક સમુદાયની આશરે 50,000 રહેવાસીઓ સરેરાશ હતી. સમુદાયોને ત્રણ – “ત્રિજાતિ” ના સાત જૂથોમાં જૂથબદ્ધ કરવામાં આવ્યા હતા – ભૌગોલિક સ્થાન અને અનુમાનિત એચ.આય.વી પ્રસાર દ્વારા મેળ ખાતા. દરેક ટ્રિપલના સમુદાયોને રેન્ડમ પર ત્રણ અભ્યાસ જૂથોમાંના એકમાં સોંપવામાં આવ્યા હતા. પ્રથમ જૂથને ઘરેલુ ઘરેલુ સ્વૈચ્છિક એચ.આય.વી પરીક્ષણ અને પરામર્શ મળ્યું, જેઓએ પોઝિટિવ પરીક્ષણ કર્યું અને તાત્કાલિક સારવાર શરૂ કરવાની તક, અને નકારાત્મક પરીક્ષણ કરનારાઓને સાર્વજનિક એચ.આય.વી રોકથામના ઉપાયની સેવાની ઓફરની કાળજી લેવા માટે જોડાણ કર્યું. રાષ્ટ્રીય માર્ગદર્શિકા મુજબ સારવાર આપવામાં આવી હતી સિવાય બીજા જૂથને પહેલી જ સેવાઓ મળી. ત્રીજા જૂથને નિયંત્રણ તરીકે સેવા આપી હતી અને રાષ્ટ્રીય માર્ગદર્શિકા મુજબ એચ.આય.વીની સારવાર તેમજ એચ.આય.વીની સારવાર અનુસાર એચ.આય.વી રોકથામ અને પરીક્ષણ સેવાઓ પ્રાપ્ત થઈ હતી.

ટ્રાયલની શરૂઆતમાં, ઝામ્બિયા અને દક્ષિણ આફ્રિકામાં એચ.આય.વીની સારવાર માટેના રાષ્ટ્રીય દિશાનિર્દેશો સ્પષ્ટ કરે છે કે એચ.આય.વી સાથે જીવતા લોકો એન્ટિરેટ્રોવાયરલ થેરપી (એઆરટી) શરૂ કરે છે જ્યારે તેમની સીડી 4 + ટી-સેલ ગણતરી – રોગપ્રતિકારક તંદુરસ્તીની માત્રા – 350 કોષોમાં ઘટાડો થયો છે. માઇક્રોrolિટર દીઠ. તે થ્રેશોલ્ડ 2014 માં 500 કોષો / μL સુધી ઉછર્યા હતા. ત્યારબાદ 2016 માં, દેશોએ ભલામણ કરી હતી કે એચ.આય.વીની નિદાન કરાયેલ દરેક જણ સીડી 4 + ટી-સેલ ગણનાને ધ્યાનમાં લીધા વિના તરત જ એઆરટી શરૂ કરશે. પરિણામે, પોપટ અભ્યાસમાં સમુદાયોના પ્રથમ અને બીજા જૂથોએ ટ્રાયલના છેલ્લા બે વર્ષ દરમિયાન સમાન દખલ પ્રાપ્ત કરી.

PopART હસ્તક્ષેપની અસરને માપવા માટે, સંશોધકોએ એકંદર અભ્યાસ વસ્તીમાંથી 18 થી 44 વર્ષ વયના 48,300 વયસ્કોની યાદચ્છિક નમૂનાની ભરતી કરી હતી, જેમાં પ્રત્યેક સમુદાયના આશરે 2,300 પુખ્ત વયના લોકોનો સમાવેશ થાય છે. અભ્યાસ ટીમના સભ્યોએ આ સહભાગીઓની મુલાકાત લીધી, જેને ટ્રાયલની શરૂઆતમાં “વસ્તી સમૂહ” કહેવામાં આવે છે અને ત્યારબાદ એક વર્ષમાં એક વર્ષમાં એક વખત પ્રશ્નાવલિ અને રક્ત પરીક્ષણ દ્વારા ડેટા એકત્રિત કરવા માટે, એક વખત એચ.આય.વી સંક્રમણની ચકાસણી સહિત.

અભ્યાસના પહેલા અને ત્રીજા વર્ષ વચ્ચે 553 નવા એચ.આય.વી સંક્રમણ આશરે 40,000 વ્યકિતઓ દરમિયાન-વર્ષમાં 100 વ્યક્તિ-વર્ષો (પી) દીઠ 1.4 ચેપના ઘટના દર માટે અનુવર્તી વર્ષોની વસ્તીમાં જોવા મળ્યા છે. તપાસકર્તાઓએ શોધી કાઢ્યું છે કે નિયંત્રણ જૂથ (1.5 / 100 પાઈ વિરુદ્ધ 1.6 / 100 પાઈ) કરતાં ગ્રુપ 1 માં એચ.આય.વીની ઘટનાઓ 7 ટકા ઓછી હતી, પરંતુ આ તફાવત આંકડાકીય રીતે નોંધપાત્ર નથી. તેનાથી વિપરીત, તપાસકર્તાઓએ શોધી કાઢ્યું છે કે નિયંત્રણ જૂથ (1.1 / 100 પાઈ વિરુદ્ધ 1.6 / 100 પાઇ) કરતાં ગ્રુપ 2 માં એચ.આય.વીની ઘટનાઓ 30 ટકા ઓછી હતી, અને આ તફાવત સાત આંકડાકીય ત્રિપુટીમાં આંકડાકીય રીતે નોંધપાત્ર અને સુસંગત હતો.

વસ્તી સમૂહના સભ્યોમાં, જેમણે અભ્યાસના બીજા વર્ષ સુધી એચ.આય.વી માટે પોઝિટિવ પરીક્ષણ કર્યું હતું, તપાસકર્તાઓએ તેમના પ્રમાણમાં એવા પ્રમાણને નિર્ધારિત કર્યું હતું કે તેમના લોહીમાં નિદાન નહી થયેલા સ્તરના વાયરસ હતા. ગ્રૂપ 1, 68 ટકા જૂથ જૂથમાં 60 ટકા અને નિયંત્રણ જૂથમાં 60 ટકા લોકોએ આ અભ્યાસના ભાગરૂપે વાઇરલ સપ્રેસન પ્રાપ્ત કર્યું હતું.

ડૉ. હેયસે જણાવ્યું હતું કે, “રાષ્ટ્રીય માર્ગદર્શિકા અનુસાર સારવાર પ્રાપ્ત કરનાર જૂથમાં અમને ખૂબ અસરકારક પુરાવા મળ્યા છે.” “એચ.આય.વીની સૌથી વધુ તીવ્રતા ધરાવતી એચ.આય.વી રોકથામ હસ્તક્ષેપના જૂથમાં એચ.આય.વીની ઘટનાઓમાં સ્પષ્ટ ઘટાડોની ગેરહાજરી એ ગ્રુપના વાયરલ સપ્રેસનના દર સાથે આશ્ચર્યજનક અને અસંગત છે. અધ્યયન સમુદાયોમાંથી ગુણાત્મક અને જથ્થાત્મક ડેટાના વિશ્લેષણ આ અનપેક્ષિત પરિણામને વધુ સારી રીતે સમજવામાં અમારી સહાય કરશે. ”

અભ્યાસના આંકડામાં ગતિશીલતા અને સ્થાનાંતરણ તેમજ અધ્યયન વસ્તીમાં એચ.આય.વીના ઉપચારની આનુવંશિક ઉત્ક્રાંતિના ચાલુ અભ્યાસમાંથી તારણોનો સમાવેશ થાય છે.

“એચપીટીએન 071 (પોપટ) અભ્યાસ, તારીખ સુધી હાથ ધરાયેલા સૌથી મોટા એચ.આય.વી રોકથામ અધ્યયન, સંકલિત રોકથામની વ્યૂહરચનાના માપને માપવા માટેના મોટા પાયે અભ્યાસ હાથ ધરવાનું મહત્વ દર્શાવે છે,” એમ એમએફ, એમડીએચના વાફા અલ-સદર, એમપીએ ડૉ. એલ-સદર એનઆઇએચ-ફંડવાળા એચ.આય.વી પ્રિવેન્શન ટ્રાયલ્સ નેટવર્ક (એચપીટીએન) ના સહ-મુખ્ય તપાસકર્તા અને કોલંબિયા યુનિવર્સિટીમાં રોગવિજ્ઞાન અને દવાના પ્રોફેસર છે. “એચ.આય.વી રોગચાળાના નિયંત્રણને પ્રાપ્ત કરવા માટે ચોક્કસ વસતીની જરૂરિયાતોને અનુરૂપ વિવિધ પુરાવા-આધારિત હસ્તક્ષેપની એકીકરણની જરૂર પડશે.”

પોપટ અભ્યાસ એચપીટીએન તપાસકર્તાઓ દ્વારા લંડન સ્કૂલ ઓફ હાઇજિન એન્ડ ટ્રોપિકલ મેડિસિન, ઇમ્પિરિયલ કોલેજ લંડન, ઝામ્બિયા એડ્સ-સંબંધિત ટ્યુબરક્યુલોસિસ પ્રોજેક્ટ અને દક્ષિણ આફ્રિકાના ડેસમંડ ટુટુ ટીબી સેન્ટરના સહયોગથી હાથ ધરવામાં આવ્યો હતો. આંતરરાષ્ટ્રીય વિકાસ માટે યુ.એસ. એજન્સી અને રોગ નિયંત્રણ અને નિવારણ માટે યુ.એસ. કેન્દ્રોની દિશામાં PEPFAR દ્વારા સમર્થન સાથે અભ્યાસ સમુદાયોમાં એચ.આય.વીની સંભાળ અને સારવાર આપવામાં આવી હતી.

PEPFAR અને NIAID ઉપરાંત, અભ્યાસ ભંડોળમાં બિલ એન્ડ મેલિન્ડા ગેટ્સ ફાઉન્ડેશન, તેમજ નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યુટ ઓન ડ્રગ એબ્યુઝ અને નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યુટ ઑફ મૅન્ટલ હેલ્થના આધાર સાથે એનઆઇએચના બંને ભાગો સાથે અસર મૂલ્યાંકન માટે આંતરરાષ્ટ્રીય પહેલનો સમાવેશ થાય છે.

પોપર્ટ ક્લિનિકલ ટ્રાયલ વિશે વધુ માહિતી માટે, કૃપા કરીને અભ્યાસ ઓળખકર્તા NCT01900977 નો ઉપયોગ કરીને ક્લિનિકલટ્રાયલ્સ . gov શોધો .

આ અભ્યાસને એનઆઇએઆઇડી ગ્રાન્ટ UM1AI068613-07, UM1AI068617-07 અને UM1AI068619-07 દ્વારા સમર્થન આપવામાં આવ્યું હતું.

એનઆઇએઆઇડી સંશોધકોનું સંશોધન અને સપોર્ટ કરે છે – એનઆઇએચ, સમગ્ર યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં અને વિશ્વભરમાં – ચેપી અને રોગપ્રતિકારક-મધ્યસ્થ રોગોના કારણોનો અભ્યાસ કરવા, અને આ બિમારીઓની રોકથામ, નિદાન અને સારવારના વધુ સારા સાધનો વિકસાવવા માટે. સમાચાર રિલીઝ, ફેક્ટ શીટ્સ અને અન્ય એનઆઈઆઈઆઈડી-સંબંધિત સામગ્રી એનઆઈઆઈડીઆઈ વેબસાઇટ પર ઉપલબ્ધ છે.

નેશનલ ઇન્સ્ટિટયૂટ ઓફ હેલ્થ (એનઆઈએચ) વિશે: રાષ્ટ્રની તબીબી સંશોધન એજન્સી, એનઆઈએચમાં 27 સંસ્થાઓ અને કેન્દ્રો શામેલ છે અને તે યુ.એસ. આરોગ્ય અને માનવ સેવા વિભાગનો ઘટક છે. એનઆઈએચ પ્રાથમિક સંઘીય એજન્સી છે જે મૂળભૂત, ક્લિનિકલ અને ટ્રાન્સલેશનલ તબીબી સંશોધનનું સંચાલન અને ટેકો આપે છે અને સામાન્ય અને દુર્લભ રોગો બંને માટે કારણો, ઉપચાર અને ઉપચારની તપાસ કરે છે. એનઆઈએચ અને તેના કાર્યક્રમો વિશે વધુ માહિતી માટે, www.nih.gov ની મુલાકાત લો.

એનઆઈએચ … ડિસ્કવરી ઇન હેલ્થ ® ®

###