કમ્પિટન્સી પર સ્મૃતિ મંડળ કહે છે, ભૂલોમાંથી શીખો – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

કમ્પિટન્સી પર સ્મૃતિ મંડળ કહે છે, ભૂલોમાંથી શીખો – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

ઇજાગ્રસ્ત હરમનપ્રીત કૌરની જગ્યાએ અગ્રણી ભારત, સ્મૃતિ મંધને સોમવારે ગુવાહાટીના બાર્સપારા ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં ત્રણ મેચોની શ્રેણીની પ્રથમ મેચમાં વર્લ્ડ ટી 20 રનર અપ ઈંગ્લેન્ડ વિરુદ્ધના વિચારોને ટૂંકા ગણાવી હતી.

મંડળ, તેની ભૂમિકામાં નવો, ગોલંદાજોને માર્ગદર્શન આપી શક્યો ન હતો અને દરેક અન્ય બોલ પછી ક્ષેત્ર બદલીને દબાણ હેઠળ, જેના કારણે મુલાકાતીઓને આરામદાયક રીતે 160 રનમાં 160 રન આપવામાં મદદ મળી.

“હું પહેલી વખત ટીમનું નેતૃત્વ કરતો હતો અને મને તેમાંથી ઘણી બધી કમાણી મળી છે. કેપ્ટન તરીકે, મેં આજે જે ભૂલો કર્યા છે તેમાંથી મારે શીખવું પડશે, હું શીખીશ નહીં. મે મેચ પછી કહ્યું હતું કે, હું કેપ્ટન તરીકે સુધારવામાં સક્ષમ નહીં રહે.

“જો સૌપ્રથમ કામ ન કરતા હોત તો દરેક પ્લેટફોર્મ માટે અમારી પાસે બે સેટની યોજના હતી, અમે બીજા પ્લાન પર જઈ રહ્યા હતા. અમે વધુ સારી યોજના બનાવીશું અને આગલી વખતે હું વધુ સક્રિય બનશે, “તેણીએ ઉમેર્યું.

કુલ સ્કોરનો પીછો કરતા, ભારતીય ટોચના ક્રમ સારી શરૂઆત આપી શક્યા ન હતા કારણ કે તેઓ ત્રણ ઝડપી વિકેટ ગુમાવી ચૂક્યા હતા. ઈંગ્લેન્ડ નિયમિત અંતરાલોમાં વિકેટ લેવાનું ચાલુ રાખ્યું અને ભારત કાર્ડ્સના પેકની જેમ પડી ગયું.

“શરૂઆતમાં, અમે ત્રીજા ઓવરમાં વિકેટ ગુમાવ્યો, પછી મેં પણ મારું વિકેટ ગુમાવ્યું. તેથી શરૂઆતમાં તફાવત હતો જે સ્કોરબોર્ડ પર દેખાઈ હતી, “તેણીએ જણાવ્યું હતું.

તે પણ વાંચ્યું: ભારત વિ ઓસ્ટ્રેલિયા: એમએસ ધોની સચિન તેંડુલકર, રાહુલ દ્રવિડ સાથે જોડાયેલી યાદીમાં પ્રવેશ કરશે

“ટી 20 માં બે વિકેટ ત્રણ અથવા ચાર બોલમાંના સમયગાળામાં ન આવવી જોઈએ. અમે ત્રણ બોલના દાવમાં અમારા ટોચના ત્રણ બેટ્સમેન ગુમાવ્યાં. મને લાગે છે કે બેટિંગ ઓર્ડર ખૂબ જ પાતળા લાગે છે. બેટિંગ એકમ તરીકે, આપણે આ પ્રકારની કુલ પીછો કરવાની જવાબદારી લેવી જોઈએ, મંધનાએ ધ્યાન દોર્યું.

“એક સખત મારપીટ તરીકે, મને લાગે છે કે ટોચના ચાર હવે લાંબા સમયથી રમી રહ્યા છે. મી, મીઠાલી (રાજ), જેમીમાહ (રોડ્રીગ્યુસ), અમારે બેટિંગ કરીને ટીમને લેવાની વધુ જવાબદારી લેવી પડશે કારણ કે અમારે યુવા ખેલાડીઓને કુશળતા આપવી પડશે. ”

મિડલ ઓર્ડરમાં અસંગતતા અંગે વાત કરતા સાઉથપૉએ કહ્યું હતું કે, “રામન સર (હેડ કોચ) સાથે વાતચીત કરશે અને જુઓ કે તે કેવી રીતે જાય છે”.

“અમારા માટે દીપ્તિ (શર્મા) ખરેખર મહત્વપૂર્ણ છે. તેણીની સ્થિતિ બદલવા માટે તેણી ખૂબ જ લવચીક રહી છે. ટી 20 માં તે જ બેટિંગ ઓર્ડર મુશ્કેલ છે કારણ કે તે પરિસ્થિતિ પર આધાર રાખે છે. કદાચ આપણે દીપ્તીને પછીથી બે વાર કહીને મોકલી શકીએ. તેણીએ જે રીતે આજે બેટિંગ કરી હતી (23-બોલ 22 *), આશા છે કે તે પોતાની રમત વધુ આગળ લઈ શકે છે અને ભારત માટે મેચ જીતી શકે છે જ્યારે અમે માત્ર 20-30 રનનો ટૂંકો રન કરીએ છીએ.

હરિલિન દેઓલે, જેણે ત્રણ ઓડીઆઈમાં હરમનપ્રીતની જગ્યાએ સ્થાન લીધુ હતું, તેણે ટી 20 આઈ સીરીઝ માટે પોતાનું પ્રથમ ભારતીય કોલ-અપ મેળવ્યું. તેની પ્રથમ રમતમાં રમવાથી, દેઓલ આત્મવિશ્વાસ અનુભવતો હતો, પરંતુ તે મેચમાં ત્રીજા ઓવરમાં ફાસ્ટ બોલર કેથરિન બ્રંટને આઉટ કરવામાં આવ્યો ન હતો.

તે પણ વાંચો: ભારત વિ ઓસ્ટ્રેલિયા: આ ભૂતપૂર્વ ભારતના ખેલાડીએ આદમ ઝાંપાને વિરાટ કોહલીને બરતરફ કરવામાં મદદ કરી હતી

“એક કેપ્ટન તરીકે, હું જે રીતે બહાર આવ્યો તે રીતે ન જોઉં છું. તે જે રીતે બેટિંગ કરી રહી હતી તે ખૂબ જ હકારાત્મક અને સારી લાગતી હતી. મને નથી લાગતું કે તેમાં કોઈ સમસ્યા છે. હું ફક્ત ખેલાડીઓને આત્મવિશ્વાસ જોવા માગું છું કારણ કે જો તેઓ પૂરતા પ્રમાણમાં આત્મવિશ્વાસુ હોય તો હું જે કંઈ કરી શકું તે જોઈ શકતો નથી. તે તેની પહેલી મેચ હતી, તેણીને બહાર જવાની આશા હતી અને સો સ્કોર મેળવ્યો હતો. તેણી ચોક્કસપણે તેની તક મળશે. ”

“જો તમે દરેક મેચ રમી મેચોની સંખ્યા જુઓ, તો તે ફક્ત છથી આઠ છે. મને નથી લાગતું કે તે પ્રયોગ કરવાનો યોગ્ય સમય છે, અમારે તે જ બેટિંગ ઑર્ડરને વળગી રહેવું પડશે. અમે તેમને સાબિત કરવા માટે વધુ રમત સમય આપીશું. જ્યારે હું ટીમમાં આવ્યો ત્યારે મને નથી લાગતું કે મેં બીજા અથવા ત્રીજા મેચમાં સ્કોરિંગ કરવાનું શરૂ કર્યું છે. તેથી દરેકને તેમની તક મળશે પરંતુ અમે પ્રયોગો કરતા મેચો જીતવાની આશા રાખીએ છીએ. એક નુકશાનને લીધે આપણે ઘણા બધા ફેરફારો જોઈશું નહીં, એમ મંધનાએ જણાવ્યું હતું.

0-1થી નીચે, ભારત બીજા સ્થાને ટી -20 મેચ માટે ઈંગ્લેન્ડ સાથે એક જ સ્થળે શિંગડાને લૉક કરશે.

પ્રથમ પ્રકાશિત: 04 માર્ચ, 2019 19:00 IST