ધુમ્રપાન વિનાના તમાકુ ઉત્પાદનોના આરોગ્ય જોખમો – 5 મુખ્ય તથ્યો જે તમારે જાણતા હોવા જોઈએ: કેન્સર, મૌખિક બિમારીઓ અને વધુ કારણ – ટાઇમ્સ નાઉ

ધુમ્રપાન વિનાના તમાકુ ઉત્પાદનોના આરોગ્ય જોખમો – 5 મુખ્ય તથ્યો જે તમારે જાણતા હોવા જોઈએ: કેન્સર, મૌખિક બિમારીઓ અને વધુ કારણ – ટાઇમ્સ નાઉ

ધૂમ્રપાન વિનાના તમાકુ ઉત્પાદનોના આરોગ્ય જોખમો - 5 મુખ્ય તથ્યો જે તમારે જાણવાની જરૂર છે: કેન્સર, મૌખિક બિમારીઓ અને વધુનું કારણ બને છે

ધૂમ્રપાન વિનાના તમાકુ ઉત્પાદનોના આરોગ્ય જોખમો – 5 મુખ્ય તથ્યો જે તમારે જાણવાની જરૂર છે: કેન્સર, મૌખિક બિમારીઓ અને વધુનું કારણ બને છે ફોટો ક્રેડિટ: ગેટ્ટી છબીઓ

નવી દિલ્હી: જો તમે એવા કોઈ છો કે જે હંમેશા વિચારે છે કે તમે સ્વાસ્થ્યના જોખમોમાં નથી, કારણ કે તમે તમાકુ ધૂમ્રપાન કરતા નથી, અને તેને બદલે ચાવવા દો છો, તેને સ્નિફ કરો છો, અથવા અન્ય રીતે તેનો ઉપયોગ કરો છો, તો તમે ખોટા છો. ધૂમ્રપાન વગરના તમાકુના ઉત્પાદનો જેમ કે નિકોટિન મસાઓ અને અન્ય ચ્યુઇંગ અથવા સ્નિફિંગ સામગ્રીને ધૂમ્રપાન કરવું, સ્વાસ્થ્યના જોખમો હોઈ શકે છે.

રટરના અભ્યાસ મુજબ, અમેરિકન ધૂમ્રપાન કરનારાઓ ભૂલથી વિચારે છે કે સ્નૂસનો ઉપયોગ કરીને, ભેજવાળા તંબાકુનો પ્રકાર એક પ્રકારનો ધૂમ્રપાન કરે છે, તે તમાકુ ધૂમ્રપાન કરતા જોખમી છે. વિશ્વભરમાં ધૂમ્રપાન વિનાના તમાકુનો વપરાશ વ્યાપક છે. ધૂમ્રપાન વગરના તમાકુમાં નિકોટિનની વ્યસનથી સિગારેટ અને તેના વ્યસનને ધૂમ્રપાન પણ થઈ શકે છે. અહીં ધૂમ્રપાન વગરના તમાકુના સ્વાસ્થ્યના જોખમો વિશે 5 હકીકતો છે જેનો તમારે ઉપયોગ કરવો તે નક્કી કરતાં પહેલાં તમારે ધ્યાનમાં લેવું જોઈએ અને જો તમે સક્રિય ઉપભોક્તા હોવ તો તેમાં છોડવું આવશ્યક છે. વાંચો – વરાળ ધૂમ્રપાન કરતા સમાન જોખમી છે; ફેફસાના કેન્સર, હૃદયરોગના હુમલાનું કારણ બનશે

નિકોટિનમાં વ્યસન

ધૂમ્રપાન વગરના તમાકુને હાનિકારક ગણવામાં આવે છે અને તેથી, ઘણા યુવાન લોકો તેની વપરાશમાં જોડાય છે. જો કે, તે માત્ર અન્યથા નુકસાનકારક નથી, પણ તે નિકોટિનની વ્યસન તરફ દોરી શકે છે અને યુવાનોને ધુમ્રપાન કરવાનું શરૂ કરી શકે છે, જે તેના સ્વાસ્થ્યના જોખમોનું પોતાનું સેટ લાવે છે.

કેન્સરનું જોખમ

ધૂમ્રપાન વગરના તમાકુ ઉત્પાદનોમાં પણ કેન્સર-ઘટતા પદાર્થો શામેલ હોય છે. આ રસાયણોમાં સૌથી વધુ નુકસાનકારક નાઇટ્રોસમાઇન્સ છે, અને આની સંખ્યા ઉત્પાદનથી ઉત્પાદનમાં અલગ છે. અન્ય કિરણોત્સર્ગી તત્વો અથવા હાનિકારક ધાતુઓ પણ કેન્સરને લીધે થઈ શકે છે.

મૌખિક રોગો

ધૂમ્રપાન વગરના તમાકુનો વપરાશ કરવાનો સૌથી સામાન્ય રસ્તો એ છે કે તેના પર ચાવવું, જેના કારણે તમે મૌખિક રોગોથી વધુ પ્રતિકાર કરી શકો છો. ધૂમ્રપાન વગરના તમાકુથી લ્યુકોપ્લાકીઆ થઈ શકે છે – મોંના અંદરના સફેદ અને ગ્રે પેચો જે મોંના કેન્સર, ગમના રોગો, દાંતના કચરા અને દાંતના નુકશાન તરફ દોરી શકે છે. વાંચો – ઇ-સિગારેટ પરંપરાગત ધૂમ્રપાન કરતા સલામત વિકલ્પ નથી: અભ્યાસ

પ્રજનન સમસ્યાઓ

જો તમે સગર્ભા હોવ તો ધૂમ્રપાનની સમસ્યાઓ પ્રારંભિક ડિલિવરીનું જોખમ, બિમારી જન્મી શકે છે. ધૂમ્રપાન વગરના તમાકુ ઉત્પાદનોમાં નિકોટિન બાળકના મગજના વિકાસને પણ અસર કરી શકે છે. તે આગ્રહણીય છે કે સગર્ભા સ્ત્રીઓ કોઈપણ તમાકુ ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરશે નહીં. તે નાના બાળકોમાં નિકોટિનનું ઝેર પણ કરી શકે છે.

હૃદય રોગ

હ્રદયના હુમલા અને સ્ટ્રોક જેવા હૃદયની સમસ્યાઓ ધૂમ્રપાન વગરના તમાકુ ઉત્પાદનોને કારણે થઈ શકે છે. તમાકુનો ઉપયોગ હૃદય અને હૃદયની સ્નાયુઓને પ્રતિકૂળ રીતે અસર કરે છે, જે ઊંચા બ્લડ પ્રેશર તરફ દોરી શકે છે અને હૃદયરોગના રોગોના જોખમમાં વધારો કરે છે.

ડિસક્લેમર: લેખમાં સૂચવેલ ટીપ્સ અને સૂચનો ફક્ત સામાન્ય માહિતી હેતુ માટે છે અને વ્યાવસાયિક તબીબી સલાહ તરીકે ગણવામાં આવવું જોઈએ નહીં. જો તમને કોઈપણ તબીબી બાબત વિશે કોઈ ચોક્કસ પ્રશ્નો હોય તો હંમેશાં તમારા ડૉક્ટર અથવા વ્યાવસાયિક આરોગ્યસંભાળ પ્રદાતાનો સંપર્ક કરો.

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ