મર્સિડીઝ-એએમજી એસ 65 ફાઇનલ એડિશન વી 12 પરફોર્મન્સ લિમો-કારબઝ મોકલે છે

મર્સિડીઝ-એએમજી એસ 65 ફાઇનલ એડિશન વી 12 પરફોર્મન્સ લિમો-કારબઝ મોકલે છે

પરંતુ બાર-સિલિન્ડર સેડાનના મૃત્યુ માટે ખૂબ દુઃખ નહી કરો.

મર્સિડીઝ એ હજુ પણ કેટલાક ઓટો ઉત્પાદકોમાંની એક છે જે હજુ પણ વી 12 નો ઉત્પાદન કરે છે. પરંતુ તે તેના બાર-સિલિન્ડર મોડેલોની સાથે તેની વ્યૂહરચના બદલી રહ્યું છે. તે પહેલાં, તે એક છેલ્લા “વિદાય” સાથે તેના ટોચના પ્રદર્શન સેડાનને મોકલી રહ્યું છે .

મર્સિડીઝ-એએમજી એસ 65 ફાઇનલ એડિશન વિશ્વભરમાં ફક્ત 130 ઉદાહરણો સુધી મર્યાદિત રહેશે અને એક અને ફક્ત એક અદભૂત કલર સંયોજનમાં છૂટી જશે: કાંસ્ય ટ્રીમ અને મેચમાં આંતરિક એક ઉચ્ચ ચળકાટ ઓબ્સિડીયન બ્લેક મેટાલિક. 20-ઇંચ એલોય એ નીચલા હવા ઇનલેટ અને ક્વાર્ટર-પેનલ ટ્રીમ તરીકે સમાન મૅટ કાંસ્યમાં સમાપ્ત થાય છે.

પેઇન્ટ મેચ કરવા માટે ટેઇલપીપ્સ ગ્લોસી બ્લેકમાં સમાપ્ત થાય છે, અને ખાસ કાંસ્ય એમએમજી ક્રિસ્ટ્સ સી-સ્તંભોને શણગારે છે. અંદર, તે બધા કાળા નાપ્પા ચામડા સાથે તાંબાની ટોચની સિંચાઇ અને કાંસ્ય-થ્રેડેડ કાર્બન-ફાઇબર ટ્રીમ છે. ત્યાં થાંભલા રંગીન એમ્બિયન્ટ લાઇટિંગ પણ થિયેટર ગ્લોમાં કેબિનને સ્નાન કરવા માટે અને હૂડ હેઠળના એન્જિન કવરને અનન્ય રીતે સમાપ્ત કરવા માટે છે.

આ એન્જિન, પાછળથી, આવશ્યક તત્વ છે જે મર્સિડીઝ આ અંતિમ આવૃત્તિ સાથે ઉજવણી કરે છે. પહેલાથી જ એસએલ 65 અને જી 65 નું તબક્કાવાર થવું , જર્મન ઓટોમેકર ટૂંક સમયમાં જ મૈબેક મોડેલો પર તેના વી 12 એન્જિનની ઓફર કરશે.

S65 નું અંતઃકરણ દુઃખદ સમાચાર જેવું લાગે છે, પરંતુ તમે પેશીના બૉક્સ સુધી પહોંચો તે પહેલાં, નીચેના ધ્યાનમાં લો. એક માટે, એએમજી એસ 63 – જોકે ઓછા શક્તિશાળી – તે લાઇનથી વધુ ઝડપી છે (મોટેભાગે નવ સ્પીડ ઓટોમેટિક અને ઑલ-વ્હીલ ડ્રાઇવ કે જે V12 ના ટોર્કને સમાવી શકતું નથી). અને મેબેક એસ 650 એ આઉટગોઇંગ એએમજી એસ 65 જેવું જ એન્જિન છે અને તે લીટીથી ધીમું છે કારણ કે તે મોટું છે: જ્યાં S63 અને S65 124.6-ઇંચ વ્હીલબેસે (208.5-ઇંચને નાકથી પૂંછડી સુધી ખેંચે છે) પર સવારી કરે છે, મેબેકની વ્હીલબેસ 132.5-ઇંચ (214.7-ઇંચની એકંદર લંબાઇ માટે) માપે છે.

કિકર, જોકે, તે છે કે S63 (ડિલિવરી પહેલાં $ 149,550 એમએસઆરપી) અને એસ 650 ($ 199,900) એસ 65 ($ 232,550) કરતાં સસ્તી છે. તેની લાંબી અને ટૂંકી વાત એ છે કે, જો તમારે પ્રદર્શન જોઈએ છે, તો S63 ક્યાંય પણ આગળ નથી રહ્યું. અને જો તમે વી 12 માંગો છો, તો મેબેચ તે છે જે તમે ઇચ્છો છો. તેથી અમે એસ 65 ની નાબૂદી માટે ઘણાં અશ્રુ છોડીશું નહીં. પરંતુ જો તમે ગયા તે પહેલાં એકને ત્વરિત કરવા માંગો છો, તો તમે 130 જેટલા અંતિમ આવૃત્તિઓ સમાપ્ત થાય તે પહેલા અને તમે આ મોડેલને એકસાથે ગોચરમાં મૂકતા પહેલા ઝડપી કાર્ય કરો છો.