યુએસબી 4 સ્પેસિફિકેશન ઘોષણા: 40 જીબીપીએસ, ટાઇપ-સી, ટીબી 3 સપોર્ટ – આનંદટેક

યુએસબી 4 સ્પેસિફિકેશન ઘોષણા: 40 જીબીપીએસ, ટાઇપ-સી, ટીબી 3 સપોર્ટ – આનંદટેક

<વિભાગ> <વિભાગ>

એન્ટોન શીલોવ દ્વારા 4 માર્ચ, 2019 ના રોજ 1:35 PM પર પોસ્ટેડ EST

યુએસબી પ્રોમોટર ગ્રૂપે યુએસબી 4 સ્પેસિફિકેશનની આગામી રજૂઆતની જાહેરાત કરી છે. નવું સ્ટાન્ડર્ડ ઇન્ટેલના થંડરબૉલ્ટ પ્રોટોકોલ પર આધારિત છે અને 40 જીબીપીએસ સુધીના ડેટા ટ્રાન્સફર દર, ડિસ્પ્લે ઇન્ટરફેસ અને પાવર ડિલીવરી સહિત સુવિધાઓની શ્રેણીને સપોર્ટ કરે છે. વિગતવાર યુએસબી 4 સ્પષ્ટીકરણ 2019 ના મધ્યમાં પ્રકાશિત થશે.

યુએસબી 4 સ્પેસિફિકેશન થન્ડરબૉલ્ટ પ્રોટોકોલ પર આધારિત હશે જે ઇન્ટેલએ યુ.એસ.બી. પ્રોમોટર ગ્રુપમાં ફાળો આપ્યો છે. નવું ઇન્ટરફેસ યુએસબી ટાઇપ-સી કનેક્ટર્સનો ઉપયોગ કરશે અને યુએસબી 2.0, યુએસબી 3.2, અને થંડરબૉલ્ટ 3 ઇન્ટરફેસો સાથે પાછળની સુસંગતતા જાળવશે. નવા યુએસબી 4 ઇન્ટરફેસ દ્વારા સમર્થિત મહત્તમ ડેટા ટ્રાન્સફર રેટ 40 જીબીपीएस-પ્રમાણિત કેબલ્સ ઉપર 40 જીબીપીએસ છે. ઉપરાંત, યુએસબી 4 વિવિધ ડિસ્પ્લે પ્રોટોકોલ્સ અને પાવર ડિલિવરીનું સમર્થન કરશે.

યુએસબી 4 ધોરણને સત્તાવાર રીતે 2019 ની મધ્યમાં માન્ય કરવામાં આવશે. હાલમાં 50 થી વધુ કંપનીઓ ડ્રાફ્ટ યુએસબી 4 સ્પષ્ટીકરણના વિકાસના અંતિમ તબક્કામાં સક્રિયપણે ભાગ લે છે.

src = < img alt = "src =" https://images.anandtech.com/doci/14048/Intel- થંડરબૉલ્ટ 3-2_575 પીએક્સ.જેજીજી ">

આપણે આ બિંદુએ USB4 સ્પષ્ટીકરણ વિશે જે જાણીએ છીએ તેના આધારે, નવું માનક થંડરબૉલ્ટ પ્રોટોકોલનો ઉપયોગ કરશે, પરંતુ તે થન્ડરબૉલ્ટ 3 બરાબર નહીં હોય કારણ કે તેની કાર્યક્ષમતા અલગ હોઈ શકે છે.

<ટેબલ>

યુએસબી વિશિષ્ટતાઓ યુએસબી 1.0

<ટીડી> યુએસબી 2.0 યુએસબી 3.2 જનરલ 1

<ટીડી> યુએસબી 3.2

જનરલ 2

<ટીડી> યુએસબી 3.2

જનરલ 2×2 યુએસબી 4 <ટીડી> વૈકલ્પિક બ્રાન્ડિંગ – હાઇ સ્પીડ સુપર

ઝડપ સુપર

ઝડપ + સુપર

ઝડપ + ? બેન્ડવિડ્થ

<ટીડી> 12 એમબીએસ

<ટીડી> 480 એમબીએસ

<ટીડી> 5 જીબીपीएस

<ટીડી> 10 જીબીપીએસ

<ટીડી> 20 જીબીપીએસ

<ટીડી> 40 જીબીપીએસ એન્કોડિંગ 8b / 10b 128b / 132b <ટીડી> પરિચય

<ટીડી> 1996

<ટીડી> 2001

<ટીડી> 2011

(યુએસબી 3.0)

<ટીડી> 2014

(યુએસબી 3.1 જનરલ 2)

<ટીડી> 2017

<ટીડી> 2019

યુએસબી પ્રમોટર્સ ગ્રૂપ માટે થંડરબૉલ્ટ 3 પ્રોટોકોલનું યોગદાન ટીબી 3 ને મુખ્યપ્રવાહના પીસી પ્લેટફોર્મ પર લાવે છે અને વિવિધ કંપનીઓને તેમના ઉત્પાદનોમાં તેના સપોર્ટને એકીકૃત કરવા સક્ષમ બનાવે છે. દરમિયાન, ઇન્ટેલના આઇસ લેક પ્રોસેસર્સ થન્ડરબૉલ્ટ 3 ને પ્રાકૃતિક રૂપે સપોર્ટ કરવા માટે પ્રથમ સીપીયુ હશે.

“થંડરબૉલ્ટ પ્રોટોકોલ સ્પેસિફિકેશન રીલિઝ કરવું એ આજે ​​સરળ અને સૌથી સર્વતોમુખી પોર્ટ દરેકને ઉપલબ્ધ બનાવવા માટે એક મહત્વપૂર્ણ સીમાચિહ્ન છે,” ઇન્ટેલના ક્લાયન્ટ કનેક્ટિવિટી ડિવીઝનના જનરલ મેનેજર જેસન ઝિલરે જણાવ્યું હતું. “યુએસબી પ્રમોટર્સ ગ્રૂપ સાથે સહયોગ કરીને, અમે ઉપકરણોની વિશાળ શ્રેણીમાં નવીનતા માટે દરવાજા ખોલીએ છીએ અને ગ્રાહકોને બહેતર અનુભવો આપવા માટે સુસંગતતા વધારીએ છીએ.”

સંબંધિત વાંચન

સ્ત્રોતો: ઇન્ટેલ