2019 પરીક્ષણ પર એફ 1 ગ્રિડનું રેન્કિંગ – ફેરારી ટોચ, હાસ ઉગે છે, આલ્ફા ધોધ – ઇએસપીએન

2019 પરીક્ષણ પર એફ 1 ગ્રિડનું રેન્કિંગ – ફેરારી ટોચ, હાસ ઉગે છે, આલ્ફા ધોધ – ઇએસપીએન

3:38 AM IST

 • લોરેન્સ એડમન્ડસન

  બંધ

  એફ 1 સંપાદક
   • 2009 માં ઇએસપીએન જોડાયા
   2011 થી એફઆઈએ માન્ય એફ 1 પત્રકાર
 • નાઇટ સોન્ડર્સ

  બંધ

  એફ 1 એસોસિયેટ એડિટર
   • અગાઉ રગ્બી યુનિયન અને બ્રિટીશ સુપરબાઈક્સમાં કામ કર્યું હતું
   • વાંચન યુનિવર્સિટીમાંથી ઇતિહાસ સ્નાતક
   • ફેબ્રુઆરી 2014 માં ઇએસપીએનએફ 1 માં જોડાયા

છેલ્લા બે અઠવાડિયામાં સર્કિટ ડે કેટલ્યુનિયામાં પરીક્ષણ કેવી રીતે સૂચવે છે તે અંગેની એક નજર. મેલબોર્નના આલ્બર્ટ પાર્ક સર્કિટમાં તે બધા બદલાઈ શકે છે, પરંતુ આ અમારે અંદાજ છે કે તેઓ ઓસ્ટ્રેલિયન ગ્રાન્ડ પ્રિકસથી આગળ કેવી રીતે આગળ વધી રહ્યા છે.

1. ફેરારી

સૌથી ઝડપી લેપ: 1: 16.221 (દિવસ 8, સી 5 ટાયર)
કુલ અવતરણ: 997 (10 માંથી બીજા)
અઠવાડિયા પછી ઇએસપીએન રેન્કિંગ: પ્રથમ

મિડિયાને ઉપલબ્ધ દરેક પ્રીસિઝન મેટ્રિક દ્વારા ફેરારીની તપાસમાં સૌથી ઝડપી કાર હતી . અંતિમ ગતિએ તે મર્સિડીઝ કરતાં 0.003 ની તીવ્ર ગતિએ ટાયર સુધારેલી ગતિએ 0.5 ગણું ઝડપી અને રેસ ગતિ પર તે 0.28 ની ઝડપે ઝડપી હતી. ખાતરી કરો કે, ફેરારીએ છેલ્લાં ચાર વર્ષથી સૌથી ઝડપી પ્રેસીઝન લૅપ સમય સેટ કર્યો છે (અને તે કારમાંની કોઈ પણએ ચેમ્પિયનશિપ વિજેતા તરીકે વર્ષ સમાપ્ત કરી નથી), પરંતુ તે ભાગ્યે જ છે કે તેણે મર્સિડીઝ પર જાતિ ગતિમાં આવા આરામદાયક માર્જિન રાખ્યા છે. પાછલા વર્ષના ટાઇટલ વિજેતા પરનો ફાયદો કદાચ 0.5 સપ્તાહે લ્યુઇસ હેમિલ્ટન ન હતો , પરંતુ પરીક્ષણના તમામ સંકેતો સૂચવે છે કે તે સેકન્ડના બહુવિધ દસમામાં માપવામાં આવે તેવી શક્યતા છે.

તેનો અર્થ એ છે કે આપણે ઓસ્ટ્રેલિયન ગ્રાન્ડ પ્રિકસમાં ફેરારીથી પહેલાથી વિજય મેળવવો જોઈએ? તદ્દન.

જેમ આપણે 2018 માં જોયું તેમ, એક સર્કિટમાં લાભ લેવાનો અર્થ એ નથી કે તે બીજામાં સ્થાનાંતરિત થશે. સર્કિટ દ કેટાલુનિયા એ હેતુથી બનાવાયેલ રૅસેટ્રેક છે જે ખૂણાઓના મિશ્રણથી બનેલું છે જે દિશાના ઉચ્ચ ગતિના ફેરફારો પર ભાર મૂકે છે. બીજી તરફ, આલ્બર્ટ પાર્ક, મધ્યમ-ગતિના ખૂણાથી બનેલા અસ્થાયી સર્કિટ છે અને દિશામાં માત્ર એક ઉચ્ચ ગતિનું પરિવર્તન છે. એક કાર કે જે ઝડપી હોય તે અન્ય પર ઝડપી હોવી જરૂરી નથી.

ફેરારી પર અટકી અન્ય શંકા વિશ્વસનીયતા છે. સ્પેનમાં છેલ્લા ચાર દિવસમાં ટીમે ચાર અનપ્લાઇડ સ્ટોપપૅજ કર્યા હતા, જેનો અર્થ છે કે બે અઠવાડિયાના પરીક્ષણમાં તેની લેપ ગણના મર્સિડીઝથી 193 ની ઓછી હતી. કૂલિંગ ઇશ્યૂએ મંગળવારે સવારે શ્રેષ્ઠ ભાગ ગુમાવ્યો હતો, વ્હીલ રિમ નિષ્ફળતાને બુધવારે ગંભીર અકસ્માત થયો હતો, અને એક્ઝોસ્ટ સમસ્યા અને ઇલેક્ટ્રિકલ ફોલ્ટ છેલ્લા બે દિવસ ટૂંકા હતા. વ્હીલ રિમ નિષ્ફળતા એ ચારમાંથી સૌથી વધુ નાટકીય હતી, પરંતુ ફેરારીનું માનવું છે કે તે બહારની વાદળી નિષ્ફળતાને બદલે રિમને નુકસાન પહોંચાડતી વિદેશી ઑબ્જેક્ટના કારણે થયું હતું. એક્ઝોસ્ટ ઇશ્યૂને પ્રમાણમાં નાનું ગણી શકાય અને પરીક્ષણમાં વિદ્યુત ખામી અસામાન્ય નથી. આમ છતાં, આગામી અઠવાડિયામાં ટીમનું ધ્યાન ત્રણેયને સમજવામાં આવશે અને મેલબોર્નમાં બે અઠવાડિયાના સમયમાં કોઈ ફરી દેખાશે નહીં તે સુનિશ્ચિત કરશે.

2. મર્સિડીઝ

સૌથી ઝડપી લેપ: 1: 16.224 (દિવસ 8, સી 5 ટાયર)
કુલ અવતરણ: 1,190 (10 માંથી પ્રથમ)
અઠવાડિયા પછી ઇએસપીએન રેન્કિંગ: ત્રીજા

મર્સિડીઝે ડબલ્યુ 10 માં મુખ્ય અપગ્રેડ રજૂ કરીને પરીક્ષણના બીજા સપ્તાહની શરૂઆત કરી . ફ્રન્ટ વિંગ, બાજ બોર્ડ, સાઇડપોડ્સ અને રીઅર વિંગમાં બધા નોંધપાત્ર ફેરફારો થયા છે અને, પ્રથમ જબરદસ્ત પ્રથમ સપ્તાહ પછી , વિશ્વ ચેમ્પિયનએ કેટલાક વાસ્તવિક ગતિ બતાવવાનું શરૂ કર્યું. નોંધ કરવાની પ્રથમ વસ્તુ એ છે કે અપગ્રેડ પેકેજ પરીક્ષણના પહેલા સપ્તાહમાં પ્રગતિની અભાવને પ્રતિક્રિયા આપતું નથી. આ એક મોટું અપગ્રેડ હતું જેનું આયોજન અગાઉથી કરવામાં આવ્યું હતું અને મેલબોર્નમાં મર્સિડીઝ સીઝનના ઓપનરમાં ઉપયોગમાં લેવામાં આવતા પેકેજના આધારે બનાવવામાં આવતો હતો.

પરંતુ મોટા પ્રમાણમાં સુધારેલા ડબલ્યુ 10 માટે જીવન એક મુશ્કેલ શરૂઆતમાં આવી ગયું. મંગળવારે બપોરે ઓઇલના દબાણમાં ઘટાડો થવાથી અનિશ્ચિત એન્જિન ફેરફાર થયો જેણે ટીમનો દિવસનો શ્રેષ્ઠ ભાગ લીધો. વધુ શું, ડ્રાઇવરો હજી પણ ઊંચી ઝડપે પાછળની બાજુએ અસ્થિરતાની જાણ કરી રહ્યાં હતા – એક અનિચ્છનીય હેન્ડલિંગ લક્ષણ કે જે ટીમ વધુ ઘટાડાનો ઉમેરો કરવાને દૂર કરવા ઇચ્છતી હતી. બુધવારે રેસ સિમ પણ ભારે ભરાઈ ગયું હતું જ્યારે હેમિલ્ટનને આગળના ડાબા ટાયર પર ભારે અનાજનો અનુભવ થયો હતો કારણ કે ટ્રૅકની સ્થિતિ બપોરે ઠંડીમાં આવી હતી. તેના પરિણામ રૂપે ચાર-સ્ટોપ વ્યૂહરચના અને લેપ ટાઇમ્સની શ્રેણી, જે સમાન દિવસે રેડ બુલમાં મેક્સ વેર્સ્ટેપ્નની રેસ સિમની પાછળ પડી ગઈ.

ગુરુવાર સુધીમાં, વસ્તુઓ એક સાથે આવવાનું શરૂ કર્યું. વોલ્ટેરી બોટાસે વધુ પ્રતિનિધિ રેસ સિમ પૂર્ણ કર્યું હતું, જે બે-સ્ટોપ વ્યૂહરચનાને પૂર્ણ કરવા બપોરે અગાઉ ગરમ તાપમાને સૌથી વધારે બનાવે છે. તેમના 66-લેપ રનથી ફેરારીમાં ચાર્લ્સ લેક્કલર્સની રેસ સિમ સાથે સુખદ રીતે જોડાયું હતું, જેમાં બે કારની ગોળા માટે લૅપની સરખામણી કરવાની તક મળી હતી. ફેરારી દર ટોચ પર 0.28 ની સરેરાશથી બહાર આવી હતી – અથવા જાતિના અંતરથી આશરે 18 સેકન્ડ સુધી – તે હજી પણ મર્સિડીઝનો સામનો કરી રહેલા પડકારના કદને રેખાંકિત કરે છે, પરંતુ નોંધપાત્ર રીતે મોટી ખોટની ડરામણી વાર્તાઓને મૂકવાનો છે.

બે અઠવાડિયાના અંત સુધીમાં વિશ્વ ચેમ્પિયન આઠ દિવસમાં અન્ય કોઈ ટીમ કરતા પણ વધુ સંખ્યામાં પૂર્ણ થયા હતા, જેમાં કુલ 1,190 હતા. કી હવે તે બધા ડેટાને રેસ-વિજેતા અપડેટ્સમાં કન્વર્ટ કરશે.

3. રેડ બુલ

સૌથી ઝડપી લેપ: 1: 17.091 (દિવસ 7, સી 5 ટાયર)
કુલ અવતરણ: 833 (10 માંથી આઠમું)
એક સપ્તાહ પછી ઇએસપીએન રેન્કિંગ: સેકન્ડ

રેડ બુલનું પરીક્ષણનું બીજું અઠવાડિયું જોવા માટે નિરાશાજનક હતું. દેખીતી રીતે સક્ષમ આરબી 15 સંપૂર્ણ પરીક્ષણ દરમિયાન જોવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ છેલ્લા બે દિવસમાં માઇલેજ ગુમાવવું બદલ આભાર તે તેની સાચી ગતિના લેપ ટાઇમ પ્રતિનિધિને સેટ કરવામાં નિષ્ફળ ગયું. જોકે, રેડ બુલ જાહેરમાં કોઈ દોષ દોરવાનું ધ્યાન આપતો ન હતો , પણ પીઅર ગેસલીને તેની મોટી દુર્ઘટના પછી ટર્ન 9 પર ગુરુવારે જવાબ આપવા માટે ઘણો જવાબ મળ્યો હતો , જેણે ગુરુવારે ટીમની સમસ્યાઓનો રુટ બનાવ્યો હતો. બાબતોને વધુ ખરાબ બનાવવા માટે, તે ઘણી અઠવાડિયામાં તેની બીજી ભૂલ હતી, જેના પરિણામે નોકરી પર તેના પ્રથમ ચાર દિવસમાં બે ગિયરબોક્સ લખવામાં આવ્યાં હતાં.

પ્રથમ અકસ્માત સંભવતઃ ક્ષમાપાત્ર હતું – નવા કાર સાથે નવી કાર મૂકવાની વ્યાવસાયિક કારકિર્દી – પરંતુ એક સેકન્ડ મેળવવા માટે તેના બદલે બેદરકારી લાગતી હતી. ગેસિએ ઘાસ પર બે વ્હીલ્સ મૂક્યા અને અવરોધોમાં ફેલાયા પછી હાઇ સ્પીડ ટર્ન 9 ના અભિગમ પર તે ખોટું થયું. ટોરો રોસો ગ્રેજ્યુએટ તે સમયે રેસ સિમ પર હતો, તેથી મર્યાદા પર દબાણ લાવવાનું કોઈ કારણ ન હતું અને ચોક્કસપણે તેના પર સાહસ ન હોવું જોઈએ.

પરિણામસ્વરૂપ નુકસાનથી ટીમ બાકીના દિવસને છોડી દેવાની ફરજ પાડતી હતી અને રાતના રાત કારની પુનઃરચના પૂર્ણ કરવા માટે નવા ભાગોમાં ઉડાન ભરી હતી. પ્રભાવશાળી રીતે, આરબી 15 શુક્રવારે સવારે નવા જેવા દેખાતા ગેરેજમાંથી ઉભરી આવ્યું હતું, પરંતુ 29 ગેપ્સ પછીથી ફરીથી બિલ્ટ કાર પર ગિઅરબોક્સ નિષ્ફળતા કારમાં વેરસ્ટેપ્પનનું અંતિમ દિવસ અટકી ગઈ. હાથના સ્થાનાંતરણના ભાગોની અછત સાથે, ટીમને તેની પ્રેસીઝન પરીક્ષણનો અંત આવ્યો હતો, જેમાં પ્રથમ છ દિવસમાં 74 લેપ્સ ઉમેર્યા હતા, જેણે પ્રથમ છમાં રોલિંગ કુલ 739 નો ઉમેરો કર્યો હતો.

પરિણામે, રેડ બુલે પરીક્ષણના છેલ્લા અઠવાડિયા દરમિયાન પ્રતિનિધિ પ્રદર્શન ચલાવ્યું હતું, જ્યારે ગેસલીના રેસ સિમના તેના અકસ્માત પહેલાના સમયથી મર્સિડીઝ અને ફેરારી બંને પાછળ આરબી 15 મૂકવામાં આવ્યો હતો.

4. હા

સૌથી ઝડપી લેપ : 1: 17.076 (દિવસ 8, સી 5 ટાયર)
કુલ અવતરણ: 871 (10 માંથી સાતમું)
અઠવાડિયા પછી ઇએસપીએન રેન્કિંગ : છઠ્ઠા

પરીક્ષણના અંતિમ કલાકોમાં હાસ દ્વારા રેસ સિમ ઝડપી શુક્રવારે બપોરે મીડિયા સેન્ટરમાં ઘણા થાકેલા માથાને ફેરવવા માટે પૂરતું હતું. જોકે, ટીમએ સ્પેનમાં બે અઠવાડિયામાં વિવિધ મુદ્દાઓ પર વચન આપ્યું હોવા છતાં, કેપિન મેગ્યુસેનને હાંસલ કરવામાં સમર્થ હતું તે સમય દરમિયાન બ્લેક એન્ડ ગોલ્ડ કાર મર્સિડીઝની સ્પર્શ કરતા અંતરની અંતર્ગત સંભવિત હતી.

સંભવતઃ તે આશ્ચર્યજનક ન હોવું જોઈએ કે વીએફ -19, ગતિ-સેટિંગ ફેરારી એસએફ 9 0 ની સાથે ઘણા સામાન્ય ભાગો વહેંચે છે જે નિયમો હેઠળ મંજૂર છે અને મિડફિલ્ડ ટીમોએ ગેપ બંધ કરી દીધી છે તે પેડૉકમાં એક લાગણી સાથે જોડાયેલી છે. ટોચની ત્રણ સુધી, મેગ્નસેનની પ્રભાવશાળી ગતિ સંપૂર્ણપણે સંવાદિતા લાગે છે.

હાસથી એક-લેપ ગતિ ઓછી પ્રભાવશાળી હતી, પરંતુ નરમ સંયોજન ટાયરની સંપૂર્ણ સંભવિતતાને અનલૉક કરવા માટે સંઘર્ષ કરતી ટીમમાં તે ઘટી શકે છે. તેના પરિણામે અમેરિકન ટીમ ચોક્કસ સર્કિટ્સ પર તેની સંભવિતતાને પરિપૂર્ણ કરવા માટે સંઘર્ષ કરી શકે છે, પરંતુ તે પણ એક સમસ્યા હોઈ શકે છે જે શિયાળાના પરીક્ષણના પ્રમાણમાં ઠંડા ટ્રેક તાપમાનથી દૂર થઈ શકે છે. પરંતુ ઘણા શોસ્ટોપર્સે કારને બે અઠવાડિયામાં ટ્રેક પર રોકવા માટે લાવ્યા પછી હાસ માટે વિશ્વસનીયતા સૌથી મોટી ચિંતા રહેલી છે.

રેનો

સૌથી ઝડપી લેપ: 1: 16.843 (દિવસ 8, સી 5 ટાયર)
કુલ અવતરણ: 961 (10 માંથી ત્રીજા)
એક સપ્તાહ પછી ઇએસપીએન રેન્કિંગ: ચોથા

પ્રથમ સપ્તાહના સૌથી ઝડપી સમયને સેટ કર્યા પછી, રેનોને 2 અઠવાડિયામાં ત્રીજા સૌથી ઝડપી સ્થાને સ્થાયી થવું પડ્યું હતું. તે કંઈક અનિવાર્ય હતું કે ફેરારી અને મર્સિડીઝ અમુક સમયે ઝડપી ઘડિયાળ કરશે, પરંતુ રેનોને તેના ઝડપી સમય સુધી જાળવી રાખવા માટે હકારાત્મક મિડફિલ્ડ. ફ્રેન્ચ ઉત્પાદક બે અઠવાડિયામાં ત્રીજા સૌથી મોટા ગોપનીયતાને ધ્યાનમાં રાખીને વિશ્વસનીયતા દૃષ્ટિકોણથી સારી રીતે દેખાઈ આવે છે.

એન્જિન બૉસ રેમી તફિન કહે છે કે નવી પાવર એકમ શિયાળા પર સેટ કરેલા તમામ લક્ષ્યોને હિટ કરી રહી છે, અને આમ કરવાથી 2014 માં રજૂ કરાયેલા ટર્બો-હાઇબ્રિડ નિયમનો હેઠળ પ્રદર્શનમાં ટીમના સૌથી મોટા પગલાઓમાંથી એક બન્યું છે. ચેસિસ સાથે સંયુક્ત અપેક્ષિત તરીકે પ્રદર્શન પણ કરી રહ્યું છે, રેનૉલ્ટ મિડફિલ્ડના આગળના ભાગમાં સીઝન શરૂ કરવા લક્ષ્યાંક પર દેખાય છે.

જો તે કેસ છે, તો વર્ષના અંત સુધીમાં શક્ય તેટલી ટોચની ત્રણ નજીકના સમાપ્ત કરવાના લક્ષ્ય સાથે, તેની આસપાસની કારને વિકસાવવા માટે તેના મોટા બજેટ અને સંસાધનોનો ઉપયોગ કરવો કી હશે.

6. ટોરો રોસો

સૌથી ઝડપી લેપ: 1: 16.882 (દિવસ 7, સી 5 ટાયર)
કુલ અવતરણ: 935 (10 માંથી ચોથા)
એક સપ્તાહ પછી ઇએસપીએન રેન્કિંગ: સાતમી

બધા એકાઉન્ટ્સ દ્વારા, ટોરો રોઝોએ ખૂબ નક્કર પ્રીસિઝન કર્યું હતું. બંને ડ્રાઈવરોએ 1: 16 ના દાયકામાં અવતરણ કર્યું અને એસટીઆર 14 ઘણી વાર જાંબલી ક્ષેત્રો સાથે સમયની સ્ક્રીનો પ્રકાશિત કરે છે. બે સપ્તાહની ચોથા ક્રમની સૌથી મોટી ગોપનીય ગણતરી સાથે, રેડ બુલ જુનિયર ટીમ ઉચ્ચ આત્મામાં મેલબોર્ન તરફ જઈ શકે છે.

નવી કાર છેલ્લા વર્ષના રેડ બુલના પાછલા ભાગની આસપાસ આધારિત છે, જે આ વર્ષે બંને ટીમો દ્વારા ઉપયોગમાં લેવાતા હોન્ડા એન્જિન સાથે જોડાઈ ગઈ છે. એક વર્ષ જૂના ગિયરબોક્સ અને સસ્પેન્શનની મદદથી ટોરો રોસોએ બાકીની કાર પર રેડ બુલની કુખ્યાત વિલંબિત સાઇન-ઑફની રાહ જોવાને બદલે અગાઉની કાર પર કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. તેનો અર્થ એ પણ છે કે ટીમે અજમાયશી અને પરીક્ષણ કરાયેલા પાછળના અંત સાથે પરીક્ષણ દાખલ કરી શકે છે, જેનાથી તે અનિશ્ચિત ઘટકો પર નાના મુદ્દાઓ સાથે આગ લગાડવાને બદલે જમીન ચલાવવાની મંજૂરી આપે છે.

જોકે, ટીમ તેની અપેક્ષાઓ અને એફ 1 ના અલ્ટ્રા-ટાઇટ મિડફિલ્ડમાં સ્પર્ધા કરવાની પડકારથી સાવચેત રહી છે. પરીક્ષણના અંતિમ દિવસે બોલતા, નવી તકનીકી ડિરેક્ટર જોડી એગ્વિન્ટને કહ્યું કે તેઓ મેલબોર્નમાં ગ્રિડ પર 11 મી અને 12 મી તારીખની તેમની કારને જોતા સુખી થશે, એવું સૂચન કરે છે કે તેઓ માને છે કે ઓછામાં ઓછા બે અન્ય મિડફિલ્ડ દોડવીરોને ટોરો રોઝો પર ધાર છે. તે પળે, તે સમયે, તે ક્ષણ.

7. આલ્ફા રોમિયો

સૌથી ઝડપી લેપ: 1: 17.239 (દિવસ 8, સી 5)
કુલ અવતરણ: 9 22 (10 માંથી પાંચમું)
એક સપ્તાહ પછી ઇએસપીએન રેન્કિંગ: પાંચમું

આલ્ફા રોમિયોના તેજસ્વી શરુઆતની કેટલીક ચળવળ વીક 2 માં પહેરી દેવામાં આવી હતી, જેમાં તેના લેપ ટાઇમ્સ આ સૂચિ પરની કેટલીક ટીમોની તુલનામાં અચોક્કસ લાગતા હતા. અંતિમ દિવસમાં કિમી રાયકોનન 0.23 ની શરમજનક 1:16 માર્કમાં તૂટી પડ્યા હતા અને કેટલીક નાની વિલંબ અને સ્ટોપપેજ પછી ટીમ માઇલેજ ચાર્ટમાં ત્રીજાથી પાંચમા ક્રમે આવી હતી.

સી 38 કારની ડીઝાઇનમાં હજી પણ ખૂબ આકર્ષણ છે, જે બીજા અઠવાડિયા દરમિયાન ટ્રૅકસાઇડ જોતા વાહન ચલાવવા માટે ખૂબ જ ઉપયોગી નથી લાગતું. કેટલીકવાર શારીરિક ભાષા વર્ષમાં આ તબક્કે ટીમ ક્યાં છે તે શ્રેષ્ઠ સૂચક બની શકે છે અને સ્પેન છોડતા પહેલા રિકકોનેન અને એન્ટોનિયો જિઓવાનાઝી ખૂબ જ સારા આત્મામાં હોવાનું માનવામાં આવે છે, જે આ વર્ષે ગયા વર્ષે સમાન ટેસ્ટમાંથી બહાર નીકળતી નથી.

આ ટીમની આગળ ક્રમાંક 7 મૂકીને કઠોર લાગે છે. આ સૂચિમાં સીધા જ મિડફિલ્ડ ટીમ્સની તુલનામાં આલ્ફા ખૂબ નજીક હોવાનું જણાય છે કે સર્કિટનું પરિવર્તન તે લડાઈના આગળના ભાગમાં પાછું લાવવા માટે પૂરતું છે. આલ્બર્ટ પાર્ક ખાતે ક્વોલિફાયિંગમાં લાલ અને સફેદ કાર પર નજર રાખો.

8. મેકલેરેન

સૌથી ઝડપી લેપ: 1: 16.193 (દિવસ 8, 1: 16.913)
કુલ અવતરણ: 874 (10 માંથી છઠ્ઠા)
અઠવાડિયા પછી ઇએસપીએન રેન્કિંગ: આઠમું

મેકલેરેનએ બીજી ટેસ્ટ ખૂબ જ સારી રીતે શરૂ કરી, સી 4 ટાયર પરના લેન્ડો નોરિસના સમયથી (પ્રારંભિક રીતે ભૂતપૂર્વ ડ્રાઇવર ફર્નાન્ડો એલોન્સોએ પેડૉકમાં પહેલો દેખાવ કર્યો) દ્વારા પ્રારંભિક દિવસે ઝડપથી જતા . જોકે, કાર્લોસ સેંઝે 1: 16 ના દાયકામાં ડૂબવા માટે અઠવાડિયામાં ટીમના હેડલાઇન સમયને ઘટાડ્યો હોવા છતાં, નારંગી અને વાદળી કાર પૂર્વ-સીઝનના અંત સુધીમાં મિડફિલ્ડ પ્રતિસ્પર્ધીઓ પાછળ એક નાનું પગલું દેખાઈ હતી.

મેકલેરેન અઠવાડિયામાં ગતિમાં નોંધપાત્ર સુધારાઓ મેળવવામાં નિષ્ફળ રહ્યા હતા અથવા દ્રશ્યોમાં નોંધપાત્ર સુધારો કરવામાં નિષ્ફળ રહ્યા હોવાનું સૂચવવા માટે કંઈ જ નહોતું, પરંતુ ટીમ દ્રશ્યોની પાછળની પુનઃબાંધવાની પ્રક્રિયામાં છે અને નાટક-મુક્ત શિયાળાનો આનંદ માણ્યો હતો, જે તેના તાજેતરના ભૂતકાળથી ખૂબ રડતી હતી. ગયા વર્ષે આ સમય કરતાં તે સારી સ્થિતિમાં હોવાનું જણાય છે – શરૂઆતના રાઉન્ડમાં તે 2018 ની શરૂઆતમાં મજબૂત રહ્યું હતું, પરંતુ સીઝનના યુરોપીય લેગ શરૂ થયા પછી તેનું અભિયાન ખૂબ જ ઝડપથી ઉભું થયું.

અહીં મેકલેરેન નામની આગળની સંખ્યાને અવગણો કારણ કે ત્યાં સીઇઓ ઝાક બ્રાઉન અને કંપની માટે પુષ્કળ છે જે શિયાળામાં બહાર આવવા માટે પ્રોત્સાહિત કરવામાં આવે છે. ટીમે આક્રમક ઓર્ડર ઓછો કર્યો છે પરંતુ તે મિડફિલ્ડની સરખામણીએ છેલ્લા વર્ષ કરતાં ઘણો નજીક છે. આ ક્રમાંકની મધ્યમાં ટીમો ટૂંકા માર્જિન્સ દ્વારા વિભાજિત થાય છે અને જો મેકલેરેન વિકાસને ટાળી શકે છે અને પાછલા વર્ષની ભૂલોને અપગ્રેડ કરી શકે છે તો તે ઝડપથી ઓર્ડરને આગળ વધારવાની ખાતરી કરી શકે છે.

9. રેસિંગ પોઇન્ટ

સૌથી ઝડપી લેપ: 1: 17.556 (દિવસ 7, સી 5 ટાયર)
કુલ અવતરણ: 625 (10 માંથી નવમું)
અઠવાડિયા પછી ઇએસપીએન રેન્કિંગ: નવમી

અગાઉ આ તબક્કે ફોર્સ ઈન્ડિયા તરીકે ઓળખાતા ટીમ વિશે મૂલ્યાંકન કરવાનું ખૂબ મુશ્કેલ છે. પ્રારંભિક રાઉન્ડમાં અપગ્રેડેસ અને ઓર્ડરને રોકેટ કરવાથી પહેલા ટીમ પરંપરાગત રીતે પરીક્ષણમાં જબરજસ્ત લાગે છે. તે સામાન્ય રીતે શૂસ્ટ્રીંગ બજેટ પર કરવામાં આવતું હતું – ટીમ હવે અબજોપતિ લોરેન્સ સ્ટ્રોલ દ્વારા બોલાવવામાં આવી છે, જેની ટીમના ફેક્ટરીને વિસ્તૃત કરવાની મહત્ત્વાકાંક્ષી યોજનાઓએ રેસિંગ પોઇન્ટને ભવિષ્યમાં કાયદેસર દાવેદાર બનાવવાની તેમની મહત્ત્વાકાંક્ષા વિશે કોઈ શંકા છોડવી જોઈએ નહીં.

ટીમએ ઑસ્ટ્રેલિયા માટે નિકટવર્તી અપગ્રેડ પેકેજનું રહસ્ય બનાવ્યું નથી. પ્રીસિઝનને લીધે મેળવવામાં આવતી એકદમ મૂળભૂત રેસરની ઝડપ અચોક્કસ હતી – વિલિયમ્સે અત્યાર સુધી પાછળથી લટકતા માટે નહીં, હરીફ ટીમના નજીકના બેંચમાર્ક સુધી ફોર્સ ઇન્ડિયાના 0.3 સેકન્ડ ગેપમાં વધુ સંબંધિત દેખાશે. છેલ્લા અઠવાડિયામાં તેને કેટલાક સ્ટોપપેજનો સામનો કરવો પડ્યો હતો અને વિલિયમ્સના નિરાશાજનક શિયાળાના પ્રયત્નો દ્વારા સપ્તાહના અંતે લેપ સમય અને માઇલેજ ચાર્ટ્સના તળિયે જ બચાવવામાં આવ્યો હતો.

વર્ષના આ તબક્કે ગુલાબી કાર દ્વારા ઉત્સાહિત થવું મુશ્કેલ છે, પરંતુ તે અજાણ્યા લાગણી નથી. કોઈપણ ટીમ દ્વારા આ ટીમને લખશો નહીં.

વિલિયમ્સ

સૌથી ઝડપી લેપ: 1: 18.130 (દિવસ 7, સી 5)
લપ પૂર્ણ: 567 (10 માંથી 10)
એક સપ્તાહ પછી ઇએસપીએન રેન્કિંગ: 10 મી

શેડ્યૂલ પાછળના દોઢ દિવસો શરૂ કર્યા પછી તેની શરમજનક શરૂઆતની શરૂઆત થઈ , વિલિયમ્સ હંમેશાં નવા સિઝનમાં જવાની વિરુદ્ધમાં જઇ રહ્યો હતો. ત્યાં થોડા નાના હકારાત્મક હતા: કાર ટ્રૅક પર તૂટી ગઇ ન હતી અને બીજા અઠવાડિયામાં ટીમને કોઈ મોટો વિલંબ થયો ન હતો. પરંતુ તે ખરેખર એક માત્ર સરસ સ્પિન છે જે તમે તેના શિયાળા પર મૂકી શકો છો.

આ એકમાત્ર એવી ટીમ હતી જે 1: 17 માં ભાંગી ન હતી અને તેનો સૌથી ઝડપી સમય આગામી નજીક કરતાં 0.6 ની ધીમી હતી. અંતમાં પ્રારંભનો અર્થ એ થયો કે તે હજુ પણ બીજા અઠવાડિયામાં ઊંડા વાયુમિશ્રણ પરીક્ષણો કરી રહ્યો છે, જ્યારે મોટા ભાગના ટીમોનું ધ્યાન પ્રદર્શન અને ક્વોલિફાઇંગ અને રેસ સિમ્યૂલેશન્સ તરફ વળે છે, જ્યારે તે માઇલેજ ચાર્ટમાં આરામદાયક રીતે સમાપ્ત થાય છે.

વિલીયમ્સની શિયાળો તેની રીતે સમાપ્ત થઈ ગઈ હતી, કારણ કે એફડબલ્યુ 42 (FW42) પરના ઘટકો પર વસ્ત્રો પહેરવા અને અશ્રુ થવાને કારણે અંતિમ દિવસ ટૂંકો હતો. મીડિયાના સાથીઓ, જેઓ છેલ્લા થોડા દિવસો દરમિયાન ટ્રેક રાખ્યા હતા, તેઓએ વિલિયમ્સને કંડારવામાં આવતા ભાગોને જોયા હતા તેવું જોયું હતું. રોબર્ટ ક્યુબિકાએ શુક્રવારે સાંજે નિરાશ દેખાડ્યું હતું અને કહ્યું હતું કે તે 90 લીપ્સને સંચિત કર્યા વિના વેડફાઇ ગયેલી દિવસ જેવી લાગતી હતી.

તે સત્ર પછી બોલતા, તેમણે કહ્યું: “દુર્ભાગ્યે કાર તે શું હોવી જોઈએ તેના પ્રતિનિધિ નહોતી, અને આની અમારી પરીક્ષા, આજના આપણા ચાલી રહેલા પ્રોગ્રામ પર મોટી અસર પડી હતી. બધી માહિતી ગેરમાર્ગે દોરતી હતી અને કોઈ રીતે પણ તે મુશ્કેલ હતું ઓસ્ટ્રેલિયા માટે કોઈ માહિતી મેળવવા માટે. ”

ભાગ્યે જ એક રિંગિંગ સમર્થન. પોલે કહ્યું હતું કે તે 2010 થી તેના પ્રથમ સંપૂર્ણ ગ્રાન્ડ પ્રિક્સ સપ્તાહાંત માટે માત્ર 20 ટકા તૈયાર છે તેવું જણાયું હતું. કુબિકાની પુનરાગમનની વાર્તા જેટલી સારી છે, તે પછીના અધ્યાયની કલ્પના કરવી મુશ્કેલ છે પરંતુ મોટા પ્રમાણમાં નિરાશાજનક છે.