ટીન જેણે માતાપિતાને રસી આપવાનું નિર્ધારિત કર્યું કોંગ્રેસ પહેલાં – ડરામણી મોમી

ટીન જેણે માતાપિતાને રસી આપવાનું નિર્ધારિત કર્યું કોંગ્રેસ પહેલાં – ડરામણી મોમી

એથન લિન્ડનબર્ગર ફક્ત 18 વર્ષના હોઈ શકે છે, પરંતુ તેમણે એન્ટી-વેક્સેક્સર્સ જીવન બચાવવાના શોટ્સ કેમ બંધ કરી દીધા, અને શા માટે તેણે અલગ પસંદગી કરી

ઓહિયોના વરિષ્ઠ 18 વર્ષીય હાઇ સ્કૂલ, એથન લિન્ડનબર્ગરે, સ્વાસ્થ્ય, શિક્ષણ, શ્રમ અને પેન્શન અંગે સેનેટ સમિતિ સમક્ષ, રસી વગર વધતા તેના અનુભવો વિશે અને સાક્ષી સમક્ષ મંગળવારે જોડાણ કર્યું હતું અને શા માટે તે તેણે પુખ્ત બન્યા પછી જ રસી લેવાની પસંદગી કરી.

“હું મારી માતાની માન્યતાઓને સમજવામાં મોટો થયો કે રસી જોખમી છે,” લિન્ડનબર્ગરે કેપિટલ હિલ પર જણાવ્યું હતું. “તેણી આ વિચારો વિશે ખુલ્લી રીતે બોલશે. ઑનલાઇન અને વ્યક્તિગત રૂપે તે તેમની ચિંતાઓનો અવાજ કરશે અને આ માન્યતાઓને મજબૂત ટીકા સાથે મળી હતી. મારા જીવન દરમિયાન શંકાના બીજ વાવેતર થયા હતા અને મારા માતાને મળેલા પ્રતિક્રિયાને લીધે પ્રશ્નો ઊભા થયા હતા. ”

ફીચર્ડ વિડિઓ

“મેં ઘણી વખત મારી રસીઓને એવી રસી આપવાની કોશિશ કરી હતી કે તે રસી સુરક્ષિત છે અને મારા કુટુંબને રસીકરણ કરાવવું જોઈએ, સીડીસીના લેખો સાથે પણ સંપર્કમાં આવવું સ્પષ્ટપણે એવો દાવો કરે છે કે રસી ઓટીઝમનું કારણ બને છે અને અત્યંત જોખમી પરિણામો ખોટી છે.”

તેની માતાએ જવાબ આપ્યો, “તેઓ તમને જે વિચારે છે તે જ છે.”

પરંતુ તેમણે સમજાવ્યું કે તેમની માતાને પ્રેમાળ ઇરાદા હોવા છતાં, તેઓ તેમના સ્વાસ્થ્ય અને તેમના સમુદાયની તંદુરસ્તી વિશે ચિંતા કરતા હતા, ખાસ કરીને જેમ કે તેમણે આ વિષય સંશોધન કરવાનું ચાલુ રાખ્યું હતું. ચર્ચામાં હાઇસ્કૂલ વર્ગોએ તેમને સ્રોતને ગંભીરતાથી જોવાનું શીખવ્યું, અને જ્યારે તેણે કર્યું ત્યારે તેણે જોયું કે બધા પુરાવાઓ માત્ર રસીને સૂચવે છે, તે સલામત નથી, પરંતુ અસંખ્ય જીવોને બચત કરે છે.

તેમણે જણાવ્યું હતું કે, “માહિતીના સંદર્ભમાં શંકાસ્પદતા અને ચિંતા મોખરે આવી રહી છે”, તેમણે આ વિષય પર તેમની માતાના જુદા જુદા અભિગમને સમજાવીને કહ્યું.

“રોગચાળો રોગ ફેલાવા સામે લડવા માટે, મારા મગજમાં, આ બાબતે અગ્રહણીય માહિતી છે,” લિન્ડનબર્ગરે ચાલુ રાખ્યું. “મારી માતા સ્વાસ્થ્ય અધિકારીઓ અને ગંભીર સ્રોત તરફ નજર રાખવાને બદલે ઑનલાઇન અને સોશ્યલ મીડિયા પર એન્ટિ-રસી જૂથ તરફ વળશે, તેના પુરાવા અને સંરક્ષણની શોધ કરશે.”

એથન લિન્ડનબર્ગર, જે 18 વર્ષનો થયો ત્યારે રસી લેવાનું પસંદ કરનારા યુવાએ જણાવ્યું હતું કે રસીઓને પ્રોત્સાહન આપવા માટે આ વાતચીતમાં શું ખોવાઈ રહ્યું છે તે અજાણ્યા સ્તરે લોકો સુધી પહોંચે છે.

તે કહે છે કે એન્ટિ-વેક્સેસર ચળવળનો મોટો ભાગ ડેટા કરતાં વાર્તાઓ પર આધારિત છે.

– સંધ્યા રમન (@ સંધ્યાવાઈટ) માર્ચ 5, 2019

લિંડનબર્ગરે બે મુદ્દાઓ પર ભાર મૂક્યો: અજાણતાં માહિતી અને ઑનલાઇન ઇકો ચેમ્બરના જોખમો, અને શિક્ષણ અને તર્કસંગત વિચારના મહત્વ – ખાસ કરીને જ્યારે તે બાળકોને રસી આપવા અને જીવલેણ રોગના ફેલાવાને અટકાવવા આવે છે.

લિન્ડનબર્ગરે મૂળ ત્રણ મહિના પહેલા સ્પોટલાઇટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો, જ્યારે તેણે રેડ્ડીટ થ્રેડ શરૂ કર્યો હતો, તેની રસીઓને કેવી રીતે પકડવા તે અંગે સલાહ માટે પૂછ્યું હતું કે હવે તે તેના તબીબી નિર્ણયો પર પુખ્ત વયસ્ક છે.

“મારા માતાપિતા મૂર્ખ છે અને રસીમાં માનતા નથી,” તેમણે લખ્યું. “હવે હું 18 વર્ષનો છું, જ્યાં હું રસી લેવા માટે જાઉં છું? શું હું મારી ઉંમરમાં રસી લગાવી શકું? મારા માતાપિતા માને છે કે રસીઓ કોઈ પ્રકારની સરકારી યોજના છે. તે મૂર્ખ છે અને મારી પાસે આ વિષય પર અસંખ્ય દલીલો છે. પરંતુ, તેમની માન્યતાઓને લીધે મેં ક્યારેય કંઈપણ માટે રસીકરણ કર્યું નથી, ભગવાન જાણે છે કે હું હજી જીવતો છું. પરંતુ, હું હાઈસ્કૂલમાં વરિષ્ઠ છું, હવે કાર, લાઇસન્સ અને મારી પાસે પૈસા છે. હું માનું છું કે હું તેમને મારી જાતે મેળવી શકું છું પરંતુ મેં આ વિષય વિશે ક્યારેય કોઈની સાથે વાતચીત કરી નથી.

રેડિડેટર્સે તેમને જરૂરી તબીબી માહિતી મેળવવામાં મદદ કરી હતી, અને ડિસેમ્બરમાં, તેણે ઈન્ફલ્યુએન્ઝા, હેપેટાઇટિસ, ટેટાનુસ અને એચપીવી માટે રસી મેળવી હતી . આગામી વર્ષમાં તે અન્ય રસીઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની યોજના બનાવી રહ્યો છે.

તેમની માતા, જિલ વ્હીલર સ્વીકારે છે, તેમ છતાં તેણી નિર્ણય દ્વારા અપમાનિત પણ લાગે છે.

તેણીએ એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે , ” મેં તેના ચહેરાને રોગપ્રતિકારક શક્તિ આપી ન હતી કારણ કે મને લાગે છે કે તેને સુરક્ષિત રાખવા અને તેને સલામત રાખવાની શ્રેષ્ઠ રીત છે.”

“તે મારા પર થૂંકતી હતી,” તેણીએ આગળ કહ્યું, ” તમે કશું જ જાણતા નથી, હું તમને કંઈપણ પર વિશ્વાસ નથી કરતો. તમે નથી જાણતા કે તમે શું વાત કરી રહ્યાં છો. તમે ખરાબ નિર્ણય લીધો છે અને હું તેને ઠીક કરીશ . ”

લિન્ડેનબર્ગરની જુબાની એ જ સપ્તાહ દરમિયાન આવે છે કે વિશાળ, વ્યાપક રસી અભ્યાસથી એમએમઆર રસી અને ઓટીઝમ વચ્ચેનો શૂન્ય સંબંધ દર્શાવે છે. 11 લાખથી વધુ બાળકોના 11 વર્ષના અભ્યાસમાં માત્ર બતાવ્યું નથી કે રસી ઑટીઝમ સાથે સહસંબંધિત નથી, તે બાળકોમાં ઓટીઝમને ટ્રિગર કરતું નથી જે પહેલાથી જ જોખમ પરિબળો ધરાવે છે.

આ એક વ્યાપક અભ્યાસ છે જે બતાવે છે કે એમએમઆર રસી ઓટીઝમનું કારણ નથી. આપણે આને વાયરલ કેવી રીતે બનાવવું? https://t.co/tYoGKYv8mc

– શીરા ફ્રેન્કેલ (@ શેરેફ) માર્ચ 5, 2019

વૉશિંગ્ટન રાજ્યે ઓછામાં ઓછા 34 બાળકોને અસર કરેલા એક ખીલના ફાટી નીકળવા પર ઇમરજન્સી રાજ્ય જાહેર કર્યા પછી તેમની જુબાની પણ આવે છે. માતાપિતાના વધતા જતા વલણને લીધે માતાપિતાએ તેમના બાળકોની રસીઓને વેબ પર વાંચેલી અફવાઓ અને આક્રંદણોને લીધે છોડી દીધી હતી.

આશા છે કે, લિન્ડનબર્ગર અને તેના જેવા અન્ય બાળકો ભવિષ્યમાં કારણોસર અવાજ કરશે – અને વધુ પ્રગતિ અને જીવનના વધુ નુકસાનને રોકવામાં મદદ કરવા માટેનો એક માર્ગ.