માર્કેટપ્લેસમાં, વિંડોઝ લાઇટ આગામી મોટી વસ્તુ હશે, અથવા તેટલું જ વધારે? ઓનએમએસએફટી

માર્કેટપ્લેસમાં, વિંડોઝ લાઇટ આગામી મોટી વસ્તુ હશે, અથવા તેટલું જ વધારે? ઓનએમએસએફટી

માઇક્રોસોફ્ટે જોવાની જમીનમાંની બધી વાત વિન્ડોઝ લાઇટ, વિન્ડોઝ કોર ઓએસ, સેંટૉરસ, પેગાસસ અને એન્ડ્રોમેડા વિશે છે . તે ઘણું લાગી શકે છે, પરંતુ તે બધા સંબંધિત છે. દેખીતી વાત એ છે કે વિન્ડોઝને “કોર ઓએસ” માં ફેરવવું અને પછી તેના ઉપરના અનુભવો બનાવવી, જેમાં ગૂગલ ક્રોમ જેવા ઉપકરણો (વિન્ડોઝ લાઇટ, અથવા જો તમે કોડ નામો, સાન્તોરીની પસંદ કરો છો) માટે પેરેડ ડાઉન ઓએસ શામેલ હોય, તો ફોલ્ડબલ ટેબ્લેટ જેવી ઉપકરણ, ફોન કરતાં મોટી પરંતુ ફોલ્ડિબલ પિક્સિ ધૂળ (સેંટૉરસ) પર છંટકાવ સાથે, તે ક્રોમ કિલર લેપટોપ્સ (પેગાસસ) અને તે પણ લાંબા ગાળાના “સપાટી ફોન,” એન્ડ્રોમેડા.

આ બધી આકર્ષક વાત છે, અને ખાતરી કરો કે અમે અહીં આ નવી પહેલ પર નવીનતમ લાવતા OnMSFT.com પર ઘણો સમય આપીશું, પરંતુ ત્યાં એક સમસ્યા છે: આ તમામ માર્કેટપ્લેસમાં પહેલાં કરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો છે, નહીં ઘણી સફળતા.

નેટબુક્સ (હળવા વજનવાળા, લિનક્સ ચલાવતા સસ્તા લેપટોપ્સ) ના દિવસોમાં પાછા ફરો, માઇક્રોસોફ્ટે સમયાંતરે Chromebooks ને “મારવા” માટે વિંડોઝ XP ને ચલાવ્યું. તે થોડા સમય માટે કામ કર્યું હતું.

અમે બધા જાણીએ છીએ કે માઇક્રોસૉફ્ટના મોબાઇલ કમ્પ્યુટિંગમાં વિનાશક કૃત્યમાં શું થયું તે વિન્ડોઝ ફોનની અંતિમ મૃત્યુ તરફ દોરી જાય છે, અને જ્યારે માઇક્રોસૉફ્ટ સપાટીને સફળ માનવામાં આવે છે, ત્યારે તેણે ખરેખર એપલના આઇપેડમાં મોટાભાગના કચરો નાખ્યો નથી. વિન્ડોઝ 10 એસ Chromebook ના શિક્ષણ બજારમાં કાપ મૂકવાનો બીજો પ્રયાસ છે, પરંતુ તમામ સૂચનોથી તે વેલો પર સુકાઈ ગયું છે. વાસ્તવમાં, માઇક્રોસોફ્ટ લાંબા સમયથી Chromebooks ને પીછો કરી રહ્યાં છે, અને ઢીલા કરે છે:

ખાતરી કરો કે, માઈક્રોસોફ્ટને વિન્ડોઝના મુખ્ય ભાગને બહાર કાઢવા અને તે કોરના શીર્ષ પર બધું જ બનાવવા માટે અર્થપૂર્ણ, ઘણું સમજણ છે: સપાટી હબ, હોલોલેન્સ, વિન્ડોઝ 10 પોતે, “વિન્ડોઝ લાઇટ,” લેપટોપ્સ, ફોલ્ડબલ્સ અને સારી રીતે, અન્ય બધુ જ. પરંતુ એન્જિનિયરિંગ સોલ્યુશન જેટલું બુદ્ધિશાળી છે, તે ખરેખર માર્કેટપ્લેસમાં ઘણું અર્થ છે?

Chromebooks પાસે શિક્ષણમાં ઘન પગથિયું છે, અને માઇક્રોસોફ્ટથી નવું ઉપકરણ, જે પણ ચાલી રહ્યું છે, તે જાદુઈ રીતે તે બદલશે નહીં. આઇપેડ્સ માટે સમાન – એપલ ઇકોસિસ્ટમ મજબૂત રીતે જોડાયેલું છે, અને એક નવું સેંટૉરસ ઉપકરણ, જ્યારે તેના માઇક્રોસોફ્ટ-આઇશ માર્ગમાં ઠંડુ છે, એપલના ચાહકો તેમના આઇપેડ્સ અને તેમના આઇટ્યુન્સ અને તેમના એરપોડ્સને ફેંકી દેશે નહીં. અલબત્ત, અમે તૃતીય પક્ષને દબાણ, માર્કેટીંગ પ્રયત્નો અને આ નવા ડિવાઇસના ખરેખર એકંદર ઠંડા પરિબળને જોવાનું બાકી નથી, પરંતુ માઇક્રોસોફ્ટે પહેલી વાર બજારને ફરીથી પ્રભુત્વ આપવાનો પ્રયાસ કર્યો છે, પરંતુ એકવાર તે પ્રભુત્વ ધરાવે છે હવે નહિ.

અમે માઇક્રોસોફ્ટ માટેના કેટલાક આકર્ષક સમયમાં આગળ વધી રહ્યા છીએ, અને મેના પ્રારંભમાં બિલ્ડમાં જલદી જ વિન્ડોઝ કોર ઓએસ અને “વિન્ડોઝ લાઇટ” વિશે વધુ સાંભળી શકીએ છીએ. તે તેનાથી ઘણો લાંબો સમય લેશે, તેમ છતાં, માઇક્રોસોફ્ટ માટે Chromebooks અથવા iPads ને પણ અસીમિત કરવાનું શરૂ કરવા માટે, અથવા તો (કંટાળાજનક) પણ ફરીથી મોબાઇલ સ્થાન પર હુમલો કરવા વિશે વિચારો.

વધુ વાંચન:

,

,

,