રફલે લાઇવ: એ-જી પછી 14 મી માર્ચના રોજ સુપ્રીમ કોર્ટે અદાલતનો કેસ દાખલ કર્યો છે, પિટિશનર્સ 'ચોરી કરેલા ફાઇલ્સ' ઉપર સ્પાર કરે છે – સમાચાર 18

રફલે લાઇવ: એ-જી પછી 14 મી માર્ચના રોજ સુપ્રીમ કોર્ટે અદાલતનો કેસ દાખલ કર્યો છે, પિટિશનર્સ 'ચોરી કરેલા ફાઇલ્સ' ઉપર સ્પાર કરે છે – સમાચાર 18

રફલે લાઇવ: સુપ્રીમ કોર્ટે મેરેથોનની ત્રણ કલાકની સુનાવણી પછી રાજકીય રીતે સંવેદનશીલ રાફેલ કેસમાં સુનાવણી સ્થગિત કરી દીધી છે જેમાં સરકારે સંરક્ષણ મંત્રાલયમાંથી દસ્તાવેજો ચોરી લીધાં હોવાના આધારે ફ્રાંસ સાથેના સોદાની તપાસની સામે પ્રતિકાર કર્યો હતો અને તે હોઈ શકતો નથી. અદાલતમાં બતાવ્યા પ્રમાણે તેઓ રાષ્ટ્રીય સુરક્ષાને અસર કરશે. સરકારની દલીલ, એટર્ની જનરલ કે કે વેણુગોપાલ દ્વારા ફોરવર્ડ કરવામાં આવી હતી, અરજદારો દ્વારા ઘોષણાપૂર્વક વિરોધ કરવામાં આવ્યો હતો. પ્રશાંત ભૂષણે એવી દલીલ કરી હતી કે સીસીઆઈએ તપાસ કરવાનો આદેશ આપ્યો ત્યારે વ્હિસલેબ્લોર્સે તેમને ભૂતપૂર્વ સીબીઆઈના ડિરેક્ટર રણજિત સિંહા અને 2 જી કેસમાં અન્ય દસ્તાવેજોની એન્ટ્રી રજિસ્ટર આપી હતી.

રાફેલ ફાઇટર જેટ્સના હસ્તાંતરણની તપાસનો પ્રતિકાર કરવા માટે તાજેતરના હવાઈ સંઘર્ષમાં પાકિસ્તાનના એફ -16 ફાઇટર જેટના ઉપયોગના સંદર્ભમાં પાકિસ્તાનના સુપ્રીમ કોર્ટમાં પણ સરકાર પર ભારે ઘટાડો થયો હતો. ન્યાયમૂર્તિ કે.એમ. જોસેફે એટર્ની જનરલ કે કે વેણુગોપાલને પૂછ્યું કે જો આક્ષેપો ગંભીર ગુના અને ભ્રષ્ટાચારના છે ત્યારે સરકાર રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા હેઠળ આશ્રય લેશે.

વધુ વાંચો

6 માર્ચ, 2019 3:54 વાગ્યા (IST)

આરસીએ રાફેલ કેસને સ્થગિત કર્યા પહેલાં અરજદારે અરુણ શોરીએ એવો દાવો કર્યો હતો કે આ સોદામાં ભ્રષ્ટાચાર વિરોધી કલમો સંરક્ષણ મંત્રાલયના વાંધાને અવગણતાં પહેલાના અવલોકનક્ષમ અસરથી અવગણવામાં આવ્યા હતા.

6 માર્ચ, 2019 3:52 બપોરે (IST)

એસસી અદજનેન્સ રફલે કેસ 14 માર્ચ સુધી: સુપ્રીમ કોર્ટે રાફેલ કેસને 14 મી માર્ચે સ્થગિત કરી દીધો છે. સ્થગિત થયાના થોડો સમય પહેલાં અરજદારે અરુણ શોરીએ કોર્ટને જણાવ્યું હતું કે કોલગેટ અને 2 જી કૌભાંડના કેસમાં તેણે વ્હિસલબ્લોઅરમાંથી દસ્તાવેજો લાવ્યા હતા.

6 માર્ચ, 2019 3:51 બપોરે (IST)

શોરીએ સરકારને કહ્યું કે આ દેશમાં દરેક વ્યક્તિ સંદર્ભિત દસ્તાવેજો જોઈ શકે છે પરંતુ કોર્ટ કરી શકશે નહીં. “એજી દ્વારા રસપ્રદ પ્રસ્તાવ!”, શૌરીએ ટિપ્પણી કરી.

6 માર્ચ, 2019 3:50 બપોરે (IST)

ભારતના મુખ્ય ન્યાયમૂર્તિ રંજન ગોગોઇએ દલીલ કરવા માટે તેમને આમંત્રણ આપ્યા પછી અરજદાર અરુણ શોરી દલીલો શરૂ કરે છે. શોરી કહે છે કે અરજીઓ સુપ્રીમ કોર્ટની સહાય માટે અહીં છે.

6 માર્ચ, 2019 બપોરે 3:45 વાગ્યે (IST)

પ્રશાંત ભૂષણ જવાબ આપે છે કે સુપ્રીમ કોર્ટમાં ઉત્પન્ન થયેલા મોટાભાગના દસ્તાવેજો ધ હિન્દુ, કારવાં અને ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસના છે. તેઓ કહે છે કે તેમણે સંરક્ષણ મંત્રાલયના એક દસ્તાવેજ સિવાય અન્ય સ્રોત જાહેર કર્યા છે.

6 માર્ચ, 2019 3:43 બપોરે (IST)

સીજેઆઈ પ્રશાંત ભૂષણને કહે છે કે જો કોર્ટ એજીની દલીલો સ્વીકારે છે, તો તેઓ દસ્તાવેજોને રદ કરશે અને તેમની સમીક્ષા પિટિશનને કાગળો વગર સાંભળશે. “જો આપણે એજીની સબમિશંસને નકારીશું, તો પછી અમે સમીક્ષાત્મક અરજીઓ નક્કી કરવા માટે આ દસ્તાવેજો કેવી રીતે સુસંગત છે તે જોઈશું,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

ભૂષણ કહે છે કે તેણે અરજીમાં જણાવ્યું છે કે દસ્તાવેજો @the_hindu અને @thecaravanindia દ્વારા પ્રકાશિત કરવામાં આવે છે
તેથી એવું કહી શકાતું નથી કે અરજદારોએ સ્રોત જાહેર કર્યું નથી, તેમણે # રાફેલ # રાફેલહરિંગ ઉમેર્યુ છે

– લાઇવ લૉ (@ લાઇવલાઇવ ઇન્ડિયા) માર્ચ 6, 2019

6 માર્ચ, 2019 3:33 વાગ્યા (IST)

પ્રશાંત ભૂષણ એ દસ્તાવેજો કેવી રીતે મેળવવામાં આવ્યા તે સમજાવતા એજીની દલીલોની ગણતરી કરે છે. સીબીઆઈના ભૂતપૂર્વ ડિરેક્ટર રણજિત સિન્હાના એન્ટ્રી રજિસ્ટર અને 2 જીમાંના અન્ય દસ્તાવેજો, જેમાં એસસીએ તપાસના આદેશમાં વિશ્વાસ મૂક્યો હતો, તેમણે કેવી રીતે વિસ્ટલબ્લોઅર્સને આપી હતી તે દર્શાવ્યું છે.

6 માર્ચ, 2019 3:28 વાગ્યા (IST)

સરકાર સ્પષ્ટ કરે છે કે હિન્દુ અને એ.એન.આઈ. દ્વારા ઉપયોગમાં લેવાતા દસ્તાવેજો ચોરાયેલા દસ્તાવેજો ચોરી કરે છે અને આવતીકાલે સરકારને લીક બાદ સરકાર દ્વારા કરવામાં આવેલી કાર્યવાહી અંગેની એક અહેવાલ રજૂ કરવા માટે સમય માંગે છે.

6 માર્ચ, 2019 3:13 વાગ્યા (IST)

“આ અદાલત દ્વારા દરેક નિવેદનનો ઉપયોગ સરકાર અથવા વિપક્ષીને અસંતુલિત કરવા માટે થાય છે. કોર્ટ શા માટે આ પ્રકારની કવાયત માટે પાર્ટી બની શકે? આ માટે હું આ કોર્ટને સંયમનો ઉપયોગ કરવા માટે અપીલ કરું છું. સંરક્ષણની ખરીદી ન્યાયિક રીતે તપાસ કરી શકાતી નથી એજી કહે છે.

6 માર્ચ, 2019 3:10 વાગ્યા (IST)

સરકાર પર ભારે દબાણ આવે છે ત્યારે ન્યાયમૂર્તિ એસ કે કૌલ પછી દખલ કરે છે અને કહે છે, “જો દસ્તાવેજો ચોરાઈ ગયા હોય, તો સરકારે તેનું પોતાનું ઘર ગોઠવવું જોઇએ. તે કહેવું એક વાત છે કે આપણે આ દસ્તાવેજો શંકા સાથે જોવું જોઈએ. કહેવું કે અમે તે દસ્તાવેજો પણ ન જોઈ શકીએ, તે કાયદામાં યોગ્ય સબમિશન હોઈ શકે નહીં. ”

6 માર્ચ, 2019 3:07 વાગ્યા (IST)

સરકારે ફરી એકવાર ભાર મૂક્યો છે કે જ્યાં સુધી સ્રોત ઓળખાય નહીં અને કાયદેસર ન થાય ત્યાં સુધી કોર્ટ દસ્તાવેજોને ન જોઈ શકે. સરકારના નિવેદનને વખોડી કાઢતા કે.એમ. જોસેફ કહે છે, “બોફોર્સમાં ભ્રષ્ટાચારના આક્ષેપો થયા હતા. હવે તમે એજ વસ્તુ કહો છો કે ફોજદારી અદાલતે આવા કોઈ દસ્તાવેજમાં નજર રાખવી જોઈએ?” અમે અહીં કાયદાનું પાલન કરવા માટે છીએ, તે કહે છે સરકાર “હવે જ્યાં કોઈ અજાણ્યા અથવા ગેરકાયદેસર સ્રોતથી દસ્તાવેજ આવે છે તેવું અમને કોઈ અધિકારી મળે છે, દસ્તાવેજો જોઈ શકાતા નથી?” તે ઉમેરે છે.

op = “હેડલાઇન”> meta>

6 માર્ચ, 2019 તારીખ> 3:02 વાગ્યા (IST) p>

સરકાર સુપ્રીમ કોર્ટને કહે છે કે એફએફઆર રફલેડલ દસ્તાવેજોની ચોરી કરવા માટે અત્યાર સુધી નોંધણી કરાઈ નથી, કારણ કે એફઆઈઆરમાં અરજદારો, યશવંત સિંહા, અરુણ શોરી અને પ્રશાંત ભૂષણને પણ નામ આપવું પડશે. p>                                             div> div> div>

span>