પબ્જ પ્રતિબંધ: યુદ્ધના રોયલ પબ્ગ મોબાઇલ રમત પર આ પ્રતિબંધ મૂક્યો છે – ટાઇમ્સ નાઉ

પબ્જ પ્રતિબંધ: યુદ્ધના રોયલ પબ્ગ મોબાઇલ રમત પર આ પ્રતિબંધ મૂક્યો છે – ટાઇમ્સ નાઉ

પબ્લિક મોબાઇલ પ્રતિબંધ વાસ્તવિક બની ગયો છે, ગુજરાત સરકારે નિર્દેશ આપ્યો છે

પબ્લિક મોબાઇલ વ્યસન

ઓનલાઈન બેટલ રોયેલે રમત, પ્લેયર અજાણ્યાના બેટલગ્રાઉન્ડ્સ અથવા પબ્ગ વ્યસની, અથવા હાનિકારક અથવા નકારાત્મક કંઈક કહેવા માટે અજાણી વ્યક્તિ નથી. ત્યાં અનેક બનાવો આવી છે જ્યાં રાજ્ય સરકારે રમત પર પ્રતિબંધ મૂકવા માટે પગલાં લીધાં છે. અન્ય બનાવો પણ છે જેમ કે જમ્મુના ફિટનેસ ટ્રેનર જેમણે પોતાને ઇજા પહોંચાડી હતી કારણ કે તેણે પબ્ગમાં રમત ગુમાવ્યો હતો. હવે સુરત જીલ્લાના વહીવટીતંત્રે પબ્ગ પર પ્રતિબંધ લાદ્યો છે. બાળકો અને યુવાનો વચ્ચે હિંસક વર્તણૂંકમાં વધારો થવાને કારણે પ્રતિબંધ લાદવાની મુખ્ય કારણ હતી, અને તેઓ રમતના વ્યસની પણ હતા.

વહીવટ અનુસાર, રમતના વ્યસનને લીધે વિદ્યાર્થીઓ અભ્યાસમાં નબળી કામગીરી કરતા હતા.

ઓનલાઈન મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, યુદ્ધ રોયલ રમત પર પ્રતિબંધ મૂકવાના પરિપત્રને પગલાઓ મૂકવા માટે જિલ્લાના ઘણા પ્રાથમિક શિક્ષણ અધિકારીઓને મોકલવામાં આવ્યા છે જે પબ્લિક મોબાઇલ વ્યસનમાંથી આવતા કેસોને ઘટાડશે અને અમલમાં મૂકશે. મોબાઇલ રમત પર પ્રતિબંધ.

રાજ્યમાં PUBG મોબાઇલ પર પ્રતિબંધ મૂકવા માટે રાષ્ટ્રીય બાળ સુરક્ષા અધિકારો (એનસીપીસીઆર) ને ગુજરાત ચાઇલ્ડ રાઇટ્સ રાઇટ્સ બૉર્ડના અધ્યક્ષ જાગૃતી પંડ્યા દ્વારા આપવામાં આવેલી ભલામણમાં. અધિકારીઓના જણાવ્યા પ્રમાણે, આ ગેમને ઘણા યુવાન લોકો પર અસર થઈ છે.

પી.ટી.આઈ. દ્વારા જાગૃતી પંડ્યાએ જણાવ્યું હતું કે “એનસીપીસીઆરએ તમામ રાજ્યોને એક પત્ર મોકલ્યો હતો અને રમત પર પ્રતિબંધની ભલામણ કરી હતી. બધા રાજ્યોએ તેને અમલમાં મૂકવાની જરૂર છે. રમતના નકારાત્મક પ્રભાવોને જોતા, અમે તાજેતરમાં જ મોકલ્યા હતા. રમત પરના પ્રતિબંધની ભલામણ કરતી રાજ્ય સરકારને એક પત્ર. ”

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ