યુરોપના સમાચાર સ્કોટલેન્ડ, આયર્લેન્ડ અને નેધરલેન્ડ્સ સંયુક્ત ટી 20 લીગની જાહેરાત 06 માર્ચ 19 – આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલ

યુરોપના સમાચાર સ્કોટલેન્ડ, આયર્લેન્ડ અને નેધરલેન્ડ્સ સંયુક્ત ટી 20 લીગની જાહેરાત 06 માર્ચ 19 – આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલ

ત્રણ દેશોની શાસન સંસ્થાઓએ સંયુક્ત ફ્રેન્ચાઇઝ આધારિત યુરોપિયન ટી 20 ક્રિકેટ લીગની જાહેરાત કરી છે.

ક્રિકેટમાં તેના પ્રથમ પ્રકારની સાહસમાં, ત્રણ બોર્ડ્સે એક નવી ટી 20 લીગ લોન્ચ કરવા નિર્ણય લીધો છે, જેમાં પ્રત્યેક દેશ બે ટીમોમાં ભાગ લેશે.

યુરોપિયન ટી 20 ક્રિકેટ લીગની પ્રારંભિક આવૃત્તિ 30 ઓગસ્ટથી 22 સપ્ટેમ્બર સુધી યોજાશે, એમ એક સંયુક્ત મીડિયા રિલીઝમાં જણાવાયું હતું.

શહેરમાં સ્થિત ફ્રેન્ચાઇઝીસ વચ્ચેના ત્રણ મેચોમાં 33 મેચ રમશે. ટીમોમાં ઓછામાં ઓછા નવ સ્થાનિક ખેલાડીઓ અને સાત વિદેશી ખેલાડીઓ હશે. રમતા XI માં ઓછામાં ઓછા છ ઘર ખેલાડીઓ દર્શાવવાની રહેશે.

ક્રિકેટ સ્કોટલેન્ડના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવના માલ્કમ કેનન જણાવે છે કે, “ક્રિકેટ સ્કોટલેન્ડ હંમેશાં અમારી રાષ્ટ્રીય ટીમમાં પ્રતિભાને વિકસાવવા માટે ઉચ્ચ ગુણવત્તાવાળા વિરોધ સામે વધુ ફિક્સરની શોધ કરે છે.” “આયર્લૅન્ડ અને નેધરલેન્ડ્સની ટીમો દર્શાવતી છ ટીમની યુરોપિયન ટુર્નામેન્ટ માટેની દરખાસ્ત સ્કોટિશ ક્રિકેટને સમૃદ્ધ બનાવવા માટે ઉત્તમ આધાર પૂરો પાડે છે.

“અમારી સૌથી વધુ વૈશ્વિક ટી 20 ની રેન્કિંગની 11 મી ક્રમાંકની પાછળ, આ ટુર્નામેન્ટ સ્કોટ્ટીશ ક્રિકેટ માટે એક વિચિત્ર સમયે આવે છે. ધંધામાં શ્રેષ્ઠ કેટલાક સાથે રમવાની તકથી અમારા ખેલાડીઓને શીખવા અને વિકાસ કરવા માટે એક મોટી તક મળશે. પોતાની કુશળતાનો સમાવેશ થાય છે કારણ કે અમે પૂર્ણ સભ્યપદ પ્રાપ્ત કરવા અને આઈસીસી ટીમની રેન્કિંગમાં ચઢી જવાનો પ્રયત્ન કરીએ છીએ. ”

ક્રિકેટ આયર્લૅન્ડના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ વોરેન ડીટ્રોમે કહ્યું હતું કે આ પ્રોજેક્ટ બનાવવામાં 18 મહિનાનો સમય હતો, અને તેને લાગે છે કે તે આયર્લેન્ડને ટૂંકા સ્વરૂપમાં તેમની રમત વધારવા માટેનું પ્લેટફોર્મ આપે છે.

“અમે ખૂબ જ ઉત્સાહિત છીએ કે આયોજનમાં 18-મહિનાની યોજના જે જરૂરી છે તે સમગ્ર લાઇનમાં છે”. “સામેલ ત્રણ રાષ્ટ્રો દ્વારા ભજવાયેલી વ્હાઇટ-બોલ ક્રિકેટમાં ગુણવત્તા અને સ્પર્ધાત્મક પ્રદર્શન તાજેતરના વર્ષોમાં સંપૂર્ણ પ્રદર્શનમાં છે, અને અમે સંયુક્ત સ્પર્ધાને ખેલાડીઓ અને ચાહકો માટે ઉચ્ચ ગુણવત્તાની ક્રિકેટની ખાતરી કરવાના શ્રેષ્ઠ ઉપાય તરીકે જોયું. મોજ માણવી.”

“આ નવી ટી 20 લીગ ડચ ખેલાડીઓને ઉચ્ચ સ્તર પર વધુ ટી 20 અનુભવ મેળવવાની એક સારી તક છે.”

“ટી 20 ફ્રેન્ચાઇઝ ક્રિકેટનો વૈશ્વિક ઉદ્ભવ એ આપણા રમતની એક ઘટના છે, અને ત્યાં કોઈ રહસ્ય નથી કે આ રમતના આ સ્વરૂપમાં આયર્લૅન્ડનું પ્રદર્શન ત્યાં નથી જ્યાં આપણે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોથી ઇચ્છતા હતા. તે આપણા માટે એક હતું. આવી સ્પર્ધા માટે મુખ્ય પ્રેરક. ”

નેધરલેન્ડની ક્રિકેટ અધ્યક્ષ બેટી ટિમરએ ઉત્તેજના શેર કરી. “આ નવી ટી 20 લીગ ડચ ખેલાડીઓને ઉચ્ચ સ્તર પર વધુ ટી 20 અનુભવ મેળવવા અને અત્યંત અનુભવી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટરો સાથે ટીમમાં રમવા માટે એક શ્રેષ્ઠ તક છે.”

“આ ઇવેન્ટ ચોક્કસપણે ડચ ક્રિકેટ પ્રતિભાના વિકાસમાં અને નેધરલેન્ડ્સમાં ક્રિકેટના વધુ વિસ્તરણમાં ફાળો આપશે, કેનસીબીની નવી વ્યૂહાત્મક યોજનાના કેટલાક હેતુઓ.”