ગૂગલ પ્લે વપરાશકર્તાઓને ઇનામના વિનિમયમાં જાહેરાતો જોવા દ્વારા વધુ નાણાં કમાવવા દેશે – એક્સડીએ ડેવલપર્સ

ગૂગલ પ્લે વપરાશકર્તાઓને ઇનામના વિનિમયમાં જાહેરાતો જોવા દ્વારા વધુ નાણાં કમાવવા દેશે – એક્સડીએ ડેવલપર્સ

ગૂગલ પ્લે સ્ટોરની ગેમ્સ કેટેગરી એ એન્ડ્રોઇડ પરના સૌથી લોકપ્રિય એપ્લિકેશન સેક્શન દ્વારા છે. આ કહેવાનો અર્થ એ નથી કે ઉપયોગ કરવા માટે ઘણા યોગ્ય નિયમિત એપ્લિકેશન્સ નથી; અમે દર અઠવાડિયે અમારા સમુદાયના સભ્યો તરફથી અનેક નવી પ્રકાશનો પ્રકાશિત કરીએ છીએ. જો કે, મોબાઈલ રમતો ફક્ત ડેવલપર્સ પાસેથી વધુ ધ્યાન આપે છે કારણ કે યોગ્ય મોબાઇલ મુદ્રીકરણ કરતી વખતે સારી મોબાઇલ ગેમ કેટલી કમાણી કરી શકે છે. કેટલાક વિકાસકર્તાઓએ તેમની રમતને અપ ફ્રન્ટ કિંમતે વેચવાનું પસંદ કર્યું છે જ્યારે અન્ય વિકાસકર્તાઓએ મફત-થી-પ્લે મોડેલ પસંદ કર્યું છે. કોઈ વિકાસકર્તા જે પદ્ધતિ સાથે જાય તેટલું વાંધો નહીં, ગૂગલે હવે પૈસા કમાવવા માટેનો માર્ગ રજૂ કર્યો છે જ્યારે વપરાશકર્તાને લાભ પણ આપે છે.

જો છેલ્લાં કેટલાંક વર્ષોમાં તમે કોઈ એફ 2 પી મોબાઇલ રમતો રમ્યા છે, તો તમે સંભવિતપણે માઇક્રોટ્રાન્સેક્શન્સ દ્વારા મોટા પ્રમાણમાં બગડી ગયા છો. આ રમતોમાં સામાન્ય રીતે ઇન-ગેમ ચલણના બે સ્વરૂપો હોય છે – એક કે જે તમે રમત રમીને કમાતા હો અને એક કે જે તમે ધીરે ધીરે ગેમમાં કમાવો છો, વાસ્તવિક નાણાં સાથે ખરીદેલ હોય અથવા બંને. જો કે, ત્યાં એક નવો વલણ છે જે વપરાશકર્તાને ઇન-ગેમ બોનસ આપે છે જ્યારે વિકાસકર્તાને મોબાઈલ ગેમર્સના સૌથી વધુ દગાબાજથી કેટલાક પૈસા કમાવવા દે છે.

તે રમતના આધારે જુદા જુદા રીતે થાય છે પરંતુ તમને ઘણીવાર વિડિઓ જાહેરાત જોવાની ક્ષમતા આપવામાં આવે છે જેનો કોઈ પ્રકારનો બોનસ પ્રાપ્ત થાય છે. આ બોનસ X સંખ્યાના મિનિટ માટે ઇન-ગેમ ચલણમાં ડબલ, કોઈ ચોક્કસ સ્તર પર વધારાની તક અથવા વપરાશકર્તાને લાભ આપી શકે તેવી કોઈપણ વસ્તુની રૂપે આવી શકે છે. ડેવલપર્સ એકીકૃત જાહેરાતો સાથે આ સુવિધા ઉમેરી શકે છે, પરંતુ હવે Google એ જાહેરાત કરી છે કે તેઓ Google Play બિલિંગ લાઇબ્રેરી અથવા એઇડલ ઇંટરફેસમાં ફક્ત થોડા વધારાના API કૉલ્સ સાથે તેનું નિર્માણ કરી રહ્યાં છે. ફીચર્ડને “પુરસ્કારવાળી પ્રોડક્ટ” કહેવામાં આવે છે અને તેને કેવી રીતે સેટ કરવું તે અંગેની સૂચનાઓ અહીં મળી શકે છે .

આનો અર્થ એ કે ડેવલપરને તેમની એપ્લિકેશન અથવા રમતમાં કોઈપણ અન્ય એસડીકેને સંકલિત કરવાની જરૂર નથી, જે આ વધારાની મુદ્રીકરણ તક ઉમેરવા માટે જરૂરી કાર્યને ઘટાડે છે. આ સુવિધા ગૂગલની એડમોબ તકનીક દ્વારા સંચાલિત છે જેથી ડેવલપર્સ પાસે મોટી સંખ્યામાં જાહેરાતકર્તાઓની ઍક્સેસ હશે જે તેઓ સાથે કામ કરી રહ્યા છે.


સોર્સ: એન્ડ્રોઇડ ડેવલપર્સ બ્લોગ

તમારા ઇનબોક્સમાં વિતરિત જેવા વધુ પોસ્ટ્સ જોઈએ છે? અમારા ન્યૂઝલેટર પર સબ્સ્ક્રાઇબ થવા માટે તમારું ઇમેઇલ દાખલ કરો.