ગૂગલ સીઈઓ સુંદર પિચ્ચાઇ આંતરરાષ્ટ્રીય મહિલા દિવસ ઉજવે છે, ભારતના વિદ્યાર્થીઓને મળે છે – ટાઇમ્સ નાઉ

ગૂગલ સીઈઓ સુંદર પિચ્ચાઇ આંતરરાષ્ટ્રીય મહિલા દિવસ ઉજવે છે, ભારતના વિદ્યાર્થીઓને મળે છે – ટાઇમ્સ નાઉ

સુંદર પિચ્ચાઇ

ગૂગલ સીઇઓ સુંદર પિચ્ચાઇ આંતરરાષ્ટ્રીય મહિલા દિવસ ઉજવે છે અને યુવાનો સાથે થોડો સમય પસાર કરે છે (ટ્વીટર / @ સુંડરપિચાઇ). ફોટો ક્રેડિટ: ટ્વિટર

મુંબઈ: ગૂગલના સીઈઓ સુંદર પિચ્ચાઇ, જેઓ ટેક્નોલૉજી પ્રોડક્ટ્સના વિકાસમાં મહિલાઓની વધુ ભાગીદારીની હિમાયત કરે છે, તેઓ આંતરરાષ્ટ્રીય મહિલા દિવસ ઉજવવા મુંબઈ પહોંચ્યા અને શુક્રવારે યુવા વિદ્યાર્થીઓ સાથે થોડો સમય વિતાવ્યો. “મુંબઇમાં આજે હું ‘આઇ એમ રીમેકરેબલ’ ઇવેન્ટમાં વિમેન @ ગૂગલના ભારતના પ્રકરણ સાથે # આઈડબલ્યુડી -29 ઉજવવા માટે ખુશ છું અને તકનીકી મહિલાઓના અનુભવો, પડકારો અને વિજય વિશેની વાર્તાઓ સાથે મને પ્રેરણા આપવા બદલ આભાર. એક ચીંચીં માં જણાવ્યું હતું.

પાછળથી, તેઓ એવા બાળકો સાથે સમય બગાડતા હતા જેમણે નવી લોંચ કરેલી Google ના રીડિંગ ટ્યુટર એપ્લિકેશન “બોલો” નો ઉપયોગ કર્યો હતો. “આ અઠવાડિયાના પ્રારંભમાં, અમે ભારતમાં # બોલોનો પ્રારંભ કર્યો: #GoogleAI ટેક્સ્ટ-ટુ-સ્પીચ અને વાણી ઓળખ દ્વારા સંચાલિત વાંચન ટ્યુટર એપ્લિકેશન.

“આજે બોલોનો ઉપયોગ કરીને વાંચવા માટે શીખી રહેલા કેટલાક વિદ્યાર્થીઓની મુલાકાત લેવાની તક હતી, તેઓ જે મહાન પુસ્તકો શોધી શકશે તે માટે ઉત્સાહિત છે!” પિચ્ચાઈએ વધુ ટ્વીટ કરી.

5 માર્ચના રોજ શરૂ કરાયેલા, માતા-પિતા પ્રાથમિક ગ્રેડ બાળકોને હિન્દી અને અંગ્રેજી-વાંચન કુશળતા સુધારવા માટે મફત એપ્લિકેશન ડાઉનલોડ કરી શકે છે. એપ્લિકેશન પરની બધી વાંચન સામગ્રી મફત છે અને Storyweaver.org.in ની પ્રારંભિક સૂચિમાં હિન્દીમાં 50 વાર્તાઓ અને અંગ્રેજીમાં 40 શામેલ છે.

ગૂગલે ઉત્તર પ્રદેશમાં 200 ગામોમાં 900 બાળકો સાથે “બોલો” નું આયોજન કર્યું હતું, જે એએસઇઆર સેન્ટરની મદદથી, પ્રાથમિક શિક્ષણ ફાઉન્ડેશનના સંશોધન અને મૂલ્યાંકન એકમની મદદથી છે.

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ