બ્રિટીશ વડા પ્રધાન થેરેસા સંસદમાં ભારે બ્રેક્સિટ હારનો સામનો કરી શકે છે, યુરોઝેપ્ટિક્સ ચેતવણી આપે છે – ટાઇમ્સ નાઉ

બ્રિટીશ વડા પ્રધાન થેરેસા સંસદમાં ભારે બ્રેક્સિટ હારનો સામનો કરી શકે છે, યુરોઝેપ્ટિક્સ ચેતવણી આપે છે – ટાઇમ્સ નાઉ

બ્રિટીશ વડાપ્રધાન થેરેસા મે

બ્રિટીશ વડા પ્રધાન થેરેસા સંસદમાં ભારે બ્રેક્સિટ હારનો સામનો કરી શકે છે, યુરોઝેપ્ટિક્સ ચેતવણી આપે છે ફોટો ક્રેડિટ: એપી, ફાઇલ છબી

લંડન: બ્રિટીશ વડાપ્રધાન થેરેસા મેના બ્રેક્સિટ સોદાને મંગળવારે સંસદમાં ભારે હારનો સામનો કરવો પડ્યો છે કારણ કે તેણે અત્યાર સુધી યુરોપિયન યુનિયનમાંથી કોઈ મોટો ફેરફાર કર્યો નથી, સંસદમાં બે મુખ્ય યુરોસ્સેપ્ટિક પક્ષોના નેતાઓએ જણાવ્યું હતું.

યુનાઈટેડ કિંગડ્મ 29 મી માર્ચના રોજ ઇયુને છોડી દેવાના ફક્ત 19 દિવસ પહેલા, મેનો સોદો છે – અત્યાર સુધી અસફળ – સોદો મંજૂર કરવા કે નહીં તે અંગે મંગળવારે મત આપતા પહેલા ઇયુ એક્ઝિટ કરારમાં છેલ્લા મિનિટના ફેરફારો સુરક્ષિત કરવા માટે.

જો તે નિષ્ફળ જાય, તો ધારાસભ્યોએ બ્રેક્સિટને વિલંબ કરવા માટે મેને દબાણ કરવાની ધારણા છે કે 2016 ના નિર્ણયને પાછો ફગાવી દેવાના નિર્ણયને કેટલાક ડર જોઈ શકે છે. અન્ય લોકો એવી દલીલ કરે છે કે 29 માર્ચના રોજ સોદા કર્યા વગર વિલંબ વગર બ્રિટન અરાજકતા ધરાવે છે.

ડેમોક્રેટિક યુનિયનિસ્ટ પાર્ટી (ડયુપી) ના નાયબ નેતા નિગેલ ડોડ્સ, જે મેની લઘુમતી સરકારનું સમર્થન કરે છે અને સ્ટીવ બેકર, તેના કન્ઝર્વેટીવ પક્ષના મોટા યુરોઝેપ્ટિક જૂથમાં અગ્રણી વ્યક્તિ છે, ચેતવણી આપી છે કે “રાજકીય સ્થિતિ ગંભીર છે.”

“રવિવાર ટેલિગ્રાફમાં લખેલા એક લેખમાં તેમણે લખ્યું હતું કે,” જો કોઈ ફરીથી કૉમન્સને ફરીથી પ્રસ્તુત કરવામાં આવે તો તેને કન્ઝર્વેટિવ્ઝના નોંધપાત્ર પ્રમાણમાં એક અપરિવર્તિત ઉપાડ કરાર હારવામાં આવશે. ”

ધ સન્ડે ટાઈમ્સે જણાવ્યું હતું કે મે તેમના સાથીને બચાવવા માટે લડત આપી રહ્યો હતો કારણ કે સોદાને મંજૂર કરવામાં બિડમાં રાજીનામું આપવાની તૈયારી કરવા માટે તેને સમજાવવાનો હતો. અખબારએ એમ પણ કહ્યું હતું કે કેબિનેટ મંત્રીઓએ આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં આગ્રહ રાખવો જોઇએ કે કેમ તે વિશે વાત કરી છે.

સંસદમાં જાન્યુઆરીના રેકોર્ડ માર્જિન દ્વારા મેના સોદાને નકારી કાઢવામાં આવી, જેના કારણે બ્રિટીશ નેતા આયર્લૅન્ડ અને ઉત્તરી આયર્લૅન્ડ વચ્ચેની સખત સરહદને રોકવા માટે રચાયેલ વીમા પૉલિસી કહેવાતા આઇરિશ બેકસ્ટોપને સંબોધવા માટેના ફેરફારોની શોધમાં બ્રસેલ્સ પરત ફર્યા.

ઘણાં બ્રિટીશ ધારાસભ્યોએ આ નીતિ પર આક્ષેપ કર્યો છે કે તે બ્રિટનને ઇયુના નિયમોને અનિશ્ચિત સમય સુધી છોડી શકે છે અને બાકીના દેશમાંથી ઉત્તરી આયર્લૅન્ડને દૂર કરી શકે છે.

પરંતુ, મેયરના લખાણને ફરીથી લખવાનો પ્રયાસો અત્યાર સુધી કોઈ પરિણામ ઉપાડવામાં નિષ્ફળ રહ્યા છે, ઇયુ વાટાઘાટકારો તેમની માગણીઓ પૂરી કરવા માટે તૈયાર નથી, અને બ્રિટનએ સમાધાનની ઓફરને નકારી કાઢ્યા છે. બીજેપીના વિરોધ પક્ષના પ્રવક્તા કેઇર સ્ટર્મરએ રવિવારે જણાવ્યું હતું કે બ્રિટનની વિપક્ષ લેબર પાર્ટીએ બીજા લોકમતમાં જોયુ હોય તો યુરોપિયન યુનિયનમાં રહેવાનું સમર્થન આપવું જોઈએ.

“જો કોઈ જાહેર મત હોય જે લૉક તરીકે કાર્ય કરશે, જો તમને ગમે તો, થેરેસા મે દ્વારા મેળવેલા કોઈ પણ સોદા પર. જો તે સ્થિતિ છે, તો મારા મતે, ડિફૉલ્ટને ‘રહેવું’ જોઈએ.” સ્ટર્મરે સ્કાયને કહ્યું સમાચાર. જો કે, સ્ટર્મેરે કહ્યું હતું કે પક્ષ મંગળવારે બીજા લોકમત માટે સંસદમાં ટેકો મેળવવાની માંગ કરશે નહીં.

હોલીવુડ મનોરંજન અને સમાચાર શ્રેષ્ઠ સાથે તમારા ટીવી જોવાનો અનુભવ પૂર્ણ કરો. ટાઈમ્સ મૂવીઝ અને ન્યૂઝ પેક ફક્ત રૂ .13 પર મેળવો. હવે ટાઇમ્સ MAN પેક માટે તમારા કેબલ / ડીટીએચ પ્રદાતાને પૂછો. વધુ જાણો

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ