માઇક્રોસોફટ સફારી – 9થી 5 મેક માટે વેબ ટીપ્સ સપોર્ટ માટે સ્કાયપેનું નવીનતમ સંસ્કરણ પુષ્ટિ કરે છે

માઇક્રોસોફટ સફારી – 9થી 5 મેક માટે વેબ ટીપ્સ સપોર્ટ માટે સ્કાયપેનું નવીનતમ સંસ્કરણ પુષ્ટિ કરે છે

માઇક્રોસોફ્ટે નવી તેની સ્કાયનું સંસ્કરણ પ્રકાશિત કર્યું સેવાને સરળ બનાવવા માટે, આ અઠવાડિયાના પ્રારંભમાં વેબ ક્લાયંટ માટે . હવે, કંપનીએ પુષ્ટિ કરી છે કે વેબ માટે સ્કાયપે હવે સફારીમાં સપોર્ટેડ નથી.

< H3> સિલ્વેનિયા હોમકિટ લાઇટ સ્ટ્રીપ

વેન્ચરબીટ , માઇક્રોસોફ્ટે સમજાવ્યું હતું કે વેબ માટે સ્કાયપે” કૉલિંગ અને રીઅલ-ટાઇમ મીડિયા “ફ્રેમવર્કનો ઉપયોગ કરે છે જે વિવિધ બ્રાઉઝર્સમાં અલગ રીતે કાર્ય કરે છે. આમ, માઇક્રોસોફ્ટ એજ અને ગૂગલ ક્રોમમાં વેબ સપોર્ટ માટે સ્કાયપેને પ્રાથમિકતા આપવાનું નક્કી કર્યું:

<બ્લોકક્વોટ>

માઇક્રોસૉફ્ટના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે આ સેવાને “કૉલિંગ અને રીઅલ-ટાઇમ મીડિયા” ટેક્નોલૉજીની આવશ્યકતા છે જે “વિવિધ બ્રાઉઝર્સમાં જુદી જુદી રીતે અમલમાં મૂકવામાં આવે છે.” તેથી કંપનીએ “માઇક્રોસોફ્ટ એજ પર વેબ પર [વેબ] પર સ્કાઇપ લાવવાનું અગ્રતા આપવાનું નક્કી કર્યું અને ગૂગલ ક્રોમ ગ્રાહક મૂલ્ય પર આધારિત છે.

વેબ માટે સ્કાયપે મૂળરૂપે એપ્રિલ 2016 માં વ્યાપક બીટા પરીક્ષણ . સફારી માટે સમર્થન ઘટાડવાનું ચાલવું એ આશ્ચર્યજનક નથી, જોકે. ગયા મહિને, માઇક્રોસોફ્ટે વેબ વપરાશકર્તાઓ માટે સ્કાયપેને ચેતવણી આપી હતી કે સફારી, ફાયરફોક્સ અને ઓપેરા સપોર્ટ ટૂંક સમયમાં જ છોડી દેવાશે. એક જ પ્રશ્ન હતો જ્યારે સ્વીચઓવર બનશે.

વેબ માટે સ્કાયપેના નવીનતમ સંસ્કરણમાં પાછલા સંસ્કરણો પર થોડો સુધારો થયો છે. વેબ એપ્લિકેશનમાં સુધારિત સૂચનાઓ, એચડી વિડિઓ કૉલિંગ, બિલ્ટ-ઇન કૉલ રેકોર્ડિંગ અને વધુ શામેલ છે. સંપૂર્ણ જાહેરાત પોસ્ટ અહીં વાંચો.

તમે અહીં વેબ માટે સ્કાયપે અજમાવી શકો છો, પરંતુ તમારે Chrome અથવા એજ અથવા અન્ય Chromium-base માં આવું કરવું પડશે બહાદુર અથવા વિવાલ્ડી જેવા બ્રાઉઝર. તે અસ્પષ્ટ છે કે સફારી સપોર્ટ કોઈ બિંદુએ લાઇન નીચે આવી શકે છે, પરંતુ આ સમયે માઇક્રોસોફ્ટ માટે તે સ્પષ્ટપણે અગ્રતા નથી.


વધુ એપલ સમાચાર માટે YouTube પર 9to5Mac પર સબ્સ્ક્રાઇબ કરો:

લેખક વિશે

ચાન્સ મિલર

@ChanceHMiller

ચાન્સ સમગ્ર 9 થી 5 નેટવર્ક માટે સંપાદક છે અને 9 થી 5 મેક માટેના નવીનતમ એપલ સમાચારને આવરે છે.

તક, પ્રશ્નો, તકલીફ @9to5mac.com

ચાન્સ મિલરનો મનપસંદ ગિયર