વૉશિંગ્ટન એક્ઝામિનર – સિલિકોન વેલીની ગોપનીયતા શેલ રમત દ્વારા મૂર્ખ બનાવશો નહીં

વૉશિંગ્ટન એક્ઝામિનર – સિલિકોન વેલીની ગોપનીયતા શેલ રમત દ્વારા મૂર્ખ બનાવશો નહીં

સી કોંગ્રેસ છેલ્લા અઠવાડિયે સુનાવણી એક જોડીમાં ગોપનીયતા અને વ્યક્તિગત માહિતી અધિકારો સામનો કર્યો હતો. આ અઠવાડિયે, માર્ક ઝુકરબર્ગે ફેસબુક પર “પ્રાઇવેસી પીવોટ” ની જાહેરાત કરી હતી, પરંતુ તેના કોર બિઝનેસના એક નક્કર સુધારાને પ્રસ્તાવિત કરવામાં નિષ્ફળ રહ્યા હતા.

ઝુકરબર્ગની ગોપનીયતા મેનિફેસ્ટો મુખ્ય સમસ્યાને વર્ણવે છે. ફેસબુક જેવી મોટી તકનીકોની તેમની રીતમાં ફેરફાર કરવામાં કોઈ રસ નથી. તેમનો સંપૂર્ણ વ્યવસાય મોડલ લોકોની હેરફેર અને જાહેરાત વેચવા માટે વ્યક્તિગત ડેટાના માલિકી અને શોષણ પર આધારિત છે. તેઓ કોઈપણ કિંમતે બચાવ કરશે.

ગોપનીયતા કૌભાંડોની ચાલુ શ્રેણી અને પાછલા વર્ષના ઉચ્ચ પ્રોફાઇલ સુનાવણીમાં લોબીસ્ટની નાની સેનાને ભાડે રાખવા માટે, ફેસબુક સહિતના સિલિકોન વેલી જાયન્ટ્સને આગેવાની મળી. જો કે હજી સુધી કોઈ નવા કાયદાનો અમલ થયો નથી, ડેટામાં ગોપનીયતા સુધારણા હવામાં છે, અને દ્રશ્યો પાછળની જોકીંગ કહેવાની છે.

ફેસબુકની સ્થિતિ અને એકંદર દેખરેખ-આધારિત વ્યવસાય મોડેલ બચાવવાનું અશક્ય બન્યું છે. થોડા સરળ વિકલ્પો સાથે, સોશિયલ નેટવર્ક અને અન્ય ટેક બીથોથ્સ માટે લોબીસ્ટ હવે આશા સાથે દ્વિપક્ષી મુદ્દામાં એક પક્ષપાતી ક્રેક બનાવવાની કોશિશ કરી રહ્યા છે કે પરિણામ રૂપે તેઓ નિયમનકારી પ્રક્રિયાને સહ-પસંદગી કરી શકે છે.

પાણીયુક્ત ડાઉન પ્રાઇવેસી કાયદા કરતાં પણ વધુ મુશ્કેલીજનક જે જવાબદારી અને અમલના દેખાવનું સર્જન કરે છે તે સંભવ છે કે નિયમનો નોંધપાત્ર નવી પાલન ખર્ચો બનાવશે. આનાથી આ ડેટા ઓલિગોલૉપીઓને સ્ટાર્ટઅપ્સ અને બજારમાં નવા પ્રવેશકારો સામે તેમના પ્રભુત્વને આગળ વધારવા દેશે. ફેસબુક ફક્ત નવા ખર્ચને શોષી શકે છે, જ્યારે નાની કંપનીઓ અને સ્ટાર્ટઅપ્સ, જેમાંથી ઘણા લોકો તેમના ડેટા સાથે લોકોને સશક્ત બનાવવા માટે નવીન સાધનો સાથે ઉદ્ભવતા હોય છે, તે બહાર ફેંકવામાં આવશે.

તેમની વ્યૂહરચનાનો બીજો કેન્દ્રબિંદુ રાજ્ય સ્તરે સક્રિયતા અને નવીનતાને નકારવાનો છે. યુ.એસ. ચેમ્બર ઓફ કોમર્સ એન્ડ ઇન્ટરનેટ એસોસિયેશન દ્વારા દસ નવા “ગોપનીયતા સિદ્ધાંતો” જાહેર કરવામાં આવ્યા ત્યારે આ વ્યૂહરચના સપ્ટેમ્બરમાં શરૂ થઈ હતી. આ સિદ્ધાંતોમાંથી સૌપ્રથમ સિદ્ધાંત, જેમાંથી નોન સ્ટોપ પ્રતિબિંબિત કરવામાં આવ્યો છે, તે “એક ફેડરલ ગોપનીયતા કાયદો” માટે કૉલ કરવાનો હતો. ગોપનીયતા માટે એકીકૃત રાષ્ટ્રીય અભિગમની માગ કરવી વાજબી છે, જ્યારે કે તે કેલિફોર્નિયામાંના એક જેવા રાજ્ય-આધારિત ગોપનીયતા કાયદાઓને ડિફૅગ કરવાનું ખૂબ જ વહેલું છે, જે ઉદ્યોગ જાહેર જનમતમાં સરળતાથી હારી જવાથી લડ્યા હતા.

કેલિફોર્નિયા, ગોપનીયતા મુદ્દાઓ પર રાષ્ટ્રીય નેતા છે, અને તેમના લોકપ્રિય કાયદાઓ ગ્રાહકોને નિયંત્રણ પરત કરવા તરફ લાંબા માર્ગે જાય છે. તે શેડોઝમાંથી મોટા કંપનીઓની રીતો લે છે, જે સશક્તિકરણ તરફનો પ્રથમ પગલું છે. તે સંપૂર્ણ નથી, પરંતુ તે વર્તમાનના દુરૂપયોગ અને જોખમો માટે મહત્વપૂર્ણ અને જાગૃત ઘણા લોકોને ચિહ્નિત કરે છે “અહીં ક્લિક કરો જેથી અમે તમારો ડેટા ધરાવી શકીએ” મોડેલ.

નવા ચૂંટાયેલા ડેમોક્રેટિક ગોવ. ગેવિન ન્યુઝમ હેઠળ, કેલિફોર્નિયા આ મુદ્દા પર આગળ વધવાનું ચાલુ રાખવામાં આવે છે. મને નથી લાગતું કે કોઈએ આ મહિનાની શરૂઆતમાં રાજ્યના રાજ્યના સરનામામાં “ડિજિટલ ડિવિડંડ” માટે ન્યૂઝોમની કોલ્સની મહત્વને સંપૂર્ણપણે પ્રોસેસ કરી છે. આ એક મુખ્ય સાર્વજનિક આંકડાની પ્રથમ વાસ્તવિક સ્વીકૃતિ હતી જે વપરાશકર્તાઓના વ્યક્તિગત ડેટાની કંપનીઓ દ્વારા સંપત્તિમાં ટ્રિલિયન ડૉલર બનાવવામાં આવી હતી, અને તે જ વપરાશકર્તાઓને તે પાઇના ભાગનો અધિકાર છે અને તેઓના ડેટાને સુનિશ્ચિત કરવા માટે તેનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે અને તેના વિરુદ્ધ નથી.

અલબત્ત, ખાનગી કંપનીઓના ટ્રિલિયન ડૉલર ડૉલર બનાવતી કંપનીઓ અન્ય લોકોને તેમની રોકડ ગાયોને ગડબડવા દેવા માટે પ્રયત્નોનો વિરોધ કરશે. પરંતુ આગામી સમય ઝુકરબર્ગ અથવા અન્ય સિલિકોન વેલીના એક્ઝિક્યુટિવને ડેટા પ્રથાઓનો બચાવ કરવા માટે કૉંગ્રેસની આગેવાની લેવામાં આવે છે, જે આગામી મહિનાઓમાં થાય છે, આપણે ખાતરી કરવાની જરૂર છે કે અમે તેમની શેલ રમત માટે પડતા નથી.

તે વપરાશકર્તાઓના હાથમાં પાછા મૂકવા માટેનો ડેટા પાવર પર લાંબો સમય છે જેની સાથે તે સંકળાયેલ છે. હું આશા રાખું છું કે કૉંગ્રેસ તે સિદ્ધાંતને તેમના પ્રારંભિક બિંદુ અને તેમના અંતિમ ધ્યેય તરીકે ઉપયોગ કરશે. અમને વાસ્તવિક ક્રિયાની જરૂર છે, ખાલી ફેસબુક પોસ્ટ્સ નહીં.

શેન લીલા ખાનગી માહિતી કંપની શેરિંગ સીઈઓ છે digi.me અને સહ સ્થાપક UBDI , એક ગ્રાહક નિયંત્રિત બજાર સંશોધન અને માહિતી મુદ્રીકરણ સમુદાય. તે shanegreen.org પર બ્લોગ કરે છે અને તમે તેને ટ્વિટર @ શેનેગ્રીન પર અનુસરી શકો છો.