હ્યુવેઇ મેટ 20 પ્રો વીઆઇએલટીઈ સપોર્ટ સાથે સોફ્ટવેર અપડેટ પ્રાપ્ત કરવાનું પ્રારંભ કરે છે, ભારતમાં ફેબ્રુઆરી સિક્યુરિટી પેચ – એનડીટીવી

હ્યુવેઇ મેટ 20 પ્રો વીઆઇએલટીઈ સપોર્ટ સાથે સોફ્ટવેર અપડેટ પ્રાપ્ત કરવાનું પ્રારંભ કરે છે, ભારતમાં ફેબ્રુઆરી સિક્યુરિટી પેચ – એનડીટીવી

Huawei Mate 20 Pro Starts Receiving Software Update With ViLTE Support, February Security Patch in India

વીઆઇએલટીઇ યુઝર્સને તૃતીય-પક્ષ એપ્લિકેશન પર આધાર રાખીને વિડિઓ કૉલ્સ કરવા દે છે

હ્યુવેઇએ તેના ફ્લેગશિપ મેટ 20 પ્રો સ્માર્ટફોન માટે નવું સૉફ્ટવેર અપડેટ બહાર પાડ્યું છે જે વીઇએલટીઇ વાતચીત વિડિઓ સેવા માટે સમર્થન આપે છે. તે વપરાશકર્તાઓને તૃતીય-પક્ષ વિડિઓ કૉલિંગ એપ્લિકેશન પર વિશ્વાસ કર્યા વિના વિડિઓ કૉલ્સ કરવા દે છે. વીઇટીટીઇ, જે વીડીયો ઓવર એલટીઇ માટે છે, ટૂંક સમયમાં જ હ્યુઆવેઇ ડિવાઇસ માટે બહાર આવશે, કંપનીએ જાહેર કર્યું છે. વીઇએલટીઇઇ ઉપરાંત, સોફ્ટવેર અપડેટ મેટ 20 પ્રો માટે ફેબ્રુઆરી એન્ડ્રોઇડ સિક્યોરિટી પેચ પણ લાવે છે.

વીઇએલટીઈ સપોર્ટ અને ફેબ્રુઆરી સિક્યુરિટી પેચ ઉપરાંત, હુવેઇ મેટ 20 પ્રો અપડેટ્સ સિસ્ટમ સ્થિરતા સુધારણાઓ અને ભારતીય થીમને લાવે છે. અપડેટ વહન નંબર 9.0.0.199 બનાવવા અને કદ 158MB છે. તે ઓવર-ધ-એર (ઓટીએ) ને બહાર લાવી રહ્યું છે અને આગામી થોડા દિવસોમાં તમામ મેટ 20 પ્રો વપરાશકર્તાઓ સુધી પહોંચશે.

વીઇએલટીઇ સુવિધા વિશે વાત કરતા, તે મૂળભૂત રીતે વીઓએલટીઇ (અવાજ પર એલટીઈ) નું વિસ્તરણ છે, જેનો ઉદ્દેશ ઉચ્ચ ગુણવત્તાવાળી વિડિઓ ચેનલ દ્વારા વિડિઓ ચેટ્સની ગુણવત્તા વધારવાનો છે. વીઆઈએલટીઈ, વીઓએલટીઇની જેમ, આઇપી મલ્ટિમીડિયા સબસિસ્ટમ (આઇએમએસ) કોર નેટવર્ક પર આધારિત છે, અને વાર્તાલાપ વ્યક્તિ-થી-વ્યક્તિ વિડિઓ ટેલિફોની સેવા છે. સૌથી મોટો ફાયદો દેખીતી રીતે એ હકીકત છે કે વીઇએલટીઇ યુઝર્સને તૃતીય-પક્ષ એપ્લિકેશનનો ઉપયોગ કર્યા વગર વિડિઓ કૉલ્સ કરવા દે છે. આ ઉપરાંત, તે વૉલ્ટ જેવા જ સિમ-આધારિત પ્રમાણીકરણ લાવીને સુરક્ષા ખાતરીની એક વધારાની સ્તર પણ પ્રદાન કરે છે.

ઉપર જણાવ્યા પ્રમાણે, વીઆએલટીઇ હુઆવે મેટ 20 પ્રો પછી તરત જ હ્યુઆવેઇ ડિવાઇસ તરફનો માર્ગ મોકલે છે. ફેબ્રુઆરીમાં યુઝર ક્વેરીઝનો જવાબ આપતાં, હ્યુવેઇ ઇન્ડિયા ટ્વિટર હેન્ડલના સત્તાવાર અધિકારીએ જાહેર કર્યું કે હુવેઇ નોવા 3 માર્ચ 2019 માં વીઇએલટીઈ સપોર્ટ મેળવશે. હ્યુઆવેઇ ઇન્ડિયાએ એવી પણ જાહેરઆત કરી હતી કે તે હ્યુવેઇ પી 20 લાઇટ માટે ત્વરિત રીતે બૅચેસમાં વીઇએલટીઈ સપોર્ટ કરશે. મધ્ય એપ્રિલ. અત્યાર સુધીમાં, કંપનીએ સોફ્ટવેર અપડેટ્સનું સંપૂર્ણ રોલઆઉટ શેડ્યૂલ જાહેર કર્યું નથી જે કંપનીના પોર્ટફોલિયોમાં બધા સુસંગત સ્માર્ટફોન્સને વીઇએલટીઈ સપોર્ટ લાવશે.