2018 માં પુણે સુવિધા એશિયા-પેસિફિક રેન્કિંગમાં ચૂકી ગઇ – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

2018 માં પુણે સુવિધા એશિયા-પેસિફિક રેન્કિંગમાં ચૂકી ગઇ – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

પૂણે: એરપોર્ટ કાઉન્સિલ ઇન્ટરનેશનલ (એસીઆઇ) દ્વારા યોજાયેલી લોહેગૉન એરપોર્ટ 2018 માટે વાર્ષિક એરપોર્ટ સર્વિસ ક્વોલિટી (એએસક્યુ) સર્વેમાં રેન્કિંગમાં કાપ મૂક્યું નથી.

11

છેલ્લા વર્ષમાં એરપોર્ટ (એશિયા-પેસિફિક, 5-15 મિલિયન વાર્ષિક પેસેન્જર ટ્રાફિક) માં ત્રીજા સ્થાન પર છે, જેણે રેન્કિંગમાંથી સંપૂર્ણ ધોરણે સ્થાન ગુમાવ્યું છે, જ્યારે અન્ય ભારતીય હવાઈ મથક – ઇન્દોર, મુંબઈ, દિલ્હી, કોચી, ભુવનેશ્વર અને ચંદીગઢ – એ મળી આવ્યું છે. ACI દ્વારા જાહેર કરાયેલા પરિણામોમાં સ્થાન આપો.

નિષ્ણાતોને વિકાસથી આશ્ચર્ય થયું હતું. “(લોહેગાંવ) એરપોર્ટ પર બાંધકામનું કામ અને વિસ્તરણ કેટલું જરૂરી છે, હકીકત એ છે કે પૂણેને નવું એરપોર્ટની જરૂર છે. 2018 ના તમામ ચાર ક્વાર્ટરમાં તેની રેટિંગ્સ નિરાશાજનક હતી. ઉડ્ડયન વિશ્લેષક અને નિષ્ણાંત ધૈર્યશિલ વાંદેકરએ જણાવ્યું હતું કે નાના એરપોર્ટમાં મુસાફરો અને સુવિધાઓને સમાવવા માટે ફક્ત એટલું જ ફેરફાર કરવામાં આવે છે, જે સંરક્ષણ નિયંત્રણો પણ ધરાવે છે.

અગાઉ, એર માર્શલ (નિવૃત્ત) ભૂષણ ગોખલેએ કહ્યું હતું કે આ એક સંરક્ષણ હવાઇમથક છે, તેમાં વધુ બાંધકામ અને ફેરફાર હોવું જોઈએ નહીં. “પુરાંદર એરપોર્ટ પ્રોજેક્ટને ગંભીરતાથી જોવું જોઈએ,” એમ તેમણે ટીઓઆઈને જણાવ્યું હતું.

જો કે, એરપોર્ટના અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ આ પરિણામથી ચિંતિત નથી. તેઓએ દાવો કર્યો છે કે ચાલુ ફેરફારો અને બાંધકામના કામ સર્વેક્ષણમાં રેન્કિંગમાં અગ્રતા ધરાવે છે.

“મુસાફરોને બહેતર સુવિધાઓ પ્રદાન કરવાના ઉદ્દેશ સાથે ફેરફારો કરવામાં આવ્યાં છે. જ્યારે આપણે સમજીએ છીએ કે વસ્તુઓ સંપૂર્ણ નથી, તો તે સુધારાઈ રહી છે. અમે એક મોટી સંક્રમણ તબક્કામાંથી પસાર થઈ રહ્યા છીએ અને આવતા વર્ષોમાં મજબૂતપણે પાછા આવીશું, એમ એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું.

જોકે, એરલાઇન્સ આ દાવા સાથે સમન્વયિત નથી દેખાતી. “આ બધું ખરેખર ગૂંચવણમાં છે. ઘણા મુસાફરો ખુશ નથી. વારંવાર ફેરફારોને કારણે સેવાઓને અસર થઈ રહી છે. નવેમ્બર-ડિસેમ્બરમાં સુરક્ષા ચેક, ચેક-ઇન અને સામાન માટે લાંબી કતાર હતી. એરપોર્ટની બહારનો વિસ્તાર અરાજકતામાં છે. અમે ફ્લાયર્સ પાસેથી ઘણી ફરિયાદો સાંભળીએ છીએ, “એમ એક એરલાઇનના પ્રતિનિધિએ નામ જાહેર ન કરવાની વિનંતી કરી હતી.