ધોનીની ગેરહાજરી વિરાટ કોહલીને “દેખીતી રીતે રફ” બનાવે છે: બિશન સિંહ બેદી | ક્રિકેટ ન્યૂઝ – એનડીટીવીએસપોર્ટ્સ.કોમ

ધોનીની ગેરહાજરી વિરાટ કોહલીને “દેખીતી રીતે રફ” બનાવે છે: બિશન સિંહ બેદી | ક્રિકેટ ન્યૂઝ – એનડીટીવીએસપોર્ટ્સ.કોમ

MS Dhoni Half A Captain, Virat Kohli Visibly Rough In His Absence: Former India Cricketer

વિરાટ કોહલી એમએસ ધોનીની ગેરહાજરીમાં દેખીતી રીતે રફ લાગ્યો હતો. © એએફપી

ભૂતપૂર્વ ભારતના ક્રિકેટર બિશન સિંહ બેદીએ બોર્ડ ઓફ કંટ્રોલ ફોર ક્રિકેટ ઇન ઇન્ડિયા (બીસીસીઆઇ) ને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ફાઇનલ વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ (ઓડીઆઈ) માટે એમએસ ધોનીને આરામ આપવા માટે પૂછપરછ કરી હતી અને જણાવ્યું હતું કે મોહાલી ઓડીઆઈ દરમિયાન તેમની ગેરહાજરી સ્પષ્ટપણે દેખાતી હતી. બેદીએ ધોનીને “રણના કપ્તાન” કહ્યા હતા જ્યારે તે મેદાનમાં જ્યારે વ્યૂહરચનાઓ અને રચનાઓ સર્જતા હતા તેના માટે. તેણે એવો પણ અભિપ્રાય આપ્યો હતો કે ભારતના સુકાની વિરાટ કોહલી તેના પૂર્વ સુકાનીની ગેરહાજરીમાં દેખીતી રીતે રફ હતા.

બેદીએ રિસેપ્શનમાં પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું કે, હું કોઈ પણ ટિપ્પણી કરતો નથી પરંતુ અમે બધા આશ્ચર્ય વ્યક્ત કરીએ છીએ કે શા માટે ધોનીને આરામ આપવામાં આવે છે અને તેની ગેરહાજરી ગઈકાલે, બેટ્સમેન અને ફિલ્ડ સાથેની સ્ટમ્પ્સની પાછળ હતી. ઑસ્ટ્રેલિયન હાઈ કમિશન દ્વારા તેની ક્રિકેટ ટીમ માટે ગોઠવાયેલા.

ધોનીને કોઈ યુવાન નથી મળતો, તે ક્યાં તો વસંત ચિકન નથી, પરંતુ ટીમને તેની જરૂર છે. તેની પાસે બાજુ પર શાંત પ્રભાવ છે. કેપ્ટનને તેની બાજુએ જરૂર છે, તે દેખીતી રીતે તેના વગર રફ છે. તે સારો સંકેત નથી. , 72 વર્ષીય સ્પિન મહાન 67 ટેસ્ટમાં 266 વિકેટ લીધી.

બેદીએ એમ પણ માન્યું કે ભારતીય ઓડીઆઈ ટીમ 30 મી જુલાઈથી 14 જુલાઈ સુધી યુનાઇટેડ કિંગ્ડમમાં યોજાનારી વર્લ્ડકપની પહેલા અનિવાર્યપણે પ્રયોગ કરે છે.

“હું તેમને વ્યક્તિગત રીતે વર્તમાનમાં રહેવાનું પસંદ કરું છું. વિશ્વ કપ હજુ દોઢ મહિના દૂર છે. ફક્ત રમત રમે છે. વિશ્વ કપ માટે, અમે છેલ્લા એક વર્ષમાં પ્રયોગ કરી રહ્યા છીએ અને હું તેનાથી ખુશ નથી , તેમણે ઉમેર્યું હતું કે ઉમેર્યું હતું કે, 23 મી માર્ચથી શરૂ થતી આઇપીએલ મેગા ઇવેન્ટ પહેલા ટીમ માટે ગંભીર સમસ્યાઓ ઊભી કરી શકે છે.

“આઇપીએલ દરમિયાન તેમાંથી કોઈ પણ ઘાયલ થઈ શકે છે. તમે તેમની સંબંધિત ફ્રેન્ચાઇઝીઓ માટે રમીને 100 ટકા આપી શકશો નહીં.”

કાંડીપર યાદવ અને યુજવેન્દ્ર ચહાલ સાથે સીઝનની સુગંધ કાગળના સ્પિનર ​​છે.

બેદીએ આશા વ્યક્ત કરી હતી કે ટીમ મેનેજમેન્ટે રવિચંદ્રન અશ્વિન અને રવીન્દ્ર જાડેજા જેવા આંગળીઓના સ્પિનરોને દૂર કરીને યોગ્ય અભિગમ અપનાવ્યો છે, જોકે તે પછીની વનડે ટીમનો એક ભાગ છે.

(પીટીઆઈ ઇનપુટ્સ સાથે)