યુએસ ફેડરલ રિઝર્વના અધ્યક્ષ જેરોમ પોવેલનું કહેવું છે કે રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ તેમને ફાયર કરી શકશે નહીં – ટાઇમ્સ નાઉ

યુએસ ફેડરલ રિઝર્વના અધ્યક્ષ જેરોમ પોવેલનું કહેવું છે કે રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ તેમને ફાયર કરી શકશે નહીં – ટાઇમ્સ નાઉ

જેરોમ પોવેલ

યુએસ ફેડરલ રિઝર્વના અધ્યક્ષ જેરોમ પોવેલનું કહેવું છે કે રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ તેને ફાયર કરી શકશે નહીં ફોટો ક્રેડિટ: એપી, ફાઇલ છબી

વોશિંગ્ટન: યુએસના ફેડરલ રિઝર્વના અધ્યક્ષ જેરોમ પોવેલ, જેમણે ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પની કડવી ટીકા કરી છે, રવિવારે પ્રસારિત એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું કે રાષ્ટ્રપતિ તેમને નહીં બાળી શકે. પાવેલએ સીબીએસ ટેલિવિઝનના “60 મિનિટ” ને જણાવ્યું હતું કે, “કાયદો સ્પષ્ટ છે કે મારી પાસે ચાર વર્ષની મુદત છે.”

જો કે, પોવેલએ ટ્રમ્પની ટીકા કરવાનો અથવા તેમની સાથે ખાનગી વાતચીતની ચર્ચા કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો અને કહ્યું હતું કે તે આમ કરવા માટે “તે યોગ્ય રહેશે નહીં”. “હું રાષ્ટ્રપતિ પર ટિપ્પણી કરવાનો પ્રયાસ કરતો નથી. મને નથી લાગતું કે મારા માટે રાષ્ટ્રપતિ અથવા કોઈ પણ અન્ય ચૂંટાયેલા અધિકારી પર ટિપ્પણી કરવાનો યોગ્ય છે,” પોવેલએ જણાવ્યું હતું. “જો હું તે કરું, તો મને લાગે છે કે તે અમારી પાસે મહત્વપૂર્ણ નોકરીથી વિચલન છે.”

ગયા વર્ષે, ટ્રમ્પ ગુસ્સાથી અને જાહેરમાં ફેડની “ક્રેઝી” વ્યાજ દરના વધારાને વખોડી કાઢે છે, જે રાષ્ટ્રપતિઓના પરંપરાગત અનામત સાથે વિશ્વના સૌથી શક્તિશાળી મધ્યસ્થ બેંક તરફ તૂટી જાય છે. આ પ્રકારની આલોચના એ હતી કે તે રાષ્ટ્રપતિના નોમિની હોવા છતાં, પોવેલને ફાયર કરવા માટે ટ્રમ્પની યોજના વિશે વાત કરતો હતો.

મોટેભાગે અર્થતંત્ર તરફ વળવાથી, પોવેલએ નોંધ્યું છે કે વૃદ્ધિ દર આ વર્ષે ધીમી રહેવાની ધારણા છે, પરંતુ તેમાં મંદીનું જોખમ હોવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. “આ વર્ષે, હું અપેક્ષા રાખું છું કે વિકાસ હકારાત્મક રહેશે અને તંદુરસ્ત દર પર ચાલુ રહેશે,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

પોવેલ સાયબર ગુના માટે ચિંતા તરફ ધ્યાન દોરે છે, તેને “મોટા જોખમોના સંદર્ભમાં મુખ્ય ધ્યાન” કહે છે. “સાયબરનું જોખમ સતત વિકસતું જોખમ છે. અમે ફેડને બચાવવા માટે ખૂબ જ મોટા પ્રમાણમાં સમય અને સંસાધનો આપીએ છીએ, પરંતુ નાણાકીય સંસ્થાઓ અને નાણાકીય બજારોને સુરક્ષિત કરવા માટે પણ.” અને ખાનગી કોર્પોરેશનો પણ આ જ વસ્તુ કરે છે.

હોલીવુડ મનોરંજન અને સમાચાર શ્રેષ્ઠ સાથે તમારા ટીવી જોવાનો અનુભવ પૂર્ણ કરો. ટાઈમ્સ મૂવીઝ અને ન્યૂઝ પેક ફક્ત રૂ .13 પર મેળવો. હવે ટાઇમ્સ MAN પેક માટે તમારા કેબલ / ડીટીએચ પ્રદાતાને પૂછો. વધુ જાણો

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ