રાહુલ ગાંધીએ આપની સાથે કોઈ જોડાણ ન હોવાનું સૂચન કર્યું છે, કોંગ્રેસના કાર્યકરોને સાત બેઠકો જીતવાની ધારો – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

રાહુલ ગાંધીએ આપની સાથે કોઈ જોડાણ ન હોવાનું સૂચન કર્યું છે, કોંગ્રેસના કાર્યકરોને સાત બેઠકો જીતવાની ધારો – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

કોંગ્રેસ પ્રમુખ રાહુલ ગાંધી દિલ્હી કોંગ્રેસના વડા શીલા દીક્ષિત સાથે.

દિલ્હી પ્રદેશ કોંગ્રેસ સમિતિએ થોડા દિવસો પછી વ્યક્ત કર્યું છે કે આગામી લોકસભાની ચૂંટણી માટે સામાન્ય જનતા પાર્ટી (એએપી) સાથે કોઈ જોડાણ નથી, પક્ષના વડા રાહુલ ગાંધીએ સોમવારે તમામ સાત બેઠકો પર બૂથ સ્તરના કાર્યકર્તાઓને જીતવાની વિનંતી કરી હતી, આ હિલચાલ પરોક્ષ રીતે ખાતરી આપી હતી.

ગાંધી દિલ્હી કોંગ્રેસના બૂથ-સ્તરના કાર્યકરોની બેઠક સંબોધન કરી રહ્યા હતા.

ભૂતપૂર્વ પાર્ટી અધ્યક્ષા સોનિયા ગાંધી દિલ્હી કોંગ્રેસના વડા શીલા દીક્ષિત સાથે મળ્યા પછી એક દિવસ પછી આ નિવેદન આવ્યા છે અને ગઠબંધનની આસપાસના મુદ્દા અંગે ચર્ચા કરી હતી. આ બેઠક અગાઉ એઆઈસીસી દિલ્હીના ચાર્જ પી.સી. ચકો દ્વારા ગયા સપ્તાહે સોનિયાની મુલાકાતે આવી હતી. ચકોને જોડાણની તરફેણમાં કહેવામાં આવ્યું હતું.

સમજાવ્યું | દિલ્હી કૉંગ્રેસ પછી રાજ્યની રમત ફરીથી આપની સાથે જોડાણ કરશે

નોંધનીય છે કે આપએ છ બેઠક સંસદમાં પોતાના ઉમેદવારોની જાહેરાત કરી દીધી છે. કૉંગ્રેસે 2013 માં પ્રથમ અરવિંદ કેજરીવાલ સરકારને ટેકો આપ્યો હતો. દિલ્હી કોંગ્રેસને લાગે છે કે ‘આપ’ રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં ભેજવાળા વિકેટ પર છે અને પક્ષે તેની સાથે હાથ જોડવું નહીં.

બૌદ્ધ-સ્તરના કામદારોને સંબોધન કરતા, ગાંધીએ રાફલે સોદા અને અનિલ અંબાણીની સામેલગીરી અંગે પ્રશ્નો ઉઠાવતા મોદી સરકારને લક્ષ્ય બનાવ્યું હતું. “તમારે નક્કી કરવું પડશે, તમે ગાંધીના ભારત અથવા ગોડસે ભારત માંગો છો. એક બાજુ પ્રેમ, ભાઈચારા, બીજા પર દ્વેષ, ડર છે. ગાંધીજી નિરર્થક હતા, વર્ષો સુધી જેલમાં રહ્યા હતા, પરંતુ બ્રિટીશ સાથે પ્રેમથી વાત કરી હતી, જ્યારે (વીર) સાવરકરએ બ્રિટિશરોને પત્ર લખ્યા હતા અને માફી માંગવાની માંગ કરી હતી. ”