એપલ આઈફોન એક્સઆર સેલ્સ 20 મિલિયન યુનિટ્સ દ્વારા પ્રાઈસ કટ પછી વધશે – ડબલ્યુસીએફટેક

એપલ આઈફોન એક્સઆર સેલ્સ 20 મિલિયન યુનિટ્સ દ્વારા પ્રાઈસ કટ પછી વધશે – ડબલ્યુસીએફટેક

ડબ્લ્યુડબ્લ્યુડીસી 2017

કંપનીના તાજેતરના કમાણીના કોલમાં , એપલના સીઇઓ ટિમ કૂક ચાઇનામાં વેચાણ ઘટાડાની અસર પર ભાર મૂકી શક્યા નહીં, કારણ કે તેની કંપનીના તારાઓની કામગીરી કરતાં ઓછી છે. હકીકતમાં, શ્રી કૂકે કંપનીના કમાણીના પ્રકાશન પહેલાં વિગતવાર પત્રમાં એપલના આઇફોન વેચાણની મંદી પાછળ કારણો પણ આપ્યા હતા. હવે, ચાઇના તરફથી સમાચાર સૂચવે છે કે એપલના આઇફોનના દુઃખમાં ઘટાડો થઈ શકે છે. વધુ વિગતો માટે નીચે જુઓ.

ચીનમાં આઇફોન XR સાથેની એપલની સમસ્યાઓ કંપની તરીકે નિમણૂંક કરવામાં આવી હોવાનું માનવામાં આવે છે. કંપનીએ તેની સપ્લાય ચેઈનમાંથી 20 મિલિયન એકમોનું ઑર્ડર કર્યું છે.

તેના કદ અને પ્રતિષ્ઠાને ધ્યાનમાં રાખીને, કોઈપણ સમાચાર કે જે એપલના દુર્ઘટનાઓને શામેલ કરે છે તે અત્યાર સુધી વ્યાપક છે. તાજેતરમાં કંપની સંબંધિત રિપોર્ટિંગની વેવ જણાવે છે કે તેના આઇફોનનો વેચાણ સારી નથી. નવી આઈફોન એક્સઆર મોટા ભાગની આ પ્રકારની રિપોર્ટ્સનો વિષય હતો અને કંપનીએ આ ઉમેરેલા ફ્લાસ્કને ખાસ કરીને પકડ્યો હતો કારણ કે તે કંપનીના 2018 આઇફોન રિફ્રેશ પહેલા એપલના અપગ્રેડ સમસ્યાઓના ‘ઓછા ખર્ચ’ સોલ્યુશન તરીકે હાઈપ થઈ ગયું હતું.

સંબંધિત એપલ 3.5 એમએમ જેક દાવા સપ્લાય ચેઇન સાથે આઇપેડ 7 લોંચ કરશે

હવે અમને ચીની વિશ્લેષક લી ક્ઝીલીની એક રિપોર્ટ મળી છે જે માને છે કે ચીનમાં એપલના આઇફોન વેચાણની મુશ્કેલીઓ સરળ છે. લી માને છે કે ચીનમાં આઇફોન એક્સઆરના ભાવને ઘટાડવા કંપનીના નિર્ણયથી તે હ્યુવેઇ અને ઝિયાઓમી જેવી સ્થાનિક કંપનીઓને ગુમાવેલી કેટલીક વેચાણને ફરીથી મેળવવામાં મદદ કરી છે.

આઇફોન એક્સઆર

એપલે આઇફોન આઇઆરઆરની કિંમત 450 આરએમબી દ્વારા ઘટાડી દીધી છે, જે તેને 128 જીબી વર્ઝન માટે આશરે 5900 આરએમબી સુધી લાવી છે. આનાથી આઇફોન XR અને હ્યુવેઇ મેટ 20 પ્રો જેવા વિકલ્પો વચ્ચેના ભાવ તફાવતમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થયો છે. એપલના વેચાણમાં આ ઉપરની ટિક પરિણામે કંપનીએ તેની સપ્લાય ચેઇનમાંથી 20 મિલિયન iPhones માટે ઓર્ડર્સ મૂક્યા છે. તેના લોન્ચ સમયે, આઇફોન XR એ જૂના iPhones માંથી અપગ્રેડ કરવા માટે એપલના ગ્રાહક આધારને લલચાવવાની અપેક્ષા હતી.

જો કે, ગેજેટના ઊંચા ભાવ બિંદુ સાથે જોડાયેલા લોકોએ તેને ખરીદવાથી વપરાશકર્તાઓને નિરાશ કર્યા. ચાઇનામાં એપલની સમસ્યાઓ આસપાસના આર્થિક પરિસ્થિતિઓ (વાંચવા: ટેરિફ) દ્વારા વધુ ખરાબ થઈ હતી, અને હકીકત એ છે કે અન્ય ઉત્પાદકોએ ઓછી કિંમતે આકર્ષક ગેજેટ્સ પણ ઓફર કર્યા છે. જેમ આપણે સપ્ટેમ્બર 2019 સુધી પહોંચીએ તેમ, ચીનમાં આ વેચાણમાં વધારો થવાથી કંપની લાંબા ગાળે મદદ કરશે, કારણ કે તે ઊંચી અપેક્ષાઓ દ્વારા ફસાયેલી છે.

તેમછતાં, એપલે મજબૂત વપરાશકર્તા આધાર મેળવ્યો અને તે તેના ઇકોસિસ્ટમમાં શ્રેષ્ઠ સુવિધાઓ પ્રદાન કરે છે. તેથી, જો કંપનીના આવકમાં ટૂંકા ગાળાની હિટ થાય તો પણ, તેનું વેચાણ મજબૂત રહેશે; વોલ સ્ટ્રીટ તમને વિશ્વાસ કરવા ઇચ્છે તે કોઈપણ બાબત ધ્યાનમાં લીધા વગર.

વિચારો? અમને જણાવો કે તમે નીચે ટિપ્પણી વિભાગમાં શું વિચારો છો અને ટ્યૂન રહો. અમે તમને નવીનતમ અપડેટ કરીશું.

શેર કરો ચીંચીં કરવું સબમિટ કરો