એસબીઆઇ આ પ્રકારના હોમ લોન્સ ઓફર કરે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

એસબીઆઇ આ પ્રકારના હોમ લોન્સ ઓફર કરે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

એસબીઆઇના હોમ લોન્સ હેઠળ, મહિલાઓ માટે વ્યાજદર તે કરતા થોડો ઓછો છે.

સ્ટેટ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયા અથવા એસબીઆઈ, દેશનો સૌથી મોટો ધિરાણકર્તા, તેના વ્યક્તિગત ફાઇનાન્સ પોર્ટફોલિયો હેઠળ ઘણાં હોમ લોન ઉત્પાદનો પ્રદાન કરે છે . હોમ લોન એ એક પ્રોડક્ટ છે, જ્યાં ગ્રાહકો કોલેટરલની જેમ સમાન મિલકત સામે ઘર ખરીદવા અથવા નવીનીકરણ કરવા માટે લોન લે છે. હોમિયોલોન્સ.બી.બી. મુજબ, ધિરાણકર્તા આ લોનને રૂ. 30 લાખ સુધીની લોન માટે દર વર્ષે 8.75 ટકાથી વ્યાજના દરે આપે છે. એસબીઆઇના હોમ લોન્સ હેઠળ, મહિલાઓ માટે વ્યાજદર તે કરતા થોડો ઓછો છે.

એસબીઆઈ દ્વારા ઓફર કરાયેલા કેટલાક પ્રકારના હોમ લોન નીચે આપેલ છે:

એસબીઆઇ ફ્લેક્સીપાય હોમ લોન

એસબીઆઈની વેબસાઇટ અનુસાર એસબીઆઈ ફ્લેક્સીપાય હોમ લોન ખાસ કરીને પગારદાર ઋણદાતાઓ માટે ઊંચી લોનની રકમ માટે પાત્રતા પૂરી પાડે છે. તે ગ્રાહકોને મોર્ટોરેરીયમ (પ્રી-ઇએમઆઈ) સમયગાળા દરમિયાન માત્ર વ્યાજ ચૂકવવાનો વિકલ્પ આપે છે અને તે પછી, મધ્યસ્થી કરેલ ઇએમઆઈ (સમાન માસિક હપતો) ચૂકવણી કરે છે. ત્યાર પછીના વર્ષોમાં ઇએમઆઈમાં વધારો થયો છે.

એસબીઆઇ પ્રિવીલેજ હોમ લોન

એસબીઆઈની વેબસાઇટ અનુસાર, એસબીઆઈ પ્રિવીલેજ હોમ લોન ખાસ કરીને સરકારી કર્મચારીઓ માટે ઉપલબ્ધ છે. જે લોકો કેન્દ્ર અથવા રાજ્ય સરકારના કર્મચારીઓ છે, જેમાં જાહેર ક્ષેત્રની બેંકો, કેન્દ્રીય સરકારના જાહેર ક્ષેત્રના ઉપક્રમો અને પેન્શન યોગ્ય સેવાઓવાળા અન્ય વ્યક્તિઓ શામેલ છે, આ હોમ લોન માટે અરજી કરવા પાત્ર છે. લોનની રકમ ધ્યાનમાં લેવામાં આવે છે જેમાં અરજદારની આવક અને ચુકવણીની ક્ષમતા, ઉંમર, સંપત્તિ અને જવાબદારીઓ, સૂચિત ઘર / ફ્લેટ વગેરેનો સમાવેશ થાય છે.

એસબીઆઈ શૌર્ય હોમ લોન

એસબીઆઈ શાસ્ત્રાની હોમ લોન યોજના દેશના સૈન્ય અને સંરક્ષણ કર્મચારીઓ માટે ઉપલબ્ધ છે. તે નીચા વ્યાજના દરો, ચુકવણી વિકલ્પોની સરળતા અને લોનની રકમની લાંબી ચુકવણી અવધિ આપે છે.

એસબીઆઈ પ્રી-એપ્રૂવ્ડ હોમ લોન

એસબીઆઈ પ્રી-મંજૂર લોન (પીએલ) મિલકતના અંતિમકરણ પહેલાં ગ્રાહકોને હોમ લોનની મર્યાદા મંજૂર કરે છે જે તેમને બિલ્ડર / વિક્રેતા સાથે વાટાઘાટ કરવા માટે સક્ષમ બનાવે છે. લોન પાત્રતા આકારણી કરનારની આવક વિગતોના આધારે આકારણી કરવામાં આવે છે. એસબીઆઇની વેબસાઇટ અનુસાર, મંજૂર થવા પર હોમ લોન પર લાગુ પડતી નોન-રિફંડપાત્ર પ્રોસેસિંગ ફી એકત્રિત કરવામાં આવે છે.

એસબીઆઈ રિયલ્ટી હોમ લોન

એસબીઆઇ રિયલ્ટી હોમ લોન ગ્રાહકને નિવાસ એકમના નિર્માણ માટે પ્લોટ ખરીદવાની મંજૂરી આપે છે. એસબીઆઇની વેબસાઈટ મુજબ, લોનનું મંજુર થવાની તારીખથી પાંચ વર્ષની અંદર ઘરનું બાંધકામ કરવું જોઈએ. ગ્રાહક એસબીઆઈ રિયલ્ટી હેઠળ નાણાંકીય પ્લોટ પરના ઘરના નિર્માણ માટે અન્ય હોમ લોન પણ મેળવી શકે છે. ગ્રાહકને અપાયેલી મહત્તમ લોનની રકમ 10 વર્ષની આરામદાયક ચુકવણી સાથે રૂ. 15 કરોડ સુધીની હોઈ શકે છે.

એસબીઆઇ બ્રિજ હોમ લોન

એસબીઆઇ ઘરના માલિકો માટે બ્રિજ હોમ લોન ઓફર કરે છે, જે તેમના ઘરને અપગ્રેડ કરવાની ઇચ્છા રાખે છે – મોટા ઘર અથવા વધુ સારા સ્થાનો પર, તેમના હાલના ઘરો વેચીને, શાહુકારની વેબસાઇટ અનુસાર.