કેડયુના સીડીસી અનુસાર 12 રાજ્યોમાં 228 કેસોની ખીલ હવે પુષ્ટિ મળી છે

કેડયુના સીડીસી અનુસાર 12 રાજ્યોમાં 228 કેસોની ખીલ હવે પુષ્ટિ મળી છે

નાશવિલે, ટેન. (ડબ્લ્યુડબ્લ્યુટીવી) – રોગ નિયંત્રણ અને નિવારણ કેન્દ્રો (સીડીસી) મુજબ 12 રાજ્યોમાં ખીલના 228 કેસોની પુષ્ટિ થઈ ગઈ છે.

આ વર્ષના જાન્યુઆરી 1 થી માર્ચ 7 સુધી, સીડીસી કહે છે કે પુષ્ટિ કેસો કેલિકી, કેલિફોર્નિયા, કોલોરાડો, કનેક્ટિકટ, જ્યોર્જિયા, ઇલિનોઇસ, ન્યૂ હેમ્પશાયર, ન્યૂ જર્સી, ન્યૂયોર્ક, ઑરેગોન, ટેક્સાસ અને વૉશિંગ્ટનમાં મળી આવ્યા છે.

ફેલાવો એવા પ્રવાસીઓ સાથે જોડાયો છે જે યુક્રેન અને ઇઝરાયેલ જેવા ફાટી નીકળેલા અન્ય દેશોમાંથી ખીલ લાવ્યા હતા. સીડીસી અનુસાર 2018 માં 372 કેસો નોંધાયા હતા. અત્યાર સુધી, 2014 થી અત્યાર સુધીનો ફેલાવો બીજા ક્રમની સૌથી વધુ છે.

સીડીસીનું કહેવું છે કે ખીલ સાથેના મોટાભાગના લોકો અસુરક્ષિત હતા અને આ મુદ્દો ચાલુ રહી શકે છે કારણ કે વિદેશમાંથી પ્રવાસીઓ આ રોગને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં લાવે છે.

સીડીસી કહે છે કે આ વાયરસ ઉધરસ અને છીંકવાથી ફેલાય છે. વાયરસ એક એવા વિસ્તારમાં બે કલાક સુધી જીવી શકે છે જ્યાં ચેપગ્રસ્ત વ્યક્તિ ખાંસી અથવા છીંક કરે છે. અન્ય લોકો જે વાયરસમાં શ્વાસ લે છે અથવા ચેપગ્રસ્ત સપાટીને સ્પર્શ કરે છે, તે પછી તેમની આંખો, નાક અથવા મોંને સ્પર્શ કરે તો ચેપ લાગી શકે છે.