યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક, યુ ટ્યુબ પ્રીમિયમ ભારતમાં સત્તાવાર રૂપે લોન્ચ, યોજનાઓ રૂ. 99 – એનડીટીવી

યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક, યુ ટ્યુબ પ્રીમિયમ ભારતમાં સત્તાવાર રૂપે લોન્ચ, યોજનાઓ રૂ. 99 – એનડીટીવી

યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક (એડ-સપોર્ટ), યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક પ્રીમિયમ (એડ-ફ્રી), યુ ટ્યુબ પ્રીમિયમ (એડ-ફ્રી) ભારતમાં લોન્ચ કરવામાં આવ્યા છે. લોંચ સાથે, ભારતની સંગીત અને વિડિઓ સ્ટ્રીમિંગ જગ્યા પણ વધુ ભીડ બની ગઈ છે. બંને સેવાઓ મૂળરૂપે જૂન મહિનામાં યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ સહિતના સત્તર દેશોમાં રજૂ કરવામાં આવી હતી, અને ભારતીય કિનારા સુધી પહોંચવા આઠ મહિનાનો સમય લાગ્યો હતો. યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક અને યુ ટ્યુબ પ્રીમિયમ કેટલાક વપરાશકારો માટે સપ્તાહના અંતે પૉપિંગ શરૂ કર્યું હતું પરંતુ હવે દરેક તેના માટે સાઇન અપ કરી શકે છે. આ ગૂગલના પહેલાથી જ ઉપલબ્ધ Google Play Music અને Google Play મૂવીઝ સેવાઓમાં જોડાય છે અને દેશમાં હરીફ સ્ટ્રીમિંગ પ્લેટફોર્મ્સ પર લઈ જશે. રસપ્રદ વાત એ છે કે, સ્પોટિફીના લોન્ચ થયાના થોડા જ દિવસ પછી YouTube સંગીતને દેશમાં વિસ્તૃત કરવામાં આવ્યું છે.

યુ ટ્યુબના જણાવ્યા પ્રમાણે, યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક સ્ટેન્ડલોન મોબાઇલ એપ્લિકેશન અને વેબ-આધારિત ડેસ્કટૉપ ઇન્ટરફેસ તરીકે બંને ઉપલબ્ધ રહેશે જે સંગીત સ્ટ્રીમિંગ માટે રચાયેલ છે. આ સેવા મૂળ ગીતો, આલ્બમ્સ, હજારો પ્લેલિસ્ટ્સ અને કલાકાર રેડિયો તેમજ YouTube ની રિમિક્સ, લાઇવ પ્રદર્શન, આવરણ અને સંગીત વિડિઓઝની સૂચિ આપે છે. કંપની સેવાના બે સ્તર ઓફર કરે છે – YouTube સંગીત, જે મફત / જાહેરાત-સપોર્ટેડ છે અને YouTube મ્યુઝિક પ્રીમિયમ, જે ચૂકવણી / જાહેરાત-મુક્ત છે – જેમ કે બજારમાં અન્ય મોટાભાગની સંગીત સ્ટ્રીમિંગ સેવાઓ. YouTube સંગીત પ્રીમિયમ સબ્સ્ક્રિપ્શન વપરાશકર્તાઓને તેમના સ્માર્ટફોન્સ પર અન્ય વસ્તુઓ કરતી વખતે પૃષ્ઠભૂમિમાં ગીતો અને વિડિઓઝ ચલાવવાની મંજૂરી આપશે, કંઈક કે જે પ્રમાણભૂત YouTube અનુભવમાં ઉપલબ્ધ નથી. વધારામાં, પેઇડ સબ્સ્ક્રાઇબર્સ ઑફલાઇન ડાઉનલોડ પણ મેળવશે. યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક પ્રીમિયમ સબ્સ્ક્રિપ્શનની કિંમત રૂ. 99 એક મહિના. યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક પ્રીમિયમ માટે ત્રણ મહિનાની નિઃશુલ્ક સબ્સ્ક્રિપ્શનની પ્રારંભિક ઓફર પણ છે, પરંતુ તે ફક્ત તે વપરાશકર્તાઓ માટે જ ઉપલબ્ધ હશે જેમણે અગાઉ ક્યારેય YouTube અથવા Google ની સંગીત સ્ટ્રીમિંગ સેવાઓનો ઉપયોગ કર્યો નથી અથવા તેનો ઉપયોગ કર્યો નથી.

કંપની દેશમાં પહેલાથી જ મોટા પાયે યુટ્યુબના પાછળના ભાગ પર નિર્માણ કરવાની આશા રાખે છે, જે નિયમિતપણે સંગીત સાંભળવા માટે સ્ટ્રીમિંગ સેવાનો ઉપયોગ કરે છે. સંગીત માટે ભારતની પ્રેમ કંપની છે, જે જોવા મળી છે માટે કોઈ આશ્ચર્ય તરીકે આવે છે ટી-સીરિઝ , દેશથી મ્યુઝિક લેબલ અને ફિલ્મ પ્રોડક્શન હાઉસ, લગભગ લઈ શક્યું PewDiePie , સબ્સ્ક્રાઇબર્સ દ્રષ્ટિએ સૌથી મોટી યુ. ટી-સીરીઝ ‘યુ ટ્યુબ ચેનલ મુખ્યત્વે મ્યુઝિક વીડિયો અને મૂવી ટ્રેઇલર્સ અપલોડ કરે છે.

“ભારત તે છે જ્યાં બહુભાષી સંગીત દ્રશ્ય વધે છે. તે નોંધવું રસપ્રદ છે કે કેવી રીતે ભારતીય કલાકારોએ ગ્લોબલ યુ ટ્યુબ ટોપ આર્ટિસ્ટ્સ ચાર્ટમાં છેલ્લા કેટલાક મહિનામાં સતત ટોચના સ્થાને દાવો કર્યો છે,” ગ્લોબલ હેડ ઓફ મ્યુઝિક, યુ ટ્યુબ, માં એક વાક્ય. “યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક સાથે, અમે સમગ્ર ભારતમાં લાખો ચાહકોને વૈશ્વિક અને ભારતીય સંગીતમાં શ્રેષ્ઠ લાવવાની આશા રાખીએ છીએ અને યુ ટ્યુબ પર સંગીતના જાદુ સાથે તેમને એક આકર્ષક સંગીત અનુભવ આપીશું.”

યુ ટ્યુબ કહે છે કે ગૂગલ પ્લે મ્યુઝિકના પેઇડ સબ્સ્ક્રાઇબર્સ આપમેળે યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક પ્રીમિયમમાં પ્રવેશ મેળવી શકશે અને તેમને કંઈપણ ચૂકવવાની જરૂર નથી. YouTube સંગીત એપ્લિકેશન, Android અને iOS બંને પ્લેટફોર્મ્સ માટે ઉપલબ્ધ છે અને સંબંધિત પ્લેટફોર્મ્સના એપ્લિકેશન સ્ટોર્સમાંથી ડાઉનલોડ કરી શકાય છે.

યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક દેશમાં એમેઝોન મ્યુઝિક , ઍપલ મ્યુઝિક , સ્પોટિફાઇ , જિઓસાવન અને ગાના જેવા હેડ-ટુ-હેડ હશે. એમેઝોન મ્યુઝિક સિવાય આ બધી સેવાઓ, રૂ. 99.

યુ ટ્યુબ પ્રીમિયમ પર જવું, આલ્ફાબેટની માલિકીની કંપની દ્વારા બહાર પાડવામાં આવતી બીજી સેવા, તે ભારતીય સબ્સ્ક્રાઇબર્સને રૂ. 129 એક મહિનામાં અને YouTube મ્યુઝિક પ્રીમિયમમાં મફત સભ્યપદ શામેલ છે. YouTube મ્યુઝિક પ્રીમિયમ લાભો ઉપરાંત, YouTube પ્રીમિયમ સબ્સ્ક્રાઇબર્સને YouTube ના મૂળ ઓરિજનલ્સ જેમ કે કોબ્રા કાઈ, બેકગ્રાઉન્ડ પ્લે સાથે જાહેરાત-મુક્ત અનુભવ અને ઑફલાઇન ડાઉનલોડ્સની ઍક્સેસ પણ મળે છે. YouTube પ્રીમિયમ પરની મૂળ સામગ્રીની મર્યાદિત સૂચિને ધ્યાનમાં રાખીને, સેવા ખરેખર કોઈ પણ વિડિઓ સ્ટ્રીમિંગ સેવાઓ જેવી કે નેટફિક્સ અથવા પ્રાઇમ વિડિઓ જેવી કોઈ સ્પર્ધક નથી અને તે ફક્ત તેમના ગ્રાહકોને આકર્ષિત કરશે જે તેમના YouTube જોવા અનુભવને વધારવા માંગે છે કોઈ વધારાની સામગ્રી મેળવવામાં.

યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક લક્ષણો વિ યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક

યુ ટ્યુબ પ્રીમિયમ vs યુ ટ્યુબ મ્યુઝિક પ્રીમિયમ

YouTube પ્રીમિયમની ઍક્સેસને કોઈ અલગ એપ્લિકેશન્સની આવશ્યકતા નથી અને નિયમિત એપ્લિકેશન વપરાશકર્તાની સબ્સ્ક્રિપ્શન સ્થિતિના આધારે જાહેરાત-મુક્ત અનુભવ અને અન્ય લાભો પ્રદાન કરી શકે છે.