રિલાયન્સ જિયોગિફાઇબર તેના આગામી મોટા ચાલ – ધ હંસ ઇન્ડિયા માટે તૈયાર છે

રિલાયન્સ જિયોગિફાઇબર તેના આગામી મોટા ચાલ – ધ હંસ ઇન્ડિયા માટે તૈયાર છે

રિપોર્ટ્સ અનુસાર રિલાયન્સ તેની ફાઇબર એસેટ્સનું મુદ્રીકરણ કરવા માંગે છે અને વૈશ્વિક રોકાણકારો પર ધ્યાન રાખે છે. કંપની તેની ફાઇબર અસ્કયામતોને અલગ કંપનીમાં ડિગ્રીંગ કરવાની પ્રક્રિયા હેઠળ છે. પછી તે વેચાણ અને લીઝબેક અથવા ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ટ્રસ્ટ (ઇન્વિટ) ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રક્ચર દ્વારા મુદ્રીકરણ કરી શકાય છે.

ઇકોનોમિક ટાઇમ્સના એક અહેવાલ અનુસાર, “વૈશ્વિક પેન્શન અને સાર્વભૌમ સંપત્તિ ભંડોળ અને લાંબા-માત્ર ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર-કેન્દ્રિત નાણાકીય રોકાણકારોને તેની ભારતની ઑપ્ટિક ફાઈબર અસ્કયામતોને તેની બેલેન્સ શીટને વેગ આપવા માટેના મુદ્રીકરણ માટે રિલાયન્સ જિઓ ઇન્ફો કોમના પ્રયાસો કરવા માટેના પ્રયાસો કરવામાં આવે છે. . ” આ વર્ષની શરૂઆતમાં, દેવા ઘટાડવા અને તેની બેલેન્સશીટને મજબૂત કરવા કંપનીએ તેના ટાવર અને ફાઈબર અસ્કયામતોનું મુદ્રીકરણ કરવાની યોજના વિશે જણાવ્યું હતું. આ પગલું ફાઇબર અને ટાવર અસ્કયામતોને બે અલગ અલગ કંપનીઓમાં મુદ્રીકરણ કરવા માટે સ્થાનાંતરિત કરવા માટે અગ્રવર્તી લાગે છે.

તમને જાણ કરાયેલ યોજના વિશે વધુ જાણવાની જરૂર છે અને વધુ:

1. નિવેશિત રોકાણ બેંકો

અહેવાલ અનુસાર, સૂત્રોના જણાવ્યા મુજબ, સંભવિત રોકાણકારો સુધી પહોંચવા માટે ઇન્વેસ્ટમેન્ટ બેંકો સિટી, મોલીસ અને આઈસીઆઈસીઆઈ સિક્યુરિટીઝની નિમણૂંક કરવામાં આવી છે. આ અમેરિકા, એશિયા, ઑસ્ટ્રેલિયા અને મધ્ય પૂર્વમાં હોઈ શકે છે.

2. ફાઇબર અસ્કયામતોનું મૂલ્યાંકન 6-8 અબજ ડોલરની રેન્જમાં હોવાનું અપેક્ષિત છે.

3. ટ્રાન્ઝેક્શન નવા નાણાકીય વર્ષ મધ્યમાં પૂર્ણ થવાની સંભાવના છે.

4. હાલમાં રિલાયન્સ જિયો 220,000 ટાવર્સ ચલાવે છે.

5. રિલાયન્સ જિઓમાં ફાઇબરની 300,000 થી વધુ રુટ કિલોમીટર છે.

6. રિલાયન્સ જિઓએ 1400 શહેરોમાં અત્યાર સુધીમાં જિયોગિગા ફાઇબરનો સારો ગ્રાહક રસ હોવાનો દાવો કર્યો છે.

7. જિઓગિગા ફાઇબર તેના વપરાશકારોને હાઇ સ્પીડ ઇન્ટરનેટ એક્સેસ, વિડીયો ઓન ડિમાન્ડ, બ્રોડકાસ્ટ અને આઇપીટીવી, મ્યુઝિક, વિડીયો કોન્ફરન્સિંગ અને ઈ-કૉમર્સ અને વધુ સહિત સેવાઓનું પેકેજ ઓફર કરશે, જે એક જ કનેક્શન દ્વારા સક્ષમ છે.

8. જિયો પણ હોમ બ્રોડબેન્ડ સેવાઓને બાદ કરતા સમાન પાઇપનો ઉપયોગ કરીને આઇઓટી સેવાઓ ઓફર કરવાની યોજના ધરાવે છે.

9. એરટેલ અને વોડાફોન ફાઇબર સંયુક્ત સાહસની પણ યોજના બનાવી રહ્યા છે, જે તેમની સહ માલિકીની ટાવર કંપની, સિંધુ ટાવર્સની જેમ જ હશે.

10. કંપની આશરે 5 કરોડ ગ્રાહકોને લક્ષ્ય બનાવશે.