ટ્રમ્પની એક્સ-ઝુંબેશ મેનેજરની જેલ ટર્મ 3.5 વર્ષ સુધી વિસ્તૃત – એનડીટીવી ન્યૂઝ

ટ્રમ્પની એક્સ-ઝુંબેશ મેનેજરની જેલ ટર્મ 3.5 વર્ષ સુધી વિસ્તૃત – એનડીટીવી ન્યૂઝ

પૌલ મેનાફોર્ટ એ રશિયન હસ્તક્ષેપ તપાસમાં આરોપ મૂકાયેલા છ ભૂતપૂર્વ ટ્રમ્પ સંગઠનો પૈકીનો એક છે.

વૉશિંગ્ટન:

રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના ભૂતપૂર્વ ઝુંબેશના ચેરમેન પૌલ માનાફોર્ટને 2016 ની યુએસ ચુંટણીમાં રશિયાના રોલમાં રોબર્ટ મ્યુલરની તપાસ અંગેના આરોપો માટે બુધવારે લગભગ 3-1 / 2 વર્ષ વધુ જેલની સજા ફટકારવામાં આવી હતી, જેમાં ન્યાયાધીશે તેમને સખત પ્રવચન આપ્યું હતું. તેના જૂઠાણાં અને ફોજદારી વર્તન.

વૉશિંગ્ટનમાં અમેરિકન ડિસ્ટ્રિક્ટ જજ એમી બર્મન જેક્સન દ્વારા 73 મહિનાની જેલની સજા ફટકારવામાં આવી હતી છ દિવસ પછી જુદા જુદા ન્યાયાધીશે મેનાફોર્ટને 47 મહિનાની નજીવી મુદત પૂરી કરી – ચાર વર્ષની અંદર જ – વર્જિનિયામાં અલગ કેસમાં જેલમાં, ક્રેડિટ માટે નવ મહિના પહેલા તેણે બાર પાછળ પાછળ ખર્ચ કર્યો છે.

જેક્સનને કહ્યું હતું કે તેની સજાના 30 મહિના એક જ સમયે વર્જિનિયા કેસની સજા તરીકે ચાલશે. તેનો અર્થ એ કે સંયુક્ત સજા છ વર્ષ અને નવ મહિના રહેશે.

ગયા સપ્તાહે સજા ફરિયાદની જેમ, મેનફૉર્ટે કહ્યું હતું કે તે તેના કાર્યો બદલ દિલગીર હતો, પરંતુ જેકસનએ તેમને તેમની પસ્તાવો રંગની હારની અભિવ્યક્ત કરી હતી. જેકસને મેનફૉર્ટને કહ્યું કે તેણે વારંવાર ખોટી રીતે જૂઠાણું કર્યું છે અને વારંવાર કપટ કર્યું છે, અને તેણે જે ઉદારતા માંગી હતી તેના માટે કોઈ સારી સમજણ નથી.

“માફ કરું છું કે હું માફ કરું છું કે હું પકડાઈ ગયો છું ” ઉદારતા માટે પ્રેરણાદાયક અરજી નથી, ” જેકસનને મેનફૉર્ટને કહ્યું હતું, જેને ગૌટ નામની સ્થિતિને કારણે વ્હીલચેરમાં કોર્ટરૂમમાં લાવવામાં આવ્યો હતો.

જેકસને એક અનુભવી રિપબ્લિકન રાજકીય ઓપરેટિવ મેનફર્ટને સજા કરી હતી, જેણે યુક્રેનમાં રશિયાના રાજકારણીઓ માટે કામ કરતા લાખો ડોલર કમાવ્યા હતા, જેણે બે કાવતરાના આરોપો બદલ વોશિંગ્ટનમાં સપ્ટેમ્બર 2018 માં દોષિત ઠેરવ્યા હતા.

મેનાફોર્ટ, 69, ગુરુવારે ગયા ગુરુવારે તેમના અન્ય કેસમાં સજામાં કોઈ પસ્તાવો દર્શાવ્યો ન હતો.

મેનાફોર્ટે બુધવારે જૅકસનને કહ્યું હતું કે, “મેં જે કર્યું છે તેના માટે માફ કરું છું અને આજે અહીં જે બધી પ્રવૃત્તિઓ થઈ છે તે માટે હું દિલગીર છું.”

મેનાફોર્ટે ઉમેર્યું હતું કે, “આ કેસમાં મારી પાસેથી બધું જ લઈ ગયું છે – મારી સંપત્તિ, મારી રોકડ, મારું જીવન વીમા, મારા બાળકો અને પૌત્રો માટે વિશ્વાસ, અને વધુ.”

ન્યાયાધીશની આગ્રહ છે કે આમાંની કોઈ પણ તેની સાથે થવી જોઈએ નહીં … તે માત્ર એક વસ્તુ છે જે જવાબદારીની અસલી સ્વીકૃતિની કલ્પના સાથે અસંગત છે, “જજ મેનાફોર્ટને કહ્યું.

જેક્સનને સજા સુનાવણીની શરૂઆતમાં જણાવ્યું હતું કે તેણીએ ગયા ગુરુવારે સજા ફટકારેલી નથી. અમેરિકન ડિસ્ટ્રિક્ટ જજ ટી.એસ. એલિસ દ્વારા વર્જિનિયાના એલેક્ઝાંડ્રિયામાં લાદવામાં આવેલી સજા, જ્યાં મેનાફોર્ટને બગડેલ, કરચોરી માટે જુરી દ્વારા ઓગસ્ટ 2018 માં દોષી ઠેરવવામાં આવ્યો હતો અને તે નિષ્ફળ ગયો હતો. વિદેશી બેંક એકાઉન્ટ્સ જાહેર કરો.

તે 47-મહિનાની સજા ફેડરલ સજાના માર્ગદર્શિકાના ઉપલા સીમાથી બે દાયકા નીચે હતી, કેટલાક કાનૂની નિષ્ણાતોની ટીકાને કારણે તે ખૂબ જ પ્રકાશ હતો.

વૉશિંગ્ટન કેસમાં જેકસનને મેનફૉર્ટને 10 વર્ષ સુધીની જેલ આપી હોત – પાંચ ષડયંત્રની દરેક ગણતરીમાં પાંચ.

જેકસનએ ફેબ્રુઆરી 13 ના રોજ શાસન કર્યું હતું. મેનફૉર્ટે વોશિંગ્ટન કેસમાં મુલરની ઓફિસ સાથે સહકાર આપતા વોશિંગ્ટન કેસમાં તેમનો કરાર ભંગ કર્યો હતો, જેમાં ફરિયાદ પક્ષના ત્રણ બાબતો વિશે રશિયાની તપાસને લગતી બાબતોને લગતી બાબતોનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, જેમાં બિઝનેસ પાર્ટનર સાથેની તેમની ક્રિયાપ્રતિક્રિયા સહિત તેઓ રશિયન ગુપ્ત માહિતી સાથે સંબંધ ધરાવે છે.

મેનફાર્ટે શ્યામ પોશાક પહેર્યો હતો અને સુનાવણી સાથે જોડાઈ હતી. ગયા સપ્તાહે સજા પામેલા, મેનફૉર્ટે ગ્રીન જેલનો કૂદકો પહેર્યો હતો જે પાછળ પાછળ “એલેક્ઝાન્ડ્રિયા ઇનમેટ” શબ્દથી ઝળહળતો હતો.

વૉશિંગ્ટન કેસમાં, મનાફોર્ટને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ સામે ષડયંત્રની સજા ફટકારવામાં આવી હતી, જેમાં મની લોન્ડરિંગથી અનરેજીસ્ટર લોબિંગ માટેના આચરણનો સમાવેશ, અને સાક્ષી છૂટાછેડા સંબંધિત બીજી ષડયંત્રની ગણતરી સામેલ હતી.

બુધવારેની સુનાવણી દરમિયાન, જેકસને શાસન કર્યું હતું કે મેનફોર્ટને સખત સજા કરવી જોઈએ કારણ કે તેણે એક નેતૃત્વની ભૂમિકામાં અભિનય કર્યો હતો, જેણે અન્યોને ગુનામાં ભાગ લેવાનું દિગ્દર્શન આપ્યું હતું. પરંતુ જેકસને કહ્યું કે મેનફર્ટને જવાબદારી સ્વીકારવા માટે ક્રેડિટ મળી હોવી જોઇએ કારણ કે તેણે ઇશ્યૂમાં આચરણ માટે દોષિત ઠેરવ્યો હતો, જોકે તેણે પછીથી વકીલ સાથેના સહકારના સોદાને ભંગ કર્યો હતો.

મ્યુલરની ટીમએ વૉશિંગ્ટન કેસમાં મેનફોર્ટની સજા પર ચોક્કસ ભલામણ કરી નથી. પરંતુ વકીલ એન્ડ્રુ વેસમેને સુનાવણી દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે મેનાફોર્ટે યુ.એસ. સરકાર અને અમેરિકન જનતાને દોષિત બનાવતા વ્યાપક કવર-અપમાં ભાગ લીધો હતો, અને દોષિત ઠેરવ્યા પછી પણ તપાસને અવગણવાનો પ્રયાસ ચાલુ રાખ્યો હતો.

“પૌલ માનાફોર્ટના ઉછેર, તેના શિક્ષણ, તેના અર્થ, તેના તકો તેને આ દેશ માટે એક અગ્રણી ઉદાહરણ તરફ દોરી શકે છે. જોકે, દરેક સમયે, મિનાફોર્ટે અલગ પાથ લેવાનું પસંદ કર્યું હતું,” વીસમેને જણાવ્યું હતું.

“તે વારંવાર ગુનામાં રોકાયો હતો. તેણે એક કઠોર પાઠ શીખ્યા નથી. તેણે અમેરિકન આદર્શોને નબળી પાડવું, પ્રોત્સાહન આપવું, સેવા આપવું પડ્યું નથી”, વીસમેને ઉમેર્યું.

જેકસનની સજા મેનાફોર્ટ, મેન્યુઅલ, જેણે 2016 માં પાંચ મહિના માટે ટ્રમ્પના ઝુંબેશ માટે કામ કર્યું હતું, અને મ્યુલર, જેણે યુક્રેન તરફના ક્રેમલિનના રાજકારણીઓ માટે મેનફૉર્ટની અપ્રગટ લોબિંગને ખુલ્લી કરી હતી, માટે કામ કર્યું હતું, વચ્ચેના બે વર્ષીય કાનૂની લડાઈનો અંત લાવી શકે છે. રશિયાની તપાસની કેન્દ્રસ્થાને.

મનાફોર્ટના વકીલોએ નોંધ્યું હતું કે મુલેરની વિરુદ્ધના કોઈ પણ આરોપમાં ખાસ સલાહકારના મૂળ આદેશથી સંબંધિત નથી: રશિયા અને ટ્રમ્પ અભિયાન વચ્ચે જોડાણ.

મેનફર્ટના વકીલ કેવિન ડાઉનિંગે જેક્સનને કહ્યું હતું કે, “પરંતુ રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણીમાં ઝુંબેશ મેનેજર તરીકે ટૂંકા ગાળા માટે, મને નથી લાગતું કે અમે આજે અહીં આવીશું”, અને તેમને કેસની મીડિયા કવરેજ લેવાનું નક્કી કરવા માટે પૂછ્યું. સજા.

મેનાફોર્ટે જેક્સનને તેમનું નિવેદન શરૂ કરીને કહ્યું કે ગયા સપ્તાહે એલિસ સમક્ષ તેમનું નિવેદન પૂરતી રીતે તેના વિરોધાભાસને પ્રતિબિંબિત કરતું નથી.

ટ્રમ્પે મેનાફોર્ટ માટે રાષ્ટ્રપતિની માફીને નકારી કાઢી નથી, અને ગયા અઠવાડિયે સજા ફટકાર્યા પછી તેણે તેના ભૂતપૂર્વ સહાયક માટે “મને ખૂબ ખરાબ લાગે છે.” જો કે, મનાફોર્ટની કાયદેસરની મુશ્કેલીઓનું માફ કરશો નહીં.

મેનહટન સામે મેનહટન જીલ્લા એટર્નીની ઑફિસ ફોજદારી આરોપનો સામનો કરી રહી છે, આ બાબતથી પરિચિત વ્યક્તિએ ગયા મહિને રોઇટર્સને કહ્યું હતું. ચૂકવણી કરાયેલા રાજ્ય કરમાંથી ઉદ્ભવેલી ચાર્જ રાષ્ટ્રપતિની માફી દ્વારા કાઢી શકાતી નથી, જે ફેડરલ ગુનાઓ માટે લાગુ પડે છે.

મ્યુઅલર કેસ દ્વારા અનુસરવામાં આવેલા બે ફોજદારી કેસોએ મેનફૉર્ટને દાયકાઓ સુધી રિપબ્લિકન પાર્ટીના વર્તુળોમાં એક અગ્રણી વ્યક્તિ તરીકે જોરદાર પતન કર્યું હતું, જેમણે ભૂતપૂર્વ એંગ્લોન બળવાખોર નેતા જોનાસ સવિમ્બી, ભૂતપૂર્વ ફિલિપાઈન પ્રમુખ ફર્ડિનાન્ડ માર્કોસ અને યાનુકોવિચ જેવા આંતરરાષ્ટ્રીય પરિમાણોના સલાહકાર તરીકે પણ કામ કર્યું હતું.

ટ્રૅમ્પની ઝુંબેશ રશિયા સાથે કાવતરું કરી રહી છે કે કેમ અને ટ્રમ્પે ગેરકાયદે તપાસને અવરોધવાની માંગ કરી છે કે કેમ તેની તપાસ અંગે મુલર યુ.એસ. એટર્ની જનરલ વિલિયમ બારને રજૂ કરવાની તૈયારી કરી રહી છે. ટ્રમ્પે જોડાણ અને અવરોધને નકાર્યો છે અને રશિયાએ યુ.એસ. ગુપ્ત માહિતીના નિષ્કર્ષને નકારી કાઢ્યો છે, જેણે 2016 ની ચૂંટણીમાં ટ્રમ્પને પ્રોત્સાહન આપવાના પ્રયાસમાં દખલ કરી હતી.

મેનફર્ટ એ 34 લોકો પૈકી એક છે અને ત્રણ કંપની મ્યુલર દ્વારા ચાર્જ કરે છે. ભૂતપૂર્વ ઝુંબેશ સહાયક રિક ગેટ્સ અને જ્યોર્જ પેપાડોપોલ્સ, ભૂતપૂર્વ રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા સલાહકાર માઇકલ ફ્લાયન અને ભૂતપૂર્વ ટ્રમ્પ પર્સનલ વકીલ માઈકલ કોહેન સહિત દોષિત ઠરાવવામાં આવ્યા છે, જ્યારે લાંબા સમયથી ટ્રમ્પ સલાહકાર રોજર સ્ટોને દોષિત ઠેરવ્યો નથી.

(હેડલાઇન સિવાય, આ વાર્તા એનડીટીવી સ્ટાફ દ્વારા સંપાદિત કરવામાં આવી નથી અને સિંડિકેટેડ ફીડમાંથી પ્રકાશિત થાય છે.)