સ્પાઇસજેટ લગભગ 35 ફ્લાઇટ્સ રદ કરવા આજે પોસ્ટ 737 મેક્સ 8 ગ્રાઉન્ડિંગ – એનડીટીવી ન્યૂઝ

સ્પાઇસજેટ લગભગ 35 ફ્લાઇટ્સ રદ કરવા આજે પોસ્ટ 737 મેક્સ 8 ગ્રાઉન્ડિંગ – એનડીટીવી ન્યૂઝ

ભારતના એવિએશન વૉચડોગ ડીજીસીએએ મંગળવારે રાત્રે બોઇંગ 737 મેક્સ 8 ને જમીન પર મૂકવાનો નિર્ણય જાહેર કર્યો હતો

નવી દિલ્હી:

ભારત દ્વારા બોઇંગ 737 મેક્સ 8 એરક્રાફ્ટને પડાવ્યા પછી, સ્પાઇસજેટ અને જેટ એરવેઝે બુધવારે 300 મુસાફરોને અસર કરતી 20 ફ્લાઇટ્સ રદ કરી હતી. નાગરિક ઉડ્ડયન સચિવ પી.એસ. ખરોલાએ જણાવ્યું હતું કે આજે સ્પાઇસજેટ સેટમાં 35 ફ્લાઇટ્સ રદ કરવા માટે આ સંખ્યા વધવાની શક્યતા છે. સિવિલ એવિએશન મંત્રાલયે સ્પાઇસજેટ અને જેટ એરવેઝને “વધારાની કિંમત ચાર્જ કર્યા વિના” તમામ મુસાફરોને સમાવવા માટે કહ્યું છે.

સ્પાઇસજેટ અને જેટ એરવેઝ એ માત્ર બે ભારતીય એરલાઇન્સ છે જેનું તેમના કાફલામાં 737 મેક્સ 8 છે. સ્પાઇસજેટમાં 13 જેટલા એરક્રાફ્ટ છે જ્યારે જેટ એરવેઝમાં પાંચ છે, જે ઇથિઓપિયન એરલાઇન્સ ક્રેશ પછી ચાર ભારતીયો સહિત 157 લોકોના જીવનનો દાવો કરે તે પછી જ જલ્દીથી ઊભી થઈ ગઈ હતી.

“કાલે એક વાસ્તવિક પડકારરૂપ દિવસ બનશે કારણ કે આજે પ્રતિબંધ ફક્ત દિવસના બીજા ભાગથી જ અમલમાં આવ્યો છે … સ્પાઇસજેટે અમને ખાતરી આપી છે કે તેઓએ બહુવિધ યોજનાઓ હાથ ધરી છે. તેઓએ હાલના વિમાનોનો ઉપયોગ વધાર્યો છે, જેથી રદ્દીકરણ મર્યાદિત થઈ જાય, એમ પીએસ ખરોલાએ બુધવારે જણાવ્યું હતું.

ભારતના ઉડ્ડયન વૉચડોગ ડીજીસીએએ મંગળવારે રાત્રે વિમાનને જમીન પર મૂકવાનો નિર્ણય જાહેર કર્યો હતો . ડીજીસીએના ચીફ બીએસ ભુલ્લારે જણાવ્યું હતું કે 737 મેક્સ 8 વિમાન પરનો પ્રતિબંધ ઉઠાવી તે વિવિધ એજન્સીઓના ઇનપુટ્સ પર આધારિત હશે અને તે ટૂંક સમયમાં થશે નહીં.

સિવિલ એવિએશન મંત્રાલયે સ્પાઇસજેટ અને જેટ એરવેઝને મુસાફરોને કેવી રીતે સમાવવા અને સુનિશ્ચિત માર્ગ પર વિમાનની જમાવટ કરવી તે અંગેની સંપૂર્ણ યોજના સાથે વાત કરવા જણાવ્યું છે. શેડ્યૂલ જાળવવા માટે તેમને નિર્દેશિત કરવા ઉપરાંત, અન્ય એરલાઇન્સને સ્પાઇસજેટ દ્વારા અપલોડ કરવામાં આવતા મુસાફરોને સમાવવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે.

સેક્રેટરીએ જણાવ્યું હતું કે ઓપરેટરોએ “શિકારી કિંમત” માં જોડાવાની ના પાડી દીધી છે.

જોકે, યાત્રા ડોકટરે આપેલી માહિતી અનુસાર, બુધવાર અને ગુરૂવારે સ્પોટ એરલાઇન્સ દેશભરના મહત્વપૂર્ણ માર્ગો પર તીવ્ર વધારો થયો હતો.

સ્પાઇસજેટે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “આ રદ્દીકરણના પરિણામ રૂપે અસરગ્રસ્ત મુસાફરોની મોટાભાગના મુસાફરોને સ્પાઇસજેટ દ્વારા વૈકલ્પિક ફ્લાઇટ્સ પર સમાવવામાં આવી છે, બાકીનાને સંપૂર્ણ રિફંડ આપવામાં આવી છે.”

ઘણા દેશો અને સમગ્ર યુરોપમાં માત્ર પાંચ મહિનામાં વિમાનના બીજા જીવલેણ અકસ્માત બાદ 737 મેક્સનું નિર્માણ થયું. ઓકટોબરમાં, લિયોન એર પ્લેન ઇન્ડોનેશિયાની ઇન્ડોનેશિયાની રાજધાની જકાર્તાથી સમુદ્રમાં તૂટી પડ્યું હતું, જે લેક-ઑફ થયાના 13 મિનિટ પછી, 189 ઓનબોર્ડ પર હત્યા કરી હતી.

ફેડરલ એવિએશન એડમિનિસ્ટ્રેશન (એફએએ), જે યુ.એસ. માં ઉડ્ડયન ઉદ્યોગનું નિયમન કરે છે, બુધવારે એક ચીંચીંમાં જણાવ્યું હતું કે તે “બોઇંગ 737 મેક્સના ઓપરેટરો અને પાઇલોટ્સના તમામ ઉપલબ્ધ ડેટા અને બહોળા પ્રમાણમાં સુરક્ષા પ્રદર્શનની સમીક્ષા કરવાનું ચાલુ રાખે છે.”