ભારતનો સૌથી ઝડપી ઉપ -4 મીટર એસયુવી: મારુતિ બ્રેઝા વિ ફોર્ડ ઇકોસ્પોટ વિ ટાટા નેક્સન વિ મહિન્દ્રા એક્સયુવી 300 – કારટૉક.કોમ

ભારતનો સૌથી ઝડપી ઉપ -4 મીટર એસયુવી: મારુતિ બ્રેઝા વિ ફોર્ડ ઇકોસ્પોટ વિ ટાટા નેક્સન વિ મહિન્દ્રા એક્સયુવી 300 – કારટૉક.કોમ

સબ -4 મીટર સેગમેન્ટ સૌથી વધુ સ્પર્ધકો ધરાવતી ઇંધણ-કાર્યક્ષમ ડીઝલ એસયુવી ઓફર કરે છે. લગભગ તમામ મુખ્ય ઉત્પાદકોએ ઉપ -4 મીટર સેગમેન્ટમાં એસયુવી શરૂ કર્યું છે અને બાકીનાએ આવનારા સમયમાં આ કરવાનું આયોજન કર્યું છે. જો કે, જો તમે ડીઝલ એસયુવી માંગો છો જે લીટીથી ઝડપી છે અને બાકીના પેક કરતા સ્પોર્ટી છે, તો તે શું હશે?

ટાટા નેક્સન એસઆરટી રોઝ ગોલ્ડ એડિશન 1

0-100 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકથી વધુ ઝડપે ડીઝલ સબ -4 મીટર એસયુવીના આ પરીક્ષણમાં ઇકોસ્પોટ ટાટા નેક્સન, મારુતિ સુઝુકી વિટારા બ્રેઝા અને મહિન્દ્રા એક્સયુવી 300 ની પસંદગી કરે છે. તે 12.13 સેકંડમાં 0-100 કિમી / કલાક ચાલે છે, જ્યારે XUV300 દ્વારા 12.78 સેકંડ, વિટારા બ્રેઝ્ઝા દ્વારા 13.33 સેકન્ડ અને નેક્સન દ્વારા 13.30 સેકંડ.

હવે, ચાલો એવા વાઈડ્સ પર જઈએ જે બતાવે છે કે ચાર ડીઝલ એસયુવી દરેક 0-100 કિ.ગ્રા. સ્પ્રિન્ટ પર જાય છે. ચાર એસયુવી છે – નવી લોન્ચ થયેલ મહિન્દ્રા એક્સયુવી 300, ફોર્ડ ઇકોપોપોર્ટ, મારુતિ સુઝુકી વિટારા બ્રેઝા અને ટાટા નેક્સન. તમામ એસયુવીઝના ડીઝલ વેરિયન્ટ્સ પર સરખામણી કરવામાં આવે છે. ટાટા નેક્સન સાથે સૌ પ્રથમ પ્રારંભ કરીને, નીચે આપેલી વિડિઓ બતાવે છે કે એસયુવી 0 કિ.મી. / કલાકથી 100 કિમી / કલાક સુધી કેટલો સમય મેળવી શકે છે.

જેમ વિડિઓમાં જોવા મળે છે, ટાટા નેક્સન ડીઝલ 13.305 સેકન્ડમાં 0 કિ.મી. / કલાકથી શરૂ થાય ત્યારે 100 કિલોમીટર / કલાક ચિહ્નને સ્પર્શ કરે છે. પરીક્ષકના જણાવ્યા અનુસાર, નેક્સન વધુ સારી રીતે કરી શકે પરંતુ તેના આળસુ ગિયરબોક્સ તેને છોડી દે. નેક્સન ડીઝલ 1.5-લિટર એકમ દ્વારા સંચાલિત છે જે 110 ઇંચ પાવર અને 260 એનએમ ટૉર્ક ઉત્પન્ન કરે છે. મહિન્દ્રા XUV300 ના આગમન પહેલાં ડીઝલ સબ -4 મીટર એસયુવી સેગમેન્ટમાં નેક્સન વર્ગના પાવરના શ્રેષ્ઠમાં શ્રેષ્ઠ હતા.

મહિન્દ્રા Xuv300 એસેસરીઝ 1

જે અમને અમારી આગામી કાર, મહિન્દ્રા XUV300 પર લાવે છે. આ કાર ગયા મહિને કંપની દ્વારા લોંચ કરવામાં આવી હતી અને તે પછીથી તે ખૂબ સારો પ્રતિસાદ મળ્યો છે. નીચે આપેલ વિડિઓ બતાવે છે કે એસયુવી દ્વારા 0 કિલોમીટર / કલાકથી 100 કિ.મી. ચાલો તેના પર એક નજર કરીએ.

વિડિઓમાં જોવા મળ્યા મુજબ, XUV300 12.78 સેકન્ડમાં 100 કિ.મી. / એચ ચિહ્નને પાછો મેળવે છે. XUV300 ના ડિઝલ એન્જિનને મેરેઝો એમપીવીમાંથી ઉધાર લેવામાં આવે છે અને 1.5-લિટર 4 સિલિન્ડર એકમ છે. એન્જિન 300 એનએમ ટોર્ક સાથે 115 બાહ્ય પાવરની આઉટક્લેસ-અગ્રણી આઉટપુટ મૂકે છે. તે હવે 6 સ્પીડ મેન્યુઅલ ગિયરબોક્સ સાથે જોડાયેલું છે , જો કે એએમટી વર્ઝન પછીથી લોંચ કરવામાં આવશે .

મારુતિ સુઝુકી વિટારા બ્રેઝ્ઝા, સેગમેન્ટમાં શ્રેષ્ઠ વેચાણ વાહન છે. તેની રજૂઆત પછીથી, એસયુવી વેચાણમાં ટોચની સ્થાને રહ્યું છે અને આગામી શ્રેષ્ઠ વેચાતા એસયુવીના વેચાણ કરતાં બમણાથી વધુનું વેચાણ કરે છે. ચાલો તેના 0-100 કિમી / એચ નંબર પર નજર કરીએ.

વિડીયોમાં જોવા મળે છે તેમ, વિટારા બ્રેઝ્ઝા 0-300 કિ.મી. / કલાકની પ્રવેગક સમય 13.33 સેકંડની ઘડિયાળ ધરાવે છે. એસયુવી વિશે વાત કરતા, તે 1.3 લિટર ડીડીઆઇએસ ડીઝલ એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે જે 200 એનએમ ટોર્ક સાથે પાવરની 89 ભ્રમણ શક્તિ બહાર પાડે છે. તે એમએમટી અને મેન્યુઅલ ગિયરબોક્સ વિકલ્પો બંને મેળવે છે પરંતુ એસયુવી સાથે પેટ્રોલ એન્જિન ivvailableialble.

અહીંનું સબ -4 મીટર એસયુવી ફોર્ડ ઇકોપોપોર્ટ છે. તે બીજા બે કરતાં ઘણી વખત લોંચ કરવામાં આવ્યું હતું અને હકીકતમાં, તે એક છે જેણે ભારતમાં સેગમેન્ટને લોકપ્રિય બનાવ્યું. નીચે આપેલી વિડિઓ એસયુવીના 0-100 કિ.મી. / કલાકની રન બતાવે છે અને તે ચિહ્ન પર જવા માટેનો સમય બતાવે છે. ચાલો તે કેવી રીતે રોલ્સ તપાસો.

ફોર્ડ ઇકોપોપોર્ટ ડીઝલ આ પરીક્ષણ પરના અન્ય એસયુવી કરતા વધુ સારું છે. વીડિયોમાં જોવા મળ્યું છે કે, એસયુવી 0 કિ.મી. / કલાકથી 100 કિલોમીટર / કલાક 12.13 સેકંડમાં આવે છે, જે અહીં ખૂબ ઝડપથી બનાવે છે. ઇકોપોપોર્ટ ડીઝલ 1.5 લિટર -4 સિલિન્ડર, ટર્બોચાર્જ્ડ એકમ દ્વારા સંચાલિત છે જે 215 એનએમ ટોર્ક સાથે પાવરના 98.6 ભ્વનિને બહાર કાઢે છે. તેમાં મેન્યુઅલ અને ઓટોમેટિક ગિયરબોક્સ બંને વિકલ્પો છે.

જો કે, અહીં નોંધનીય એક વાત એ છે કે આ સત્તાવાર આંકડા નથી પરંતુ વાસ્તવિક જીવન પરિસ્થિતિઓમાં જ પ્રવેગક પરીક્ષણો કરવામાં આવે છે. જો તે જ મિકેનિકલ સ્થિતિઓ હોવા પર વ્યાવસાયિક એસવાયમાં તમામ એસયુવી પરીક્ષણ કરવામાં આવે તો પરિણામો અલગ હોઈ શકે છે. આ પરીક્ષણનો ઉદ્દેશ તમને થોડો ખ્યાલ આપવાનો હતો અને અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમે એ શોધી કાઢ્યું છે કે તમારા માટે યોગ્ય કોણ છે.