ત્રણ ડઝનથી વધુ અજાણ્યા બાળકોના માતાપિતા તેમને પાછા શાળામાં પાછા આવવા માંગે છે. ન્યાયાધીશે કહ્યું કે ના. – વોશિંગ્ટન પોસ્ટ

ત્રણ ડઝનથી વધુ અજાણ્યા બાળકોના માતાપિતા તેમને પાછા શાળામાં પાછા આવવા માંગે છે. ન્યાયાધીશે કહ્યું કે ના. – વોશિંગ્ટન પોસ્ટ

દાયકાઓમાં ન્યુયોર્કના સૌથી ખરાબ ખીલ ફાટી નીકળવાના એક કેન્દ્રમાં એક કાઉન્ટીમાં, માતા-પિતાના એક જૂથ તેમના બાળકોને શાળામાં પાછા લાવવા દબાણ કરે છે. મુશ્કેલી? બાળકોને રસી આપવામાં આવતી નથી.

સામાન્ય રીતે, બાળકો અને તેમના પરિવારો જરૂરી રસીકરણમાંથી ધર્મ-આધારિત મુક્તિનો દાવો કરી શકે છે. પરંતુ રોકલેન્ડ કાઉન્ટીના આરોગ્ય વિભાગે કહ્યું છે કે આ સામાન્ય સમય નથી. ન્યુયોર્કમાં, 300 થી વધુ પુષ્ટિવાળા ખીલના કિસ્સાઓ, ન્યૂયોર્ક શહેરમાં 150 થી વધુ અને 146 નજીકના રોકલેન્ડ કાઉન્ટીમાં છે . રોકલેન્ડમાં, મોટાભાગના કેસો અજાણ્યા અને 18 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના લોકોમાં જોવા મળ્યા હતા.

ડિસેમ્બરમાં, ભયાનક ફેલાવાથી કાઉન્ટી અધિકારીઓએ સખત પગલાં લેવાની ફરજ પાડવી પડી હતી – અને, તેઓ કહે છે કે , બિન-માન્ય બાળકોને રસીકરણ દરને 95 ટકા કરતા ઓછી નિશ્ચિત શાળાઓમાં ભાગ લેવાથી પ્રતિબંધિત કરવાના અભૂતપૂર્વ પગલાં.

મહિનાઓ પછી, ગ્રીન મેડો વૉલ્ડફોર્ફ સ્કૂલના 40 થી વધુ પ્રતિબંધિત બાળકોના માતાપિતાએ રોકલેન્ડ કાઉન્ટી આરોગ્ય વિભાગ પર દાવો કર્યો હતો, જેમાં ફેડરલ ન્યાયાધીશને વિદ્યાર્થીઓને વર્ગમાં પાછા જવાની મંજૂરી આપવા જણાવ્યું હતું. આ અઠવાડિયામાં, યુ.એસ. ડિસ્ટ્રિક્ટ કોર્ટના ન્યાયાધીશ વિન્સેન્ટ બ્રિકસેટીએ તેમની વિનંતીને નકારી કાઢી હતી અને જણાવ્યું હતું કે તે બાળકોને શાળામાં પાછા જવાની મંજૂરી આપવા માટે “જાહેર હિતમાં” નથી.

સ્થાનિક જર્નલ ન્યૂઝના નિવેદનમાં , કાઉન્ટીના એટર્ની થોમસ હંબચે જણાવ્યું હતું કે, “આ બાળકો સ્કૂલમાંથી બહાર આવે તેવું કોઈ પણ હકીકતને માણી શકતું નથી, આ ઓર્ડર્સે કામ કર્યું છે.” “તેઓએ આ શાળા વસ્તીમાં ફેલાવાથી ખીલ ફાટી નીકળવામાં મદદ કરી છે.”

પરંતુ માતાપિતાએ પ્રતિબંધ મુક્યો છે, જેમાં કાઉન્ટીએ “બાકાત હુકમ” નો ઉલ્લેખ કર્યો છે, તે મુકદ્દમા અનુસાર, તેમના અને તેમના બાળકોને “અવિરત નુકસાન પહોંચાડે છે અને ચાલુ રહે છે.”

બાળકો માટે, ઓર્ડર તેમના શાળા અને સામાજિક જીવન બન્નેમાં વિક્ષેપ પાડ્યો છે, ફાઇલિંગ કહે છે. માતાપિતાના કિસ્સામાં, તેમના “ઘનિષ્ઠ, બંધારણીય રીતે સુરક્ષિત જીવન પસંદગીઓ. . . trammeled કરવામાં આવી છે. ”

[ ફેસબુક કહે છે કે તે એન્ટિ-રસી સામગ્રી સામે પગલાં લેશે. અહીં તે કેવી રીતે કરવાનું આયોજન છે તે અહીં છે. ]

ગ્રીન મેડો એક ખાનગી વૉલ્ડોર્ફ શાળા છે જે દેશભરના અન્ય લોકોની જેમ આધ્યાત્મિક વિકાસને પ્રોત્સાહન આપે છે. ન્યૂઝ ટાઇમ્સે અહેવાલ આપ્યો છે કે ત્યાં ખીલના કોઈ પણ કેસ નોંધાયા નથી.

માતાપિતાના વકીલ માઈકલ સુસમનને ટાઈમ્સને જણાવ્યું હતું કે, “રૉકલૅંડ કાઉન્ટીએ જે કર્યું છે તે દરેક કલ્પનાશીલ રીતે નોંધપાત્ર રીતે અતાર્કિક છે.”

પરંતુ અધિકારીઓ ચિંતા કરે છે કે શાળા ફાટી નીકળવાની નજીકથી તેના વિદ્યાર્થીઓને વધુ જોખમમાં મૂકે છે.

કાઉન્ટિનું નિરોધ એ રસીકરણ વિરોધી ચળવળ પર વ્યાપક, રાષ્ટ્રીય ચિંતાનો ભાગ છે, પેસિફિક ઉત્તરપશ્ચિમથી દક્ષિણ કેરોલિના અને ન્યૂયોર્ક સુધીના તીવ્ર ખીલના ફેલાવો દ્વારા વિરામચિહ્ન કરવામાં આવે છે. વર્લ્ડ હેલ્થ ઑર્ગેનાઈઝેશનએ 2019 ની ટોચની વૈશ્વિક ધમકીઓમાંથી એક “રસી હચમચી” પણ જાહેર કરી.

છેલ્લા અઠવાડિયે નાટકીય કેપિટોલ હિલની જુબાનીમાં, 18 વર્ષીય એથન લિન્ડનબર્ગર , જે હવે તેમની માતાની ઇચ્છા વિરુદ્ધ રસી લેવા માટે જાણીતા છે, તેમણે રસી વિરોધી ખોટી માહિતીના જોખમો વિશે ચેતવણી આપી હતી, જે અભ્યાસ બતાવે છે, સોશિયલ મીડિયા સાઇટ્સ દ્વારા ઝડપથી ફેલાય છે.

લિન્ડનબર્ગરના દેખાવ પછી, ફેસબુકએ તેના પ્લેટફોર્મ પર એન્ટિ-વેસીન પ્રોપગેન્ડા અને ખોટી માહિતીનો સામનો કરવા માટેની તેની યોજનાની જાહેરાત કરી . ગૂગલ અને એમેઝોનએ સમાન પગલાં લીધાં છે.

નાગરિકોએ રસીકરણની ઍક્સેસની ખાતરી કરવા માટેના પગલાં પણ લીધાં છે. દક્ષિણ કેરોલિનામાં, ઑરેગોન અને અન્યત્ર, 18 વર્ષથી નીચેના દર્દીઓને પેરેંટલ મંજૂરી વિના રસી માટે પૂછવાની મંજૂરી આપવામાં આવે છે. ન્યૂયોર્કમાં, બે રાજ્ય ધારાસભ્યોએ સમાન બિલ રજૂ કર્યો અને અમેરિકન એકેડેમી ઑફ પેડિયાટ્રીક્સ તરફથી સમર્થન મેળવ્યું.

અસોસિએટેડ ન્યૂઝના અધ્યક્ષ એસોસિયેટેડ પ્રેસને એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે “મોટાભાગે કિશોરો અને યુવાન પુખ્ત વયના લોકો માટે કયા પ્રકારનાં સ્વાસ્થ્ય કાળજી નિર્ણયો સૌથી વધુ અર્થપૂર્ણ બનાવે છે તેની સ્પષ્ટ સમજણ હોય છે.” આ યુવાન લોકો પાસે રક્ષણ કરવાનો અધિકાર છે. પોતાને રોગોથી દૂર કરી શકાય છે જે રોગપ્રતિકારક શક્તિ દ્વારા સરળતાથી અટકાવી શકાય છે. ”

ગ્રીન મેડો ખાતે, ડિસેમ્બરના પ્રતિબંધને અસર કરતી વખતે રસીકરણ દર ફક્ત 33 ટકા હતો, જર્નલ ન્યૂઝે અહેવાલ આપ્યો હતો કે કાઉન્ટીના ડેટાને ટાંકીને. ત્યારથી, કાઉન્ટીએ કહ્યું છે કે તે 56 ટકા સુધી વધી છે, જો કે સ્કૂલની પ્રવક્તાએ ટાઇમ્સને કહ્યું હતું કે શેર ખરેખર 83 ટકા હતો – કાં તો માર્ગ, મંજૂર થ્રેશોલ્ડથી ટૂંકા હતા.

શાળા આરોગ્ય વિભાગના આદેશનું પાલન કરે છે, તેની પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે, જ્યારે કાયદેસર રીતે મંજૂર કરવામાં આવે ત્યારે તેના વિદ્યાર્થીઓને પાછા આવકારશે.

આ દરમિયાન, જોકે, બાળકો – જેમાંથી કેટલાક પૂર્વશાળાના યુગના જેટલા નાના હોય છે – ફક્ત ફેલાવા સુધી જ રાહ જોવાની રાહ જોવી પડે છે. એક માતા, જેમણે તેણીને 4 વર્ષની વયજૂથને અજાણ્યા રાખવાનું પસંદ કર્યું છે, તેણે સ્થાનિક મીડિયાને કહ્યું કે તેના બાળકને તકલીફ છે.

“તેણી મૂંઝવણમાં છે,” તેણીએ કહ્યું, “તેની નાની ઉંમરને, તેના શા માટે તેના કેમ્પસમાં મંજૂરી નથી.”

વધુ વાંચો:

એક યુવાન વિદ્યાર્થીએ શિક્ષક દ્વારા બળાત્કારની જાણ કરવા માટે ઘર બોલાવ્યું હતું, પછી પિતા લોડ બંદૂક સાથે દેખાયા હતા

તેણીએ ટાપુઓની ફ્લાઇટ પર એક પાકની ટોચ પહેરી હતી. એરલાઇને તેણીને કવર અપ અથવા કહ્યું.

ટકર કાર્લસન તાજેતરના ઑડિઓમાં મિસ ટીન યુએસએ સ્પર્ધક વિશે સ્પષ્ટ લૈંગિક મજાક કરે છે