ટોયોટા જાપાન માટે ચંદ્ર રોવર બનાવશે – યુનાઈટેડ

જાપાનીઝ કાર ઉત્પાદક ટોયોટા રોવરનું નિર્માણ કરી રહ્યું છે જેનો ઉપયોગ ચંદ્રની શોધ માટે કરવામાં આવશે.

કંપની ચંદ્ર સપાટી પર 10,000 કિમી (6,200 થી વધુ માઇલ) ની મુસાફરી માટે યોગ્ય વાહન બનાવવા માટે જાપાની એરોસ્પેસ એક્સ્પ્લોરેશન એજન્સી (જેએક્સએ) સાથે કામ કરી રહી છે.

સ્પેસ એજન્સી દ્વારા લખાયેલી એક પ્રેસ રિલીઝમાં , તેઓએ કહ્યું કે રોવર બે માઇક્રોબસનું કદ હશે. વાહન પણ બે અવકાશયાત્રીઓને અને કટોકટીમાં ચાર સુધી રહેવા માટે સક્ષમ હશે.

ટોયોટાના દબાણયુક્ત રોવરને જાપાની કાર કંપનીની ઇંધણ-સેલ તકનીક દ્વારા સંચાલિત કરવામાં આવશે, જે સૌર ઊર્જાનો ઉપયોગ કરે છે. માનવામાં આવેલા રોવર્સમાં દબાણયુક્ત કેબિન હશે, તેનો અર્થ એ છે કે અવકાશયાત્રીઓને વાહનમાં હેલ્મેટ પહેરવાની જરૂર નથી.

ટોયોટા સાથેની ભાગીદારી વિશે બોલતા, જેએક્સએના પ્રમુખ હિરોશી યામાકાવાએ કહ્યું કે તે એક મહત્વપૂર્ણ સહયોગ હતો:

આંતરરાષ્ટ્રીય અવકાશ સંશોધનની પડકારમાં ટોયોટા અમારી સાથે જોડાવાથી અમારા આત્મવિશ્વાસને મજબૂત બનાવે છે. દબાણવાળા કેબીનવાળા માનવ રોવર્સ એ એક તત્વ છે જે સંપૂર્ણ સંશોધન અને ચંદ્ર સપાટીના ઉપયોગમાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે.

અમારા સંયુક્ત અભ્યાસો આગળ વધતા, અમે ટોયોટાની ગતિશીલતાને લગતી શ્રેષ્ઠ તકનીકી ક્ષમતાઓનો ઉપયોગ કરવા માંગીએ છીએ, અને અમે મનુષ્ય, દબાણવાળા રોવરની અનુભૂતિ માટે અમારા તકનીકી અભ્યાસોના પ્રવેગકની રાહ જોવી જોઈએ.

JAXA 2029 સુધીમાં આ નવા રોવરને શરૂ કરવાનો લક્ષ્યાંક ધરાવે છે. જાપાન સાથે રોકેટ પર કામ ન કરતું હોવાથી તે ચંદ્ર પર મનુષ્ય લઈ શકે છે, તેઓ આશા રાખે છે કે આ રોવરનો પ્રારંભ આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રોજેક્ટનો ભાગ બનશે. ચાઇના, ભારત અને ઇઝરાયેલે આ વર્ષે ચંદ્ર પરના પોતાના માનવરહિત મિશનને લોન્ચ કરી રહ્યાં છે, કેમ કે અમારા ઉપગ્રહને વધુ સંશોધનનો વિષય છે. મનુષ્યોને ફરીથી ચંદ્ર પર પાછો લાવવામાં આવે તે પહેલાં જ આપણે માત્ર સમયની બાબત બની શકીએ છીએ.

માત્ર રશિયા, યુ.એસ. અને ચીનએ ચંદ્ર પર અવકાશયાનને સફળતાપૂર્વક ઉતારી દીધા છે. ટોયોટાનું નવું નવું રોવર ચંદ્ર પર મુસાફરી કરી શકે તે પહેલા કરતા પહેલા સરળ હતું.

જો તમારી પાસે કોઈ વાર્તા છે, તો તમે તેને અનલૉક કરવા માટે કહેવા માંગો છો [ઇમેઇલ સુરક્ષિત]