ભારતીય પુખ્ત વયના 73 ટકા લોકો તેમની ઊંઘની ગુણવત્તા સુધારવા માંગે છે: સર્વે – ડેઇલી એક્સેલ્સિઓર

ભારતીય પુખ્ત વયના 73 ટકા લોકો તેમની ઊંઘની ગુણવત્તા સુધારવા માંગે છે: સર્વે – ડેઇલી એક્સેલ્સિઓર

નવી દિલ્હી, 15 માર્ચઃ કુલ 73 ટકા ભારતીય પુખ્ત લોકો તેમની ઊંઘની ગુણવત્તામાં સુધારો કરવા માંગે છે, જ્યારે 55 ટકા લોકો સહમત થયા છે કે તેઓ સૂઈ ગયા છે, એમ એક સર્વેમાં જણાવાયું છે.
“55 ટકા ભારતીય પુખ્ત વયના લોકો સહમત થાય છે કે તેઓ સારી રીતે ઊંઘે છે, 73 ટકા હજુ પણ તેમની ઊંઘની ગુણવત્તા સુધારવા માંગે છે, ‘સ્લીપ-હેલ્થ’ પર જાગરૂકતા સ્તરમાં વધારો દર્શાવે છે, 38 ટકા ભારતીય પુખ્ત વયના લોકો કહે છે કે તેમની ઊંઘમાં છેલ્લા પાંચ વર્ષમાં સુધરેલા, બધા દેશોમાં સૌથી વધુ સંખ્યા, “એક સર્વેક્ષણમાં જણાવ્યું હતું કે,” ગ્લોબલ પર્સ્યુટ ઓફ બેટર સ્લીપ હેલ્થ? ગુરુવાર પર પ્રકાશિત.
‘સ્લીપ હેલ્થ’ પ્રત્યેની તેની પ્રતિબદ્ધતાને મજબૂત બનાવવા, આરોગ્ય ટેકનોલોજીમાં વૈશ્વિક નેતા રોયલ ફિલિપ્સે તેના વાર્ષિક વૈશ્વિક ઊંઘ સર્વેક્ષણમાંથી ભારતને તારણો બહાર પાડ્યા.
ઊંઘ અને શ્વસન સંભાળના અગ્રણી સંશોધક તરીકે, ફિલિપ્સનો હેતુ આરોગ્ય અને સુખાકારીના મહત્વપૂર્ણ અને વારંવાર ભૂલીેલા સ્તંભ વિશે વાર્તાલાપ વધારવા માટે આ આંતરદૃષ્ટિનો ઉપયોગ કરવાનો છે: ઊંઘની તંદુરસ્તી.
જ્યારે 34 ટકા ભારતીય વયસ્કો ઊંઘ સુધારવા માટે વધારે ઊંઘ અને સારવારને જાણવા માગે છે, 24 ટકા લોકોએ ‘સ્લીપ હેલ્થ’ વિશે પોતાને વધુ સારી રીતે શિક્ષિત કરવા માટે ઑનલાઇન ફોરમ / સોશિયલ મીડિયાનો ઉપયોગ કર્યો છે.
જ્યારે ઊંઘ સુધારવા માટે આવે છે, ત્યારે 31 ટકા ભારતીય પુખ્ત લોકો વૈશ્વિક સરેરાશ 26 ટકા કરતા વધારે ધ્યાન આપે છે.
રસપ્રદ વાત એ છે કે, નિષ્કર્ષ પણ ઊંઘ સુધારણા ટેક / વેરેબેલ્સનો ઉપયોગ કરવાની ભૂખને ધ્યાનમાં રાખીને 16 ટકા ભારતીય પુખ્ત વયના ઉપકરણોનો ઉપયોગ કરવા ઇચ્છે છે, કારણ કે પહેરવાલાયક તકનીક ગ્રાહકોને તેમની ઊંઘની ગુણવત્તાને નિરીક્ષણ અને સુધારવાની સરળ રીતો આપે છે.
ઊંઘના વિકાર વિશે અજ્ઞાનતા સૂચવે છે, આ સર્વેક્ષણમાં એવું પણ દર્શાવવામાં આવ્યું છે કે લગભગ અડધા લોકો પીડાને કુદરતી, વંશપરંપરાગત, અથવા વયના કારણે થતા હોવાનું માને છે જે ગંભીરતાથી ન લેવાનું એક મુખ્ય કારણ છે.
જો કે, મુંબઈમાં (84 ટકા), બેંગલુરુ (88 ટકા) અને લખનૌ (70 ટકા) ની સરખામણીમાં સારી ગુણવત્તાવાળી ઊંઘ માટે દિલ્હી (47 ટકા) ઓછું લાગે છે.
ફિલિપ્સની વતી કેજેટી જૂથ દ્વારા ચલાવવામાં આવેલા સર્વેમાં ઓસ્ટ્રેલિયા, બ્રાઝિલ, કેનેડા, ચીન, ફ્રાંસ, જર્મની, ભારત, જાપાન, નેધરલેન્ડ્સ, સિંગાપુર, દક્ષિણ કોરિયા અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં 11,006 જવાબોનો ઇન્ટરવ્યુ, ધારણાઓ, અને ઊંઘ આસપાસ વર્તણૂક.
લોન્ચ પર ટિપ્પણી કરતાં, ફિલિપ્સ ઇન્ડિયાના હેડ, સ્લીપ એન્ડ રેસ્પિરેટરી કેરના વડા, હરીશ આરએ જણાવ્યું હતું કે, “તારણો સૂચવે છે કે ભારતીયો સંભવિત સ્વાસ્થ્ય સમસ્યા તરીકે અપૂરતી ઊંઘની અછતને ઓળખતા હોવા છતાં, ઊંઘની સમસ્યાઓ પર જાગૃતિ હજી પણ ઓછી છે અને ઉપલબ્ધ ઉપચાર ઉપચાર ઉકેલો. ”
ડૉ. મનવીર ભાટિયા, ડિરેક્ટર સ્લીપ મેડિસિન અને વરિષ્ઠ ન્યૂરોલોજિસ્ટ, ન્યુરોલોજી એન્ડ સ્લીપ સેન્ટર, નવી દિલ્હી, જણાવ્યું હતું કે, “ઊંઘ એ સ્વાસ્થ્યનો એક આવશ્યક ઘટક છે. ઊંઘની ગુણવત્તા અને જથ્થા આપણા આરોગ્ય, સલામતી અને ઉત્પાદકતાને અસર કરે છે. આજે બદલાતા આરોગ્યસંભાળ વાતાવરણમાં ઊંઘની વિકૃતિઓનું સફળતાપૂર્વક સંચાલન કરવું એ ખૂબ પડકારજનક છે. “(પીટીઆઈ)

ફિલીપ્સ ભારતમાં સ્લીપ-હેલ્થ સુધારવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે. તે ઊંઘના વિકાર, તેના લક્ષણો અને આરોગ્ય પરની અસર તેમજ જીવનની એકંદર ગુણવત્તા વિશે જાગરૂકતા વધારવાના તેના પ્રયત્નો ચાલુ રાખે છે.
કંપનીએ દેશભરમાં 500 થી વધુ ઊંઘ લેબની સ્થાપના કરી છે અને 400 થી વધુ સ્લીપ ટેકનિશિયન્સને તાલીમ આપી છે.
તે ક્લિનિકલલી સાબિત સોલ્યુશન્સ વિકસાવી રહ્યું છે જે લોકોને તેમના ઊંઘની તંદુરસ્તીને નિયંત્રણમાં લેવામાં સહાય કરે છે. તે તેના સ્માર્ટ સ્લીપ સોલ્યુશન્સના વિસ્તરણ અને વિશ્વભરમાં વેચાયેલા દસ મિલિયન ડ્રીમવેર માસ્ક અને કૂશન્સને આગળ વધારતા ગ્રાહકો અને હેલ્થકેર વ્યાવસાયિકોની વધતી જતી અને વિકસિત જરૂરિયાતોને પણ પહોંચી વળે છે.
(યુએનઆઇ)