વિરાટ કોહલી જ્યારે એમએસ ધોનીની આસપાસ છે ત્યારે સુકાની તરીકે વધુ આરામદાયક છે, એમ અનિલ કુંબલે – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ કહે છે

વિરાટ કોહલી જ્યારે એમએસ ધોનીની આસપાસ છે ત્યારે સુકાની તરીકે વધુ આરામદાયક છે, એમ અનિલ કુંબલે – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ કહે છે

વિવેચકોએ વારંવાર દર્શાવ્યું હતું કે કોહલીને છેલ્લી બે વન-ડે મેચમાં કોહલીની કેવી લાગણી હતી. (પીટીઆઈ ફોટો)

ભૂતપૂર્વ ભારતના સુકાની અને કોચ અનિલ કુંબલેના જણાવ્યા મુજબ વિરાટ કોહલી વધુ આરામદાયક છે જ્યારે એમએસ ધોની સ્ટમ્પ્સ પાછળ છે. “મને લાગે છે કે તે ચોક્કસપણે વધારે સુકાની હોવાને બદલે વધુ આરામદાયક છે; ક્રિકેટના સંદર્ભમાં વાતચીતમાં તેમણે કહ્યું હતું કે જ્યારે એમએસ સ્ટમ્પ્સ પાછળ હોય ત્યારે તે વધારે આરામદાયક છે અને પછી તેની અને વિરાટ વચ્ચે વાતચીત ચોક્કસપણે તેને યોગ્ય નિર્ણયો લેવામાં મદદ કરે છે.

ભારતે કોહલીને ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમમાં કપ્તાન તરીકે પદભ્રષ્ટ કર્યા ત્યારથી ભારતને તાજેતરમાં ઘરની પ્રથમ વનડે શ્રેણીની હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. ભારત પાંચ મેચની શ્રેણી 2-0થી આગળ છે, પરંતુ ઓસ્ટ્રેલિયા તેની તરફેણમાં 3-2થી આગળ નીકળી ગયું હતું. છેલ્લા બે મેચમાં એમ.એસ. ધોનીને આરામ આપવામાં આવ્યો હતો અને 2011 ની વર્લ્ડકપ વિજેતા ભૂતપૂર્વ સુકાની વગર મેદાનમાં પોતાની અસ્વસ્થતા બદલ કોહલી સ્કેનર હેઠળ આવી હતી.

કુંબલેએ કહ્યું, “મારો મતલબ એમએસ માટે કુદરતી રીતે આવે છે.” “તે લાંબા સમયથી કેપ્ટન રહ્યો હતો. તે સ્ટમ્પ્સ પાછળ છે, તેથી તે રમતને બીજા કરતા વધુ સારી રીતે વાંચે છે. તે બોલર સાથે વાતચીતમાં દેખાઈ આવે છે કે તેને બોલિંગ કરવાની જરૂર છે, જે બોલરોને બોલિંગ કરવાની જરૂર છે. અને ક્ષેત્ર મૂકવા સાથે પણ. ”

“મને લાગે છે કે વિરાટ ચોક્કસપણે વન ડે ક્રિકેટમાં એમએસ ધોની પર ઘણો આધાર રાખે છે, તે માટે તે યોગ્ય ક્ષેત્રની તકલીફો ધરાવે છે. તેથી તે છેલ્લા બે મેચમાં કદાચ ચૂકી ગઇ તે કંઈક છે. અને જો તમે છેલ્લા 10 અથવા 15 ઓવરમાં જુઓ છો – બીજા અર્ધ અથવા અંતિમ પાવરપ્લે વિરાટ સામાન્ય રીતે સીમાને સંચાલિત કરે છે. તેથી હા, જ્યારે એમ.એસ. ત્યાં છે ત્યારે તે સીમાચિહ્ન પર છે અને અચાનક તેણે છેલ્લા બે ઓવર અને છેલ્લા દસ ઓવરનો દબાણ હેઠળ રાખ્યો હતો. તેથી હા, તે એમએસ ધોની પર ઘણો આધાર રાખે છે.

કુંબલેએ એમ પણ કહ્યું હતું કે આગામી ભારતીય પ્રીમિયર લીગમાં ખેલાડીઓનું મેનેજિંગ વર્કલોડ ખાસ કરીને મુશ્કેલ બની શકે છે કારણ કે તે સામાન્ય ચૂંટણીઓ સાથે સંકળાયેલી છે. “તમે ખાતરી કરવા માંગો છો કે તેઓને પૂરતું આરામ મળે. કારણ કે આઇપીએલ દરમિયાન ઘણી બધી પ્રતિબદ્ધતાઓ છે, તમે જાણો છો કે તમે મેચો વચ્ચે ઘણો પ્રવાસ કરો છો. તમે દેશને પાર કરી રહ્યા છો. અને ચૂંટણીઓ સાથે, મને ખાતરી છે કે ઘરની રમતો કરતાં ઘણું દૂર મેચ હશે, “તેમણે જણાવ્યું હતું.

“આદર્શ રીતે તમારી પાસે સાત ઘર રમતો અને સાત દૂર હશે. પરંતુ હવે આપણે જાણતા નથી. ખાસ કરીને આઈપીએલના બીજા ભાગમાં વિશ્વ કપની નજીક. તમારે વધુ મુસાફરી કરવી પડી શકે છે. આદર્શ રીતે તમે ઇચ્છો છો કે બોલરો ખાસ કરીને નેટમાં ખૂબ જ ઓછી બોલિંગ કરે અને મેચમાં બૉલિંગની લયમાં આવવા માટે જે પણ જરૂરી હોય તે સુનિશ્ચિત કરો. તે એક મુશ્કેલ પરિસ્થિતિ છે, તમે રમતમાંથી વિરામ ખૂબ વધારે નથી માંગતા અને ઠંડી બોલો અને પછી પાછા આવો. તમે તેમને રોકવા માંગો છો. અને આદર્શ આઈપીએલ ટીમો તમારા ચાવીરૂપ ખેલાડીઓને જોશે – જે પણ વર્લ્ડકપ માટે મુસાફરી કરશે તે બધા તેમની સંબંધિત ટીમો માટેના મુખ્ય ખેલાડીઓ છે. તમે દરેક મેચમાં 100 ટકા ઇચ્છો છો. તેથી ફ્રેન્ચાઇઝ માટે પણ તે મુશ્કેલ પરિસ્થિતિ બની રહેશે, એમ સુપ્રસિદ્ધ ભૂતપૂર્વ સ્પિનરએ કહ્યું હતું.