આઈપીએલ 2019: વન-સિઝનના અજાયબીઓની ટુર્નામેન્ટ 12 સિઝનમાં જોવા મળે છે – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

આઈપીએલ 2019: વન-સિઝનના અજાયબીઓની ટુર્નામેન્ટ 12 સિઝનમાં જોવા મળે છે – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

કામરાન ખાનની વાર્તા એ સંપત્તિની ચીજોની એક સંપૂર્ણ વાર્તા હતી. (એક્સપ્રેસ આર્કાઇવ)

ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની બધી ટીમોએ 2008 માં ટુર્નામેન્ટ શરૂ થયા પછી એક સિઝનના અજાયબીઓમાંથી લાભ મેળવ્યો છે. આ એવા ખેલાડીઓ છે જે અસાધારણ પ્રદર્શન સાથે મોસમ લગાવે છે, પરંતુ બધાં જ ઝડપથી બળી જાય છે. જો કે, તે એવા ખેલાડીઓ છે જે કોઈએ આ રમત પર આવા ઉચ્ચ પ્રભાવની અપેક્ષા રાખતા નથી અને તેમના પ્રદર્શનથી ઘણો ઉત્સાહ થયો છે.

અહીં આઈપીએલના છેલ્લા 12 આવૃત્તિઓમાંથી સાત જેવા ખેલાડીઓ છે, જે ફક્ત થોડા જ સમય માટે તેજસ્વી રીતે ચમકતા હોય છે.

પૌલ વેલ્થેટિ મોહાલીમાં ચેન્નાઇ સુપર કિંગ્સ સામે તેની સદીનો ઉજવણી કરે છે. (કમલેશ્વર સિંહ દ્વારા એક્સપ્રેસ ફોટો)

પોલ ચંદ્રશેખર વેલ્થેટિ: 2011 માં કિંગ્સ XI પંજાબ સાથે વિસ્ફોટક જમણેરીનો અવિશ્વસનીય સફળતાનો સીઝન હતો. ઇનિંગ્સની શરૂઆત કરીને, વેલ્થેટિએ CSK સામે 63 બોલમાં નાજુક 120 રન સાથે આ સિદ્ધિ હાંસલ કરી. તેણે 483 રન સાથે છઠ્ઠા ક્રમની સૌથી વધુ રન-સ્કોરરને સમાપ્ત કરી.

જો કે, નબળા સિઝનમાં આવતા વર્ષે તેને તરફેણમાં પડ્યા. તેમની છેલ્લી મેચ 2013 માં હતી જ્યાં તેણે કેક્સિપ માટે ફક્ત 6 રન બનાવ્યા હતા. આઈપીએલમાંથી બહાર નીકળ્યા પછી, જમણેરીએ એર ઇન્ડિયાની ક્રિકેટ ટીમ માટે રમી હતી, જ્યાં તે રમતના ક્વોટા હેઠળ કાર્યરત હતો.

સ્વેનિલ અસનોડકર શેન વૉર્નની આગેવાની હેઠળની રાજસ્થાન રોયલ્સ હેઠળના એક મુખ્ય ઘટકોમાંનો એક હતો. (એક્સપ્રેસ ફોટો)

સ્વપ્નિલ અસનોડકર: ગોવાના સ્મિત બેટ્સમેન શેન વોર્નની આગેવાની હેઠળના રાજસ્થાન રોયલ્સના એક મુખ્ય બેટ્સમેનોમાંનો એક હતો, જેમણે 2008 માં આઈપીએલની પ્રથમ આવૃત્તિ જીતી હતી. ગ્રેમ સ્મિથની તેમની શરૂઆતની ભાગીદારીએ ટીમ માટે અજાયબીઓની કામગીરી કરી હતી. તેણે 9 ઇનિંગ્સમાં 341 રનની સરેરાશ સરેરાશ 34.55 અને 133.47 ની સ્ટ્રાઇક રેટથી 311 રન બનાવ્યાં. જો કે, આગામી સિઝનમાં નબળા રનથી તે ટુર્નામેન્ટમાંથી બહાર નીકળ્યો.

કામરાન ખાન: તે ધનદોલતની વાર્તા હતી. લાકડાની કતલના પુત્ર, ખાન ઉત્તરપ્રદેશમાં માઉથી ગૌરવ પામ્યા હતા, અને નમ્ર પૃષ્ઠભૂમિથી આવ્યા હતા . મુંબઈના ઉપનગરીય ટ્વેન્ટી 20 ટૂર્નામેન્ટમાં એક પ્રભાવશાળી શોએ તેમને રાજસ્થાન રોયલ્સ સાથે કરાર કર્યો હતો. સ્લિંગની ક્રિયા સાથે ડાબોડી બોલર, કામરને 200 9 માં તેની પહેલી સીઝનમાં બેટ્સમેનોને મુશ્કેલીમાં મૂક્યા હતા.

જો કે, તેની બોલિંગ એક્શનને ચકિંગ માટે બોલાવવામાં આવી હતી. તેની કાર્યવાહી સુધારવા છતાં, 2011 માં તે હવે પુણે વોરિયર્સ માટે ફક્ત થોડા જ મેચ રમી શક્યો હતો. તેમણે કોઈ કરાર મેળવ્યો નહીં અને ઘઉંના ખેડૂત બન્યાં , રાજસ્થાન રોયલ્સના ભૂતપૂર્વ ભૂતપૂર્વ સુકાની શેન વોર્નએ પણ ટિપ્પણી કરી.

તે વિચિત્ર લાગે છે કે કામરાન ખેતર પર કામ કરે છે અને આઈપીએલ રમી રહ્યો નથી.
મને ટેલેન્ટની કચરો, તમારી બરાબર સાથીને આશા છે .. http://t.co/i4tZATV5

– શેન વોર્ન (@ શેનવર્ન) 7 મે 2012

કિંગ્સ ઈલેવન પંજાબ અને કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ વચ્ચે આઇપીએલ મેચ દરમિયાન પ્રીટિ ઝિન્ટા સાથે મનપ્રીત ગોની. (કમલેશ્વર સિંહ દ્વારા એક્સપ્રેસ ફોટો)

મનપ્રીત ગોની: પંજાબના ઊંચા સીમરે 2008 માં તાત્કાલિક અસર કરી હતી જ્યારે તેણે સીએસકે માટે રમી હતી. તેમની પ્રથમ સીઝનમાં, તેમણે 7.38 ની અર્થતંત્ર દર પર 17 વિકેટ લીધી.

ભારતની કોલ-અપ પછી આવી, પરંતુ હોંગકોંગ અને બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ બે મૅચમાં નબળા શોએ તેમની કારકિર્દીમાં ઘટાડો જોયો. ગોનીને બાદમાં 2013 માં કિંગ્સ ઇલેવન પંજાબ દ્વારા લેવામાં આવ્યો હતો, અને કેકેઆર સામે તેની એક નોંધપાત્ર કામગીરી હતી જ્યાં 18 બોલમાં 42 રનની ઝડપી ગોલથી તેને મેન ઓફ ધ મેચ એવોર્ડ મળ્યો હતો.

મનવિંદર બિસ્લા: બિસ્લાએ 2009 માં ડેક્કન ચાર્જર્સ માટે વિકેટકીપર-બેટ્સમેન તરીકે આઇપીએલમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. જોકે, કોલકાતા નાઇટ રાઈડર્સ સાથે 2011 માં યોજાયેલી તેની શ્રેષ્ઠ રજૂઆત થઈ હતી. 48 બોલમાં તેમના મેચ વિજેતા 89 એ કેકેઆરએ 2012 ની ફાઇનલમાં સીએસકેને હરાવ્યું.

જો કે, કેકેઆર સાથે તેની ઇનિંગ પછી એક અચાનક અંત આવી. 2015 માં, આરસીબી દ્વારા તેને ખરીદવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ બે મેચો બાદ તેને બેન્ચ કરવામાં આવ્યો હતો અને 2016 અને 2017 માં તેનું વેચાણ કરવામાં આવ્યું હતું.

રાહુલ શર્મા: પુણે વોરિયર્સ ઇન્ડિયાના સ્થાનાંતરિત થતાં લાંબા લેગ-સ્પિનરએ આઈપીએલ કારકિર્દી ડેક્કન ચાર્જર્સ સાથે શરૂ કર્યો હતો. તેણે 2011 માં પોતાની પહેલી સિઝનમાં સચિન તેંડુલકરને પદભ્રષ્ટ કર્યા પછી હેડલાઇન્સ બનાવ્યા હતા અને 14 મેચમાં તેણે 13 વિકેટ લીધી હતી. તેને રાષ્ટ્રીય ટીમ પણ કહેવામાં આવી હતી, જ્યાં તેણે ચાર ઓડીઆઈ અને બે ટી 20 આઈ રમ્યા હતા.

જુલાઈ 2012 માં આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે તેમનો છેલ્લો દેખાવ શ્રીલંકા સામે આવ્યો હતો. જો કે, દક્ષિણ આફ્રિકાના ક્રિકેટર વેન પાર્નેલ અને અન્ય સેલિબ્રિટીઝ સાથે મુંબઇ પાર્ટીમાં અટકાયતમાં હોવાના કારણે તેની કારકિર્દી ટૂંકી થઈ ગઈ હતી અને તેણે નાર્કોટિક્સ માટે હકારાત્મક પરીક્ષણ કર્યું હતું.

સુદીપ ત્યાગી નવી દિલ્હીમાં ફિરોઝેશ કોટલા ખાતે પ્રેક્ટિસ સત્ર દરમિયાન. (રવિ કાંઝિયા દ્વારા એક્સપ્રેસ ફોટો)

સુદીપ ત્યાગી: ઉત્તરપ્રદેશના ઝડપી ઝડપી ગોલંદાજએ સ્થાનિક સર્કિટમાં 200 9 માં 10 વિકેટની ભાગીદારી સાથે રિપલ્સ બનાવ્યાં હતાં. ભારતીય ક્રિકેટમાં તે પછીની મોટી વાત હતી, અને સીએસકે દ્વારા તેને તોડી નાખવામાં આવ્યો હતો. ત્યાગીએ દક્ષિણ આફ્રિકામાં આઇપીએલની 2009 ની આવૃત્તિમાં તેની સંભવિતતા દર્શાવી હતી, જેમાં તેણે એબી ડી વિલિયર્સને યાદથી બરતરફ કર્યો હતો. તે પછી, તે ભારત માટે ચાર ઓડીઆઈ રમી ગયો, પરંતુ યોજના મુજબ વસ્તુઓ ચાલતી નહોતી. તેઓ CSK ટીમમાં સ્થાન શોધવામાં નિષ્ફળ રહ્યા હતા અને 2013 માં સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ માટે બેંચ પર હતા.