આધુનિક સૌંદર્ય ત્વચા ઊંડા – ધ ન્યૂ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

આધુનિક સૌંદર્ય ત્વચા ઊંડા – ધ ન્યૂ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

અન્ય પેઢીની જેમ, હજાર વર્ષ મેકઅપ અને ત્વચા સંભાળમાં છે. માત્ર એટલો જ ફરક છે કે હજાર વર્ષ તેમના જીવનની સ્કિન્ટલેક્ચ્યુઅલ ફિલસૂફીને કોસ્મેટિક દેખાવમાં પણ વિસ્તૃત કરે છે. તેમની અંતરાત્મા આધારિત, જાગરૂકતા આધારિત જીવનશૈલી તેમના સૌંદર્ય પસંદગીઓમાં પ્રતિબિંબ પાડે છે. વધુ સરળતા અને ઓછા એક્સોટિકાએ તેના જીવનચક્રને નવીકરણ આપ્યું હોવાનું જણાય છે. પાછા 69 બીસીમાં, એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે ક્લિયોપેટ્રાએ ગધેડાના દૂધ, મધ, ડેડ સી મીઠું અને બદામ તેલના પ્રવાહીમાં તેની સુંદરતા લીધી હતી.

સમકાલીન શહેરોમાં – ખાસ કરીને ભારતમાં અને વિકાસશીલ વિશ્વમાં, જ્યાં ત્વચા સંભાળ નિષ્ણાત ઓક્સિજન કરતી માસ્ક, બાયોનિક ઓક્સિજન ફેશન્સ અને ચહેરાના ફ્લેશ ઑક્સિજન માસ્કની ભલામણ કરે છે – તે એક ફાયદો છે, વિશ્વ કપ તેના શુદ્ધ હવા, સ્પષ્ટ પાણી, કુમારિકા સાથે ભરાઈ જાય છે. જમીન અને ફળદ્રુપ જંગલો કે જેણે પૂરતી ઓક્સિજન ફેંકી દીધી.

આજે, ટકાઉ અનામત ઘટાડવા સાથે, સ્કિનકેર ઉદ્યોગ આધુનિક દિવસના જોખમો જેમ કે પ્રદૂષણ, ભારે હવામાન અને કૃત્રિમ અને પેકેજ્ડ પદાર્થો માટે અતિશય અવરોધનો સામનો કરી રહ્યો છે. યીસ્ટ આધારિત ઉત્પાદનો શેલ્વ પર ત્વચાની રોગપ્રતિકારક તંત્રમાં સંતુલન પુનઃસ્થાપિત કરવા અને કુદરતી સંરક્ષણ પ્રણાલીઓને શક્તિ અપાવવા માટે છે. વપરાશકર્તાઓ રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવા માટે ત્વચામાં સારા બેક્ટેરિયાને સુરક્ષિત કરવાની જરૂરિયાત વિશે સભાન થઈ રહ્યાં છે.

જો માનવ માઇક્રોબાયોમ માનવ જીનોમનું સમકક્ષ છે, તો ભૂતપૂર્વ જીન્સ 100 થી 1 સુધી જીનોમ જીન્સ કરતા વધારે છે. કસ્ટમાઇઝ પ્રોબાયોટિક્સ સાથે લોડ કરવામાં આવતી ચામડી ઉત્પાદનો વધુ લોકપ્રિય બનવાની અપેક્ષા રાખો. Millennials $ 274 બિલિયન કોસ્મેટિક્સ ઉદ્યોગ વાસ્તવિકતા તપાસ લેવા માટે દબાણ છે.

સુંદર છીએ

21 મી સદીમાં સૌંદર્યનો વિચાર જાતિ, વંશીયતા અને સાંસ્કૃતિક સામ્યતાને સંબોધવા માટે ફક્ત મેકઅપ અને ત્વચા સંભાળથી આગળ ચાલ્યો ગયો છે. મહિલા તરીકે ઓડરે લોર્ડ પ્રસિદ્ધપણે કહ્યું હતું કે, “મારી સંભાળ રાખવી એ એકલા સ્વાર્થી નથી. તે સ્વ-બચાવ પણ છે અને તે રાજકીય યુદ્ધનું કાર્ય છે. “કોસ્મેટિકલી મેળવેલ યોગ્ય ત્વચા રાજકીય રીતે ખોટી છે, અને મેગેઝિનના આવરણ પર અંધારા ત્વચા રંગની મહિલાઓનું ઓછું પ્રતિનિધિત્વ, જાહેરાત ઝુંબેશો અને ઉત્પાદન ફોર્મ્યુલેશન્સમાં પણ વધારો થયો છે. સૌંદર્ય પ્રત્યે વ્યાપક અભિગમની આજુબાજુ મોટી ચર્ચા.

નિક્કા જેવા બ્રાંડ્સે પકડ્યા છે અને જોખમી રોમાંસ આઇશેડો અને કોન્ટૂર અને કોન્કરથી ઘેરા ત્વચા ટોનને પૂરક બનાવતા ઉત્પાદનો રજૂ કર્યા છે – પૃથ્વી અને તટસ્થ નુડ હોઠવાળું રંગો ઉપરાંત એક કોન્ટૂર અને હાઈલાઇટ સંયોજન. બ્રાંડમાં લાલ હોઠવાળું રંગોની સંપૂર્ણ રેખા છે જે ખાસ કરીને બ્રાઉન અને ઓલિવ ત્વચા માટે બનાવેલ છે. સૌ પ્રથમ આંતરરાષ્ટ્રીય બ્રાન્ડ્સ જેમ કે બ્લેક ઓપલ અને એમએસી દ્વારા રજૂ કરવામાં આવી હતી, જે પરંપરાગત રૂપે વ્યક્તિગત સંભાળ પ્રત્યે સંવેદનશીલ, સુંદર ભારતીય બ્રાન્ડ્સના સંબંધમાં બ્રાંડ તરફની મર્યાદિત અભિગમને વિસ્તૃત કરે છે. શાહનાઝ હુસૈનને દાખલા તરીકે, ગરમ ચામડીના ટોન માટે લિક્વિડ ફાઉન્ડેશન અને લિપસ્ટિક્સની એક લાઇન તૈયાર કરી છે. શાહરૂખ ખાન, જ્હોન અબ્રાહમ, શાહીદ કપૂર અને દીપિકા પાદુકોણે જેવા બૉલીવુડના ચિહ્નોને જાતિવાદને ટેકો આપતા નિષ્પક્ષતા બ્રાન્ડને સમર્થન આપવા માટે લેમ્બાસ્ટ કરવામાં આવ્યા છે.

તેના ઝવેરાત જાહેરાતોમાં સંબંધિત મહિલાઓને પ્રદર્શિત કરીને વૈકલ્પિક જાહેરાતોના સિદ્ધાંતોને અપનાવવા માટે તનિષક પહેલો એક હતો: ઉદાહરણ એ છે કે તેણીની બીજી લગ્ન માટે તૈયાર થઈને, એક યુવાન બાળક સાથે ઘેરી ચામડીવાળી માતા દર્શાવે છે. આશ્ચર્યજનક રીતે ઉષ્ણકટિબંધીય અને ઢીંગલી મોડેલ આર્કાના અકિલ કુમારને અપમાર્કેટ બ્યૂટી કેર કંપની ફોરેસ્ટ એસેન્શિયલ્સ દ્વારા સહી કરવામાં આવી છે. આ લઘુમતીઓ તેમની ચોક્કસ જરૂરિયાતો તરફ ધ્યાન આપવાની માંગ કરતા, એક કદના બંધબેસતા-બધા સિદ્ધાંતોથી ભંગ થઈ રહી છે. ડાર્ક રંગોમાં મેલેનિન અને રેડિયેશન-ડિફાઈંગ હાઇપરપીગ્મેન્ટેશનના ઉચ્ચ સ્તરો છે, જેણે કોસ્મેટિક કંપનીઓને બેસાડ્યા છે અને તેમની લેબમાં નોટિસ આપી છે.

ફ્રેંચ સ્કીનકેર બ્રાન્ડ નુહાનિયામ, જેની ઉત્પાદનો ખાસ કરીને મધ્યમથી ઘાટા ત્વચા ટોન્સ માટે વિકસાવવામાં આવી છે, તે યુકેમાં લોન્ચ થશે. લશ શેમ્પૂથી મેકઅપ સુધી, તેમના ઘન સ્વરૂપમાં ઉત્પાદનો વેચીને શૂન્ય પેકેજીંગ માટે “નગ્ન” ચળવળની પહેલ કરે છે. જાન્યુઆરીમાં, યુકેમાં તેની પ્રથમ પેકેજિંગ-મુક્ત કોસ્મેટિક દુકાન ખોલવામાં આવી હતી. હેશટેગ્સ અંતઃકરણની સુંદરતા પર વલણ ધરાવે છે- # પાસઑનપ્લાસ્ટિક ઝુંબેશ અને # પાણીવિહીનતા તેમની જરૂરિયાતો પ્રત્યે ગ્રાહક ચેતનાને દિશામાન કરવા માટે છે.

પાણી કોસ્મેટિક ઉદ્યોગનો સૌથી વધુ વપરાયેલો ઘટક છે, અને તે વૈશ્વિક ચિંતા પણ છે. એલ ઓરિયલ ઇન્ડિયા 2020 સુધીમાં ફિનિશ્ડ પ્રોડક્ટ દીઠ 60 ટકા સુધી પાણીનો વપરાશ ઘટાડશે અને હિન્દુસ્તાન યુનિલિવરના પ્રયાસોએ 55 ટકા જેટલો ઘટાડો કર્યો છે. પાવડર સાફ કરનાર, શુષ્ક શીટ માસ્ક અને 100 ટકા પાણી મુક્ત સુંદરતા લોન્ચ જેવા આખા વર્ષમાં ‘શુષ્ક’ ઉત્પાદનો ક્ષિતિજ પર છે.
ઉદ્યોગ તેના વિકાસ સાથે ગતિશીલ, પ્રાયોગિક અને ઉદાર બની રહ્યું છે. એપ્લિકેશન આધારિત ઉત્પાદનોથી ઇંજેસ્ટિબલ્સ સુધી, એક દાયકા પહેલા તે અવકાશ વધુ ઝડપી છે. કેટલીક સુંદર ગોળીઓ વૃદ્ધત્વને બંધ રાખવાનું વચન આપે છે.

શરીરમાંના તમામ સૂક્ષ્મજીવોના જીન્સના કુલ શરીર, માઇક્રોબાયોમ્સ, પ્રદૂષણ સામે લડવા માટેનું નવું હથિયાર છે. વિરોધી પ્રદૂષણ ત્વચા સંભાળ ટ્રેક્શન પસંદ કરી રહી છે કારણ કે પ્રદૂષણ ત્વચાની સંવેદનશીલતામાં વધારો કરે છે, ઓછી ઓક્સિજનને કારણે અકાળ વૃદ્ધત્વ થાય છે જે ત્વચાની પોતાની જાતને સુધારવા માટેની ક્ષમતાને પ્રતિબંધિત કરે છે. ખીલ, કાળો ફોલ્લીઓ, રંગદ્રવ્ય, બળતરા અને અન્ય ચામડીની સ્થિતિની વધુ પડતી સારવાર એ એડેપ્ટજેન્સ-હર્બ્સના ઉપયોગથી પહેલા કરતા વધુ સરળ છે જે શરીરને હોર્મોન્સ અને તાણને સંચાલિત કરવામાં મદદ કરે છે.

“ત્વચા શરીરનો સૌથી મોટો અને સૌથી ખુલ્લો ભાગ છે. ઈંધણપ્રસ્થ ઍપોલો હોસ્પિટલ્સ, ત્વચારોગવિજ્ઞાનના સિનિયર કન્સલ્ટન્ટ ડો. ડી. ડી. મહાજન કહે છે કે, તેનાથી બનેલી કોઈપણ વસ્તુ રોગપ્રતિકારક તંત્રને સીધી અસર કરે છે અને તેનું મુખ્ય કાર્ય સૂક્ષ્મજંતુઓ, અલ્ટ્રાવાયોલેટ કિરણો અને અન્ય આવા એન્ટિબોડીઝથી રક્ષણ આપે છે, તે જરૂરી છે કે આપણે ત્વચાની જરૂરિયાતોને સમજીએ. દિલ્હી, જે અવિશ્વસનીય સૌંદર્ય અનુભવે છે, તે આધુનિક સમયમાં ઝડપી ઠીક છે.

“આ ગોળીઓ લેવી એ સમય બચાવ અને તકલીફમુક્ત છે. પરિણામો થોડા અઠવાડિયામાં જોવા મળે છે, “તે કહે છે કે, ઓમેગા 3 ત્વચા સેલ આરોગ્ય માટે શ્રેષ્ઠ આહાર ચરબી તરીકેનું એક, વિટામિન ઇ ને વાળના સ્વાસ્થ્ય માટે તેના કુદરતી એન્ટીઑકિસડન્ટ દ્વારા પ્રમોટ કરવામાં આવે છે અને વિટામિન સી, અલ્ટ્રાવાયોલેટ ફોટોોડમેજ સામે રોકવા માટે ભલામણ કરે છે. ગ્લાયસોડિન સાથે વિરોધી વૃદ્ધત્વ, ચામડીના ચેપ સામે લડવા માટે રેઝવેરાટ્રોલ, ઓમેગા 6-9 સ્કેર માટે કોમ્પ્લેક્સ, અને વિટામિન કે 2 કરચલીઓનો ઉપચાર કરવા માટે છે. મિલેનિયલ્સ તાજા જેવા: નવી ચામડીની દુકાનદાર, એરટેઇટ પેકેજિંગમાં તાજા-ઓફ-ધ-લેબ ઉત્પાદનો માટે માસ્ટરકાર્ડનો ઉપયોગ કરશે, મોટેભાગે કોરિયનો દ્વારા સોગંદ કરનારા એમોઉલ્સ.

સૌંદર્ય ખરીદનારાઓ દ્વારા પ્રાકૃતિક શોટ્સ પસંદ કરવામાં આવે છે, જેઓ ખૂબ વધારે પાર્ટી કરે છે: હળદરને સવારમાં પહેલી વસ્તુ શૉટ કરવાનો પ્રયાસ કરો, પરંતુ કસ્તૂરી હળદરનો ઉપયોગ કરવાનું ધ્યાન રાખો. શોષણ માટે થોડું લીંબુ ઉમેરો. આળસુ ચામડી કુંવરપાઠામાંથી બનાવેલો મેક્સિકોનો દારૂ ડાઉનરો સફરજન સીડર સરકો અજમાવી શકે છે જે બન્ને ક્ષારયુક્ત છે- અને પ્રોબાયોટિક-સમૃદ્ધ. નાળિયેરનું પાણી, આદુ, મધ અને હળદર શૉટ પણ હેંગઓવરને બંધ કરવા માટે સારી રીતે કામ કરે છે. જ્યારે તમે ઊંઘતા હોવ ત્યારે ખૂબસૂરત મેળવો એક કોસ્મેટિક્સ મંત્ર-ઇનફિસ્રીનો ઊંઘ પૅક / માસ્ક તમારી ત્વચાની રાત્રિની સમારકામની પ્રક્રિયા પર કામ કરવા માટે બનાવવામાં આવે છે.

તેઓ હાઈડ્રેટીંગ ઘટકો, વિટામિન્સ, એન્ટીઑકિસડન્ટ્સ અને હાયલોરોનિક એસિડની ઉચ્ચ સાંદ્રતા સાથે આવે છે, જે ધીમી શોષણના સિદ્ધાંત પર કામ કરે છે. એક તરફ, લિંગ અગ્નિશામક સૌંદર્ય આદર્શો પેનેસીયા, સ્કીનક્યુટીકલ્સ અને ત્વચાના સાથીઓના ઉત્પાદનો સાથે મુખ્યપ્રવાહમાં છે, જે છાજલીઓથી આગળ વધી રહ્યા છે. તેમની તટસ્થતા માત્ર વિષયવસ્તુ જ નથી પરંતુ કાળજીપૂર્વક કવાયત પેકેજિંગ અને માર્કેટિંગ પણ છે. ગ્લોબલ ઇનોવેશન જેમ કે લાઇટ થેરાપી માસ્ક અને માઇક્રો-સોયલિંગ ભારતમાં લોકપ્રિય બન્યાં છે. ન્યુટ્રોજેના મસ્કિડી એપ્લિકેશન સાથે વિશાળ કૂદકો લઈ રહી છે જે તમારા ચહેરાના માપ લેવા પછી 3D કસ્ટમાઇઝ કરી શકાય તેવા માસ્ક આપે છે. ક્લિનીકનું કસ્ટમ હાયડ્રેશન બ્લેન્ડ ચામડીના પ્રકારની ગણતરી કરીને અને તેના પાંચ ઉપલબ્ધ સક્રિય કારતુસ પૈકીના કોઈ એક સાથે સંમિશ્રણ કરીને વપરાશકર્તાની હાઇડ્રેશન બેઝને વ્યક્તિગત કરે છે.

સંસ્કૃતિમાં સૌંદર્ય પ્રસાધનો એ એક પ્રભાવશાળી સૌંદર્ય વલણ છે જે પૂર્વમાં અગ્રણી છે. કોરિયા કસ્ટમ્સ સર્વિસના જણાવ્યા પ્રમાણે, કે-બ્યૂટી (દક્ષિણ કોરિયામાંથી ત્વચા સંભાળ ઉત્પાદનો માટે છત્રી શબ્દ) નિકાસ 2012 માં 1 અબજ ડોલરથી વધીને 2.67 અબજ ડોલર થઈ છે. ક્યૂટ પેડ્સથી બનેલા તેમના પ્રસિદ્ધ ચહેરાના માસ્ક જે સક્રિય ત્વચા-કાયાકલ્પયુક્ત પ્રવાહીને શોષી લે છે, હવે જાપાનની ત્વચા સંભાળની નિયમિતતાથી સ્પર્ધા કરે છે કે સુપરમોડેલ કેટ મોસ દ્વારા શપથ લેવાય છે. તા-તામીના દાયકા પછી જે-બ્યૂટી રમતમાં પાછો આવી ગયો છે. સુવિધા એ અપ્રતિમ છે: તેની ડબલ-સફાઈ પદ્ધતિઓને વર્ષમાં માત્ર બે વાર પુનરાવર્તિત કરવાની જરૂર છે. વિરોધી વૃદ્ધ મોતીની સારવાર ઝીંક વત્તા કેલ્શિયમ અને મેગ્નેશિયમ જેવી અજાયબી ખનિજો સાથે ભરેલી છે, પણ તે પણ છે. હોલિસ્ટિક સૉલિની એક લોકપ્રિય વલણ છે, કે જે સૌંદર્ય દ્વારા પ્રેરિત છે. હાઈબ્રિડ ઉત્પાદનો કે જે એક જ ઉત્પાદનમાં ગ્રીન ટી અને વિટામિન ઇ જેવા ઘટકોમાં સ્વર અને હાઇડ્રેટ કરે છે.

વૈશ્વિક ત્વચા સંભાળ બજાર 2024 સુધીમાં આશરે 180 અબજ ડૉલર અને ભારતીય કોસ્મેટિક્સ ઉદ્યોગને 2025 સુધીમાં 20 અબજ ડૉલર સુધી પહોંચવાની આગાહી કરે છે. આમાંથી, ચહેરાના સંભાળ વિભાગનો વિકાસ ઝડપથી વધી રહ્યો છે. યુરોમોનિટર ઇન્ટરનેશનલના 2018 ના અહેવાલ મુજબ, આજે ત્વચા સંભાળ વિકલ્પોની શરૂઆત સાથે ચહેરાના કાળજીને અગ્રતા આપવામાં આવશે. વૈજ્ઞાનિકો આ બાબતની મૂળતા મેળવવા માટે વિદેશી અનામતના ભારતના પ્રાચીન સંગ્રહસ્થાન દ્વારા રમાતા નવા નથી, પરંતુ તેઓ કાર્બનિક, પ્રાકૃતિક અને નૈતિક રીતે સહસ્ત્રાબ્દિ-શૈલીના સહસ્ત્રાબ્દિ-શૈલીની રચના કરે છે. સંશોધકો હિમાલયની ઊંચાઇઓ શોધે છે અને ભૂમિગત પણ છે, દુર્લભ ખનિજો માટે સ્કાઉટિંગ કરે છે જે શહેરી ત્વચાના નુકસાનની અસરોને દૂર કરશે. પુરેર્થ જેવી વૈભવી નૈતિક સૌંદર્ય બ્રાન્ડ્સ માને છે કે સૌંદર્ય ફક્ત ચહેરા પર જ નથી, પરંતુ સામાજિક આધાર સાથે ઊંડા શરીરમાં છે.

“દરેક ઘટક આખરે તમારા લોહીના પ્રવાહમાં શોષાય છે. બ્રાન્ડના માલિક કવિતા ખોસા કહે છે કે, ક્રિમ, મિસ્ટ્સ, પેક્સ, ક્લૅનર્સ અને ટોનર્સમાં મોટા પ્રમાણમાં રસાયણો અને કૃત્રિમ પ્રિઝર્વેટિવ્સ આપવામાં આવે છે, જે શરીરમાં કાર્સિનોજેનિક બિલ્ડ-અપની ઘટનાઓમાં વધારો થાય છે. તેણીએ માત્ર એક સૌંદર્ય બ્રાંડને બદલે, જાગૃત જીવંત મોડેલ બનાવ્યું છે જે સામાજિક રીતે જવાબદાર છે. તમામ શુદ્ધિકરણ ઘટકો માઇક્રો-ક્રેડિટ અને મહિલા સ્વ-સહાયક જૂથો દ્વારા સોર્સ કરવામાં આવે છે, આમ નાના વેપારીઓને વિકાસમાં મદદ કરે છે.

જવાબદારીથી લણણી કરાયેલ ગ્લેશિયર-ફેડ હિમાલયન ખીણો અને ગામોમાંથી પ્રાપ્ત થયેલ સમુદ્ર બકથ્રોન બેરી, કંપની દ્વારા વાઇલ્ડ સીબેરી સુપરક્રિટિકલ ઓઇલનું ઉત્પાદન કરવા માટે થાય છે. જંગલી રોઝ અને સીબક ફેસ ક્રીમ વિદેશી હિમાલયન રોઝા દમાસ્કેનાથી બનાવવામાં આવે છે. કવિતા કહે છે કે, “આપણે સ્થાનિક સિસ્ટમોમાં પાછા ફરવા જોઈએ, જે આપણા હાલની ચામડીની અસામાન્યતા જેવા કે ખીલ, ખરજવું, ગાંઠો, પ્રજનન ડિસફંક્શન અથવા અન્ય જવાબોનું જવાબો છે.”
ઝડપી રસોડાને શોધવા માટે ભારતીય રસોડામાં પ્રથમ સ્થાન છે. ઘરગથ્થુ ઉદ્યોગસાહસિકો સૂર્ય તન દૂર કરવા માટે કેસર જેવા તેના ગુડીઝનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે, વાળની ​​પડતી ઘટાડવા માટે અમલા, રંગદ્રવ્ય અને ચામડી પરની મધ ઘટાડવા અને ખેંચાણના ચિહ્નોને દૂર કરવા માટે લીંબુના રસને સુધારવા માટે હળદરનો ઉપયોગ કરવો.

આ સદીઓથી અમારી વનસ્પતિશાસ્ત્રીય, હર્બલ અને કુદરતી સાકલ્યવાદી ઉપચાર પદ્ધતિનો એક ભાગ છે, જેને હવે દેશી કોસ્મેટિક ક્રાંતિકારીઓ દ્વારા મૂડીકરણ કરવામાં આવે છે. એસોચેમ અને એમઆરએસએસ ઇન્ડિયાના સંશોધનમાં જણાવાયું છે કે ભારતમાં હર્બલ કોસ્મેટિક ઉદ્યોગ દર વર્ષે 12 ટકાના દરે વૃદ્ધિ પામે છે. વૈશ્વિક ધોરણે, હર્બલ સૌંદર્ય ઉદ્યોગની સંખ્યા આશ્ચર્યજનક છે. કોહરેંટ માર્કેટ ઇન્સાઇટ્સ મુજબ, વૈશ્વિક હર્બલ બ્યૂટી પ્રોડક્ટ્સ માર્કેટ 2025 સુધીમાં 136 અબજ ડોલર સુધી પહોંચી શકે છે. કામ આયુર્વેદ ઉત્પાદન બ્રિંગડી ઇન્ટેન્સિવ હેર ટ્રીટમેન્ટ ઓઇલ એ આર્યુવેદિક સ્પિન-ઑફ છે જે ભ્રંજરાજની કુદરતી શક્તિમાં ભળી જાય છે, જેમના વાળ ફરીથી ગુણધર્મોને સારી રીતે દસ્તાવેજીકૃત કરે છે, અમલા, તલના મજબૂતાઈના ગુણોની રક્ત પરિભ્રમણ લાભો. તેવી જ રીતે, બાયોટીકનું બાયો કાકડી ડાર્ટુલ્દીની વિરોધી દાહક ગુણો અને ત્વચાની સોજો માટે કાકડીની ઉપચાર સાથે ટંકશાળની એન્ટિ-બ્લેમિશ ગુણધર્મોને મિશ્રિત કરે છે.

સોલટ્રી એ એક નવો બ્રાન્ડ છે જે કેલેન્ડુલા, હિબીસ્કસ, વાયોલિયા, ન્યુટ્રાસ, પર્વત રોઝમેરી, લાઇલોરીસ, નેરોલી, વેટિવર અને તેના ઉત્પાદનો જેવા દુર્લભ છોડનો ઉપયોગ કરે છે. શ્રુતિ સિન્હા (નામ બદલાયેલ) કોસ્મેટોલોજિસ્ટ ડૉ. ભારતી મગુને મુલાકાત લીધી હતી અને તેની આંખો હેઠળ રંગદ્રવ્યની સ્થિતિ અને ઘેરા વર્તુળો સાથે. તેણીને ખબર ન હતી કે તેણીએ ઇજાગ્રસ્ત કોસ્મેટિક ઉપયોગના પરિણામે પીસીઓડી વિકસાવી હતી, જે અન્ય મુદ્દા સાથે પૂરક છે, આ પરિસ્થિતિમાં પરિણમી હતી.

મેગ્યુ કહે છે કે, “રસાયણો તેમના લોહીના પ્રવાહમાં છૂટાછેડા લીધા હતા અને તે મારા જેવા અન્ય દર્દીઓની જેમ, કોસ્મેટિક ઘટકોની આ નુકસાનકારક અસરોથી અજાણ છે.” ઇડબ્લ્યુજી અને કેટલાક જાહેર હિતો અને પર્યાવરણીય આરોગ્ય સંસ્થાઓ દ્વારા હાથ ધરાયેલા એક સર્વેક્ષણમાં જણાવાયું છે કે સરેરાશ પુખ્ત વ્યક્તિ દરરોજ નવ વ્યક્તિગત સંભાળ ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરે છે, જેમાં 126 રાસાયણિક ઘટકો છે. ઓર્ગેનીક હાર્વેસ્ટના સીઇઓ રાહુલ અગ્રવાલને વધુ વપરાશ અને કૃત્રિમ ઉત્પાદનો પર આધારિત નિર્ભરતાને જોતાં તેમણે 2013 માં કાર્બનિક ત્વચા સંભાળના અગ્રણીઓમાંના એક તરીકે પોતાની બ્રાન્ડ લૉન્ચ કરી ત્યારે તેમને ખૂબ જ નમ્ર સ્વાગત મળ્યો નહીં. “ત્યાં ન હતું એટલા માટે જાગરૂક જાગૃતિ, લોકોએ લોકપ્રિયતાને વેગ આપવાનું ચાલુ રાખ્યું. અમે બ્રાન્ડ શરૂ કરી ત્યારે તે જોખમી હતું, મેં વિચાર્યું કે સૌંદર્ય જોવાનું નવું વૈકલ્પિક રીત સુંદરતા ક્ષેત્રને ક્રાંતિમાં લાવશે, “તે કહે છે. ત્યારથી અત્યાર સુધી, કાર્બનિક કોસ્મેટિક્સ ચળવળ ઝડપથી વિકસ્યું છે.

લેબ્સ અને પદચિહ્ન
કવિતા એક નાનો બેચ પ્રયોગશાળા ઉત્પાદક છે. તેના બધા ઉત્પાદનોએ જીએમપી (સારી ઉત્પાદન પદ્ધતિઓ) નું સૌથી કડક સલામતી ધોરણ પસાર કર્યું છે. તેણી ઔદ્યોગિક વિસ્તારોથી દૂર તેના લેબ્સ આવેલી છે. ખોસા અને તેની આર એન્ડ ડી રસાયણશાસ્ત્રીઓ અને આયુર્વેદિક ડોક્ટરોની ટીમનું સંશોધન કરે છે કે કઈ ક્રિયાઓ સામાન્ય રીતે કોન્કોક્ટેડ છે. ઓક્સિડેશન, ચેલેશન અને અન્ય પ્રક્રિયાઓ પર નોંધો બનાવવા સાથે, કુદરતી બચાવ પદ્ધતિઓ પછી કામ કરવામાં આવે છે. વિશાલ ભંડારીની સોલટ્રી ભારતની પ્રથમ બ્રાન્ડ છે જે બીડીઆઇએચએચ જર્મની (પારબેન ફ્રી સ્કીનકેર અને કોસ્મેટિક્સ પર આંતરરાષ્ટ્રીય સત્તા) તરફથી મંજૂરી મેળવવાની સીલ પ્રાપ્ત કરે છે. વિશાલે પોતાની લેબ શેડમાં શરૂ કરી.

ઓહ્રિયા આયુર્વેદની રજની ઓહરી તેના આચાર્ય, અંતિમ પંડિત દુર્ગા દાસ સાથે સમય પસાર કરવા માટે દર વર્ષે ઋષિકેશ જશે. તેણી જ્યારે તેણીને મળી ત્યારે તેણી પાંચમા ક્રમે હતી. “હું કુદરતી વસ્તુઓ સાથે રમવા માટે થયો હતો … નીમ, તુલસી, ઔષધ છોડ, પ્રારંભિક ઉંમરમાં આ બધાના ઔષધીય મૂલ્યને શીખતા. ગેલનના સૂત્રનો ઉપયોગ કરીને હું 12 વર્ષની વયે મારી પોતાની ક્રીમ બનાવી. મેં મારી કાલ્પનિક લેબમાં શુદ્ધ મધમાખી મીણ, તેલ અને બોરૅક્સ મિશ્રિત કર્યા અને તે મારા પોતાના કુદરતી વિશિષ્ટ શોધ તરીકે મિત્રો અને પરિવારને વેચવાનું શરૂ કર્યું, “રજની કહે છે. આજે તેણીના વ્યવસાયિક લેબમાં, તે હજી પણ તેની જાર રાખે છે. તેણી કહે છે, “સુકાઈના સૌથી હઠીલા સ્વરૂપ માટે તે શ્રેષ્ઠ ઉપાય છે.”

ઓહરીયા ઉત્પાદનો આયુર્વેદમાં દોષના માનસિક-શારીરિક સિદ્ધાંતોનો ઉપયોગ કરીને તૈયાર કરવામાં આવે છે. તેથી, દાખલા તરીકે, પિટા દોષના કિસ્સામાં જે પિગમેન્ટેશન થવાની સંભાવના છે, ઔષધિઓ કે જે ચંદ્ર, મુલ્તાની મિત્તી, મધ વગેરે જેવી પ્રકૃતિમાં શીતળા હોય છે તેનો ઉપયોગ આ મુદ્દાને સંબોધિત કરવા માટે કરવામાં આવે છે. “જ્યારે હું નાનો હતો ત્યારે પણ મને ખબર હતી કે જાગૃત ઘટકોનો ઉપયોગ મુખ્ય સૌંદર્યની ગૌરવની જેમ પાછો આવશે અને સમય જતાં લોકોએ અમને જે આપ્યું છે તે તરફ પાછા જવું જોઈએ, તેવું તે કહે છે.” ઓવરસીઝ પણ, ભારતીય ઉપચાર મોટી છે. નામના નિર્માતા દ્વારા ‘બાનુ’ ની રીતભાત પ્રાચીન બાલિનીઝ જળ સમારંભથી પ્રેરિત છે, જે પાણીની હીલિંગ ગુણધર્મો ધરાવે છે અને ગ્રાહકોને રોજિંદા જીવનની શારીરિક અને આધ્યાત્મિક ધૂળને ધોવા માટે સલાહ આપે છે. મૌલી ધાર્મિક વિધિઓના હસ્તકલાના સૂત્રો આયુર્વેદિક પ્રથાથી પ્રેરિત છે.

એક વિશાળ સ્પેક્ટ્રમ

ટી ટ્રી ઓઇલ, શીઆ માખણ, ઓટ કર્નલ એક્સટ્રેક્ટ અને પસંદોને માર્ગ આપીને ફોર્મેલ્ડેહાઇડ, પેરાબેન્સ, ટ્રાયલોલોન અને હાઇડ્રોક્વિનોનની આગેવાનીમાં સફળતાએ વધુ નવીનતાઓ માટે ક્ષેત્ર ખોલ્યું છે. જસ્ટ જર્બ્સ પણ બેસ્પોક ઉત્પાદનો ધરાવે છે. Ecocert- પ્રમાણિત કાર્બનિક ઘટકો ત્વચા જરૂરિયાતોના પ્રમાણમાં મધ, દૂધ અને લીંબુ જેવી કુદરતી ઘટકોનું માપ કાઢે છે.

વેનિટી વેગન નામની ભારતની સૌપ્રથમ સૌંદર્યલક્ષી બજાર, સૌંદર્ય બજારો, કાર્બનિક ઉત્પાદન બજાર અને આયુર્વેદિક સ્ટોર્સ વચ્ચેના મોટા તફાવતનો ઉપયોગ કરે છે. સીઈઓ અને સહ-સ્થાપક પ્રિતેક રુહૈલે જણાવ્યું હતું કે, “અમે અંગત સંભાળમાં ઝેર સામે સામૂહિક રૂપે સ્ટેન્ડ લીધો છે અને વધી રહેલા માંગને લીધે સ્વચ્છ સૌંદર્ય પેદાશો તરફ સ્થળાંતર કર્યું છે.”

ઘણી બ્રાન્ડ્સ ઓછી જાણીતી અથવા તો સંપૂર્ણ અજાણ હોય છે. જો કે, તેઓ અપેક્ષા રાખે છે કે તેઓમાંથી દરેક ઝડપથી એક વિશિષ્ટ બનાવશે. “ઓર્ગેનિક બ્યૂટી માર્કેટમાં 52 ટકાનો વધારો થયો છે. તે એકલા ત્વચા સંભાળ માટે લગભગ 60 ટકા છે જ્યાં મોટા ભાગનો વિકાસ કેન્દ્રિત છે. અચાનક બૂમ આવશે અને તમે જાણો છો તે પહેલાં, આ તમામ અજ્ઞાત ઉત્પાદનો ટોચના વેચનાર બનશે, તે જૈવિક બજારની ઝડપી સફળતા સાથે થયું છે. ” હજારો વર્ષોથી તેમના શરીરમાં જે જોઈએ છે તે વિશે વધુ વિચિત્ર અને ખાસ કરીને, ગ્રાહકો વિવિધ વિટામિન્સ અને ચોક્કસ રસાયણોના પરિણામ વચ્ચેનો તફાવત કહી શકે છે.

આજે ત્વચા સંભાળની વાર્તા એક પ્રગતિ છે. તફાવત એ છે કે તેનો વિકાસ સમાવિષ્ટતા, જવાબદારી, ટકાઉપણું, સગવડ અને પારદર્શિતાના સિદ્ધાંતો દ્વારા ચલાવવામાં આવે છે.

ટોચના કોસ્મેટિક પ્રવાહો

ઇન્જેસ્ટેબલ સૌંદર્ય
આધુનિક જીવનશૈલીને કારણે ઑક્સિડેટીવ તાણમાં વધારો થતાં અસંતુલનને દૂર કરવા માટેના ફાયદા સાથે ઝડપી સુધારા. ઓમેગા 3, વિટામિન ઇ, ગ્લિસોડિન, લાઇકોપીન, રેસેવરટ્રોલ અને વિટામિન કે 2 તેમાંના કેટલાક છે.

સ્લીપ માસ્ક
તમે તમારી ત્વચાની રાત્રિની સમારકામની પ્રક્રિયા પર કામ કરવા માટે રચાયેલ આ પેક્સ સાથે સૌંદર્ય ઊંઘને ​​માસ્ક કરી શકો છો

સૌંદર્ય માટે તકનીકી
એપ્લિકેશન્સ કે જે તમને તમારા ચહેરાના માપ લેવા પછી 3D કસ્ટમાઇઝ કરી શકાય તેવા માસ્ક આપશે

કસ્ટમ બિલ્ટ
ઉત્પાદનો કે જેમાં તમે તમારા ત્વચા પ્રકાર મુજબ તમારા હાઇડ્રેશન બેઝને પસંદ કરો છો અને તેને વ્યક્તિગત મિશ્રણ બનાવવા માટે ઉપલબ્ધ ઘટકો સાથે મિશ્રિત કરો.

ડબલ સફાઈ
આમાં, જો તમે વધુ નહીં કરો તો બે વાર સાફ કરવાની પ્રક્રિયાને પુનરાવર્તિત કરો

આરોગ્ય શોટ
કાસ્ટુરી હળદર શનિવારે અથવા સફરજન સીડર સરકો સાથેના તળિયામાં પ્રથમ વસ્તુને શૉટ કરે છે; આ કામ આશ્ચર્યજનક છે

મોતી સારવાર
ઝીંક, કેલ્શિયમ અને મેગ્નેશિયમ ઉપરાંત તે અનેક અજાયબી ખનિજોમાં ભરાઈ ગયું છે
હવે પર ધ્યાન આપવું

નિવારણ ઇન્જેક્શન
કંઇક જ્વાળામુખી થાય તે પહેલા, આ ઇન્જેક્ટેબલ્સ સહેજ કરચલીઓ અને નાના કરચલાઓ માટે હોય છે

4 ડી મેપિંગ
આ બધી રીતે બહાર જવા પહેલાં કાર્યવાહીની આસપાસ નિર્ણય લેવામાં તમને વર્ચ્યુઅલ રીતે સહાય કરવામાં આવે છે. તમે પૂર્ણ દેખાવ પછી તમને જે દેખાશે તે દ્રશ્યો દ્વારા તમે જોઈ શકો છો.