એન્ટિ-ટીબી દવાઓ ટીબી ફરીથી ચેપના જોખમમાં ઉમેરી શકે છે – બિઝનેસ સ્ટાન્ડર્ડ

એન્ટિ-ટીબી દવાઓ ટીબી ફરીથી ચેપના જોખમમાં ઉમેરી શકે છે – બિઝનેસ સ્ટાન્ડર્ડ

તમે અહિંયા છો ”

ઘર

»

વિડિઓ ગેલેરી

ટીબી વિરોધી ટીબી દવા ફરી ટીબીના જોખમમાં ઉમેરી શકે છે

ટીબી વિરોધી દવાઓ ટીબી ફરીથી ચેપનું જોખમ ઉમેરી શકે છે

નવી દિલ્હી, 24 માર્ચ (એએનઆઈ): તાજેતરના અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે મિકેબેક્ટેરિયમ ટ્યુબરક્યુલોસિસ (એમટીબી) દ્વારા ક્ષય રોગ (ટીબી) માટે ઉપચાર ઉપલબ્ધ છે, તે હંમેશાં ફરીથી ચેપને અટકાવી શકતું નથી. તાજેતરના જર્નલ ઓફ મ્યુકોસલ ઇમ્યુનોલોજીમાં પ્રકાશિત થયેલા સંશોધનોમાં સંશોધકોએ બતાવ્યું છે કે ટીબી વિરોધી દવાઓથી માઇક્રોબાયોટા, આંતરડાના આંતરડામાં રહેલા વિવિધ પ્રકારના સૂક્ષ્મજીવો અને એમટીબી ચેપને સંવેદનશીલતામાં વધારો થયો છે.

અભ્યાસ અનુસાર, “આપણામાં તંદુરસ્ત રહેવા માટે આંતરડાની માઇક્રોબાયોટા મહત્વપૂર્ણ છે; ખોરાકને પાચન, રોગકારક રોગકારક જીવાણુઓનો સામનો કરવો અને રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવવી. તાજેતરના સંશોધનમાં એવું દર્શાવવામાં આવ્યું છે કે એન્ટિબાયોટિકનો લાંબા સમયથી ઉપયોગ આ સમુદાયના વિક્ષેપમાં પરિણમે છે, જે બદલામાં ડિસેરેગ્યુલેશન તરફ દોરી જાય છે. રોગપ્રતિકારક તંત્રની. ” જો કે, આપણા આંતરડામાં રહેલા સુક્ષ્મજીવાણુઓની રચનામાં થયેલા ફેરફારોમાં ક્ષય રોગના ચેપ પર પ્રભાવ હોય તો તે અસ્પષ્ટ રહે છે.