વૃદ્ધ પુખ્ત વયના લોકોમાં ડાયાબિટીસની સારવાર માટે સરળ દવાઓના ઉપાયની જરૂર છે, ગ્લેસેમિક લક્ષ્યો ગુમાવવી – વિજ્ઞાન દૈનિક

ડાયાબિટીસવાળા વૃદ્ધ પુખ્ત વયના લોકોમાં દવાઓના ઉપાયની સરળતા અને ગ્લેસેમિક લક્ષ્યોને સરળ બનાવવું એ એન્ડોક્રેઇન સોસાયટી દ્વારા જારી કરાયેલી ક્લિનિકલ પ્રેક્ટીસ માર્ગદર્શિકા અનુસાર, પાલનને સુધારે છે અને સારવાર-સંબંધિત ગૂંચવણોને ટાળે છે. સોસાયટીએ ઇંડો 2019 ના પ્રારંભના દિવસે, ન્યૂ ઓર્લિયન્સ, લા ખાતેની વાર્ષિક મીટિંગમાં એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન માર્ગદર્શિકા શરૂ કરી હતી.

“વૃદ્ધ વયના લોકોમાં ડાયાબિટીસની સારવાર: એક અંતઃસ્ત્રાવી સોસાયટી ક્લિનિકલ પ્રેક્ટીસ માર્ગદર્શિકા” શીર્ષક ધરાવતું માર્ગદર્શિકા, ઓનલાઇન પ્રકાશિત થયું હતું અને મે 2019 ના ક્લિનિકલ એન્ડ્રોક્રિનોલોજી અને મેટાબોલિઝમ ( જેસીઇએમ ) ના જર્નલના પ્રિન્ટ ઇશ્યૂમાં દેખાશે, એન્ડોક્રીન સોસાયટીનું પ્રકાશન . માર્ગદર્શિકા સારવારની વ્યૂહરચનાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે જે ડાયાબિટીસવાળા વૃદ્ધ પુખ્ત વયના જીવનની સંપૂર્ણ આરોગ્ય અને ગુણવત્તાને ધ્યાનમાં લે છે, જે 65 અથવા તેથી વધુ ઉંમરના તરીકે વ્યાખ્યાયિત છે.

યુગિંગ ડાયાબિટીસના વિકાસમાં મોટી ભૂમિકા ભજવે છે, જે હાલમાં યુ.એસ.માં આશરે 33 ટકા વૃદ્ધ પુખ્ત વયના લોકોને અસર કરે છે. ડાયાબિટીસવાળા વૃદ્ધ પુખ્ત વયના લોકોમાં એક અથવા વધુ સહ હાલની સ્થિતિઓ હોય છે જેમ કે જ્ઞાનાત્મક વિકલાંગતા, કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર રોગ, વિકલાંગ દ્રષ્ટિ અને રુમ્યુટોઇડ સંધિવા, જે ડાયાબિટીસ સ્વ-વ્યવસ્થાપનને અસર કરે છે.

“માર્ગદર્શિકા, તબીબીશાસ્ત્રીઓને ઉપલબ્ધ પુરાવા અને દર્દીના એકંદર આરોગ્ય, ગ્લુકોઝ, બ્લડ પ્રેશર અને કોલેસ્ટરોલ જેવી સારવારના લક્ષ્યો ધ્યાનમાં લેતા, જ્યારે હસ્તક્ષેપ અને વ્યક્તિગત મૂલ્યોથી લાભ મેળવવાની શક્યતા ધ્યાનમાં લેવા માટે પ્રોત્સાહિત કરે છે, એમ ડી.ડી. પી.આર. ન્યુયોર્ક, ન્યુ યોર્કમાં માઉન્ટ સિનાઇ સ્કૂલ ઓફ મેડિસિન, લીરોઇથે લેખન સમિતિની અધ્યક્ષતા કરી જે માર્ગદર્શિકા વિકસિત કરી. “અમારા માળખા જૂના પુખ્તોમાં ડાયાબિટીસનું સંચાલન કરતી વખતે હિમોગ્લોબિન એ 1 સી પરીક્ષણ પર રક્ત ગ્લુકોઝ લક્ષ્યોને પ્રાથમિકતા આપે છે.”

માર્ગદર્શિકામાંથી ભલામણોમાં શામેલ છે:

  • ડાયાબિટીસ અને જ્ઞાનાત્મક વિકલાંગતા (દા.ત. ડિમેન્શિયા) સાથે વૃદ્ધાવસ્થામાં દવા રેજિમેન્ટ્સ અને ગિલિસમિક લક્ષ્યોને સરળ બનાવવું, પાલન વધારવા અને સારવાર-સંબંધિત સમસ્યાઓને અટકાવવા
  • ખાસ કરીને હાઈપોગ્લાયકેમિઆને ઘટાડવા માટે આઉટપેશન્ટ ડાયાબિટીસના રિઝિમન્સ ડિઝાઇન
  • 65 થી 85 વર્ષની વયના ડાયાબિટીસવાળા વૃદ્ધ પુખ્તોમાં કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર રોગના પરિણામો, સ્ટ્રોક અને પ્રગતિશીલ ક્રોનિક કિડની રોગનું જોખમ ઘટાડવા 140/90 એમએમએચજીના બ્લડ પ્રેશર સ્તરોને લક્ષ્યાંકિત કરવું
  • લોહીમાં “ખરાબ કોલેસ્ટેરોલ” ની માત્રાને ઘટાડવા માટે વાર્ષિક લિપિડ પ્રોફાઇલનો ઉપયોગ કરવો
  • રેટિના રોગને શોધવા માટે વાર્ષિક વ્યાપક આંખ પરીક્ષાઓનું સંચાલન કરવું
  • 30-140 એમજી / ડીએલ (5.55-7.77 એમએમઓએલ / એલ) ફાસ્ટિંગ અને 140-180 એમજી / ડીએલ (7.77-10 એમએમઓએલ / એલ) ઉપવાસ દરમિયાન જૂની હોસ્પિટલો અથવા નર્સિંગ ઘરોમાં ડાયાબિટીસવાળા વૃદ્ધ પુખ્ત વયના લોકો માટે સ્પષ્ટ રક્ત શુગર લક્ષ્યોની સ્થાપના હાઈપોગ્લાયસીમિયા

સ્ટોરી સોર્સ:

એન્ડ્રોક્રેન સોસાયટી દ્વારા પૂરી પાડવામાં આવેલ સામગ્રી . નોંધ: સામગ્રી શૈલી અને લંબાઈ માટે સંપાદિત કરી શકાય છે.