જેટ એરવેઝે નવી નિમ્નતમ હરાજી કરી, આજે 75% હિસ્સો પૂરો થવાની બિડિંગ – લાઇવમિંટ

જેટ એરવેઝે નવી નિમ્નતમ હરાજી કરી, આજે 75% હિસ્સો પૂરો થવાની બિડિંગ – લાઇવમિંટ

મુંબઇ: જેટ એરવેઝ (ઇન્ડિયા) લિ. વિમાનોના વધુ પડતા પગારવાળા એરલાઇન્સે શુક્રવારે સવાર સુધી તેની બધી આંતરરાષ્ટ્રીય ફ્લાઇટ્સને સસ્પેન્ડ કરી હતી, તેમ છતાં સરકારી અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે વિદેશમાં ઉડાન ભરવાની એરલાઇનની યોગ્યતાની સમીક્ષા થઈ શકે છે, કારણ કે તેનો કાફલો કદ નીચે નીચે આવ્યો છે. જરૂરી ન્યૂનતમ. જેટ એરવેઝના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે શુક્રવારે સવારે તમામ આંતરરાષ્ટ્રીય ફ્લાઇટ્સ રદ કરવામાં આવી હતી.

એરલાઇન્સે ગુરુવારે શેરબજારોને જાણ કરી હતી કે ઓછા ભાડૂતોએ તેના 10 જેટલા વિમાનોને પલટાવ્યા છે, જે તેની ફ્લૅટની તાકાત 14 સુધી પહોંચાડી છે. આંતરરાષ્ટ્રીય ફ્લાઇટ્સ ચલાવવા માટે આવશ્યક ઓછામાં ઓછા 20 વિમાનો નીચે છે અને 119 વિમાનનો તે ભાગ તેના પહેલા ઉતર્યો છે. 31 ડિસેમ્બરે પ્રથમ મૂળભૂત.

બીજા અધિકારીના જણાવ્યા પ્રમાણે, મંત્રાલયે જેટ એરવેઝના હાલના કાફલાના કદના ઉડ્ડયન નિયમનકાર ડિરેક્ટોરેટ જનરલ ઓફ સિવિલ એવિએશન (ડીજીસીએ) પાસેથી એક અહેવાલ માંગ્યો છે . બંને અધિકારીઓને ઓળખવાની ના પાડી દીધી.

એરલાઇન્સના સ્ટાફના એક વિભાગમાં વેતન, પાયલોટ, ઇજનેરો અને સામાન્ય મેનેજરો સહિતની વેતન જાન્યુઆરીથી ચૂકવવામાં આવી નથી.

એરલાઇન સપ્લાયરોને બેંકો અને બાકીની રકમ માટે વ્યાજ ચૂકવણી પણ સ્થગિત કરી દીધી છે.

ડીજીસીએના પ્રવક્તાએ તેના મોબાઇલ ફોન પર વારંવારની કૉલ્સનો જવાબ આપ્યો ન હતો.

જેટ એરવેઝને ફ્લીટ કદ અંગેની માહિતી અને તેની આંતરરાષ્ટ્રીય ફ્લાઇટ્સની ટકાઉપણાની માંગ માટે ક્વેરીઝ મોકલવામાં આવી હતી.

દરમિયાન, જેટ એરવેઝના સ્થાપક નરેશ ગોયલએ પંજાબ નેશનલ બેન્ક પાસેથી લોન માટે સલામતી તરીકે એરલાઇનમાં આશરે 26% હિસ્સો વચન આપ્યું હતું, એમ એરલાઇને બીએસઈને એક અલગ નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું. ગોયલે 26.01 ટકાના હિસ્સાની તુલનામાં 29.5 મિલિયન શેરનું વચન આપ્યું હતું. 31 ડિસેમ્બરના રોજ જેટ એરવેઝમાં ગોયલની માલિકી 51% હતી, સ્ટોક એક્સચેન્જ સાથેની છેલ્લી કંપનીએ જણાવ્યું હતું.

ભારતીય સ્ટેટ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયા (એસબીઆઈ) દ્વારા ધિરાણ કરનારા ધિરાણકર્તાઓએ માર્ચના અંતમાં જેટ એરવેઝનું નિયંત્રણ લીધું હતું, જે ચાલુ ત્રિમાસિક ગાળામાં પૂર્ણ થવાની ધારણા છે તેવા નવા રોકાણકારો માટે બિડિંગ સ્પર્ધા ખોલવાની આશા છે.

શાહુકાર હતી ફેબ્રુઆરી કન્વર્ટ કરવા સંમત ઇક્વિટી કે વાહક એક 50.5% હિસ્સો લેવા સંમત દ્વારા જેટ એરવેઝના દેવું એક ભાગ, બે બોર્ડ સભ્યો નોમિનેટ અને એરલાઇને કે લગભગ ₹ 1,500 કરોડ જેટલી રોકડ પ્રેરણા બનાવે છે.

જો કે, ધીરનાર હજુ સુધી તેમના દેવાને ઇક્વિટીમાં રૂપાંતરિત કરવાના છે. સુપ્રિમ કોર્ટે આ મહિનાની શરૂઆતમાં રિઝર્વ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયાના 12 ફેબ્રુઆરી 2018 ના પરિપત્રને રદ્દ કરી દીધી હતી , જે મોટા કોર્પોરેટ્સ દ્વારા વન ડે ડિફૉલ્ટ્સને ઓળખવા માટેના નિયમો સૂચવે છે અને ઉપાય તરીકે પગારની કાર્યવાહી માટે બોલાવે છે.

આ પરિપત્રમાં દેવાદારોને ડિફોલ્ટના 180 દિવસની અંદર તેનું સમાધાન ન થયું હોય તો નાદારી કોડ હેઠળ loan 2,000 કરોડથી વધુના કોઈ પણ લોન ખાતાને ધ્યાનમાં લેવાનું સૂચન કર્યું હતું. 30 સપ્ટેમ્બર સુધીમાં, એરલાઇનનું ચોખ્ખું ઋણ ₹ 8,052 કરોડ હતું.

એસબીઆઈના નેતૃત્વ હેઠળની કન્સોર્ટિયમએ નરેશ ગોયલ અને તેની પત્ની અનિતાને એરલાઇનના બોર્ડમાંથી બહાર નીકળ્યા હતા. જેટ એરવેઝમાં 75% સુધીના નિયંત્રક હિસ્સાને ખરીદવા માટે વ્યાજની અભિવ્યક્તિ (ઇઓઆઇ) સબમિટ કરવા માટેની અંતિમ તારીખ તરીકે ધિરાણકર્તાઓએ મૂળ રીતે 10 એપ્રિલ સાંજે સેટ કરી હતી. આ 12 એપ્રિલ સુધી વિસ્તૃત કરવામાં આવી છે .

10 મી એપ્રિલના રોજ મિન્ટે અહેવાલ આપ્યો હતો કે ખાનગી ઇક્વિટી કંપનીઓ ટીપીજી કેપિટલ અને ઇન્ડિગો પાર્ટનર્સ, નેશનલ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ એન્ડ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ફંડ લિ. અને વર્તમાન જેટ એરવેઝ શેરહોલ્ડર અબુ ધાબી-સ્થિત એતિહાદ એરવેઝ પીજેએસસીએ તેમના ઇઓઆઈને અજાણ્યા વ્યક્તિને ટાંકતા જણાવ્યું હતું.

ગુરુવારે, જેટ એરવેઝ સરવાળો 1.14% ₹ 260,40 બીએસઈ પર દરેકને, જ્યારે બેન્ચમાર્ક સેન્સેક્સ 38,607.01 પોઇન્ટ પર દિવસ અંત 0.06% વધીને હતો.