એરટેલ એ વાતની પુષ્ટિ કરે છે કે તેને એરટેલ – ઇટીટેલલેક ડોટ કોમ સાથે ટીટીએસએલ મર્જર પર સશક્ત મંજૂરી મળી છે

એરટેલ એ વાતની પુષ્ટિ કરે છે કે તેને એરટેલ – ઇટીટેલલેક ડોટ કોમ સાથે ટીટીએસએલ મર્જર પર સશક્ત મંજૂરી મળી છે

એરટેલ એ વાતની પુષ્ટિ કરે છે કે તેને એરટેલ સાથે ટીટીએસએલ જોડાણમાં શરતી મંજૂરી મળી છે

મુંબઈ:

ભારતી એરટેલ

એ વાતની પુષ્ટિ કરી છે કે તેને ટાટા ટેલિસર્વિસિસના મર્જર પર ટેલિકોમ વિભાગ તરફથી મુખ્ય મંજૂરી મળી છે (

ટીટીએસએલ

) એરટેલ સાથે, જો અમુક શરતો પૂરી થાય છે.

“… ડીઓટીની હાલની સૈદ્ધાંતિક મંજૂરી શરતોની પૂર્તિને પાત્ર છે …. ડીઓટીની અંતિમ મંજૂરીને ધ્યાનમાં રાખીને કેટલાક પગલાં અને પાલન કરવાની સંમતિ છે. કાર્યવાહી પૂર્ણ થયા પછી અને પાલનની રજૂઆત પછી, અંતિમ મંજૂરી જારી કરવામાં આવી છે … “તેમ ટેલિકોએ શુક્રવારે નિયમનકારી નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું.

ઇટીએ શુક્રવારે તેની આવૃત્તિમાં જણાવ્યું હતું કે અહીંની શરતો એ આશરે રૂ .9000 કરોડની બૅન્ક ગેરંટી છે કે ડિપાર્ટમેન્ટ ઓફ ટેલિકોમ્યુનિકેશન (ડીઓટી) એ એરટેલને મર્જર મેળવવા માટે પૂરા પાડવામાં કહ્યું છે.

જો કે સુનીલ મિત્તલની આગેવાની હેઠળની આ મજબૂત ગેરંટીની ખાતરી છે કે એરટેલ આ બાંયધરી લડશે. “… આવા મુદ્દાઓ, સબ-ચુકાદાને, ક્ષેત્રીય અપીલ સત્તાવાળાઓ / અદાલતો સમક્ષ પડકારવામાં આવી શકે છે અને આવી પૂર્વ-પરિપક્વ બાબતોને જાહેર કરવું બજારના ભાવને યોગ્ય રીતે અસર કરી શકે છે,” ઓપરેટર ઉમેર્યું.

એરટેલ અને ટીટીએસએલએ સપ્ટેમ્બર 2017 માં આ સોદાની જાહેરાત કરી હતી. કરાર મુજબ – એરટેલ ટાટા ગ્રૂપની માલિકીની ટેલકોના ગ્રાહક મોબાઇલ ઓપરેશન્સમાં 19 ટેલિકોમ વર્તુળોમાં – 17 ટીટીએસએલ હેઠળ અને બે હેઠળ ટીટીએમએલ હેઠળ રહેશે.

એરટેલ માટે, મર્જર ત્રણ જીણોમાં વધારાના 178.5 મેગાહર્ટઝ સ્પેક્ટ્રમ લાવશે જેનો ઉપયોગ 4 જી માટે વ્યાપકપણે કરવામાં આવે છે, તે વિસ્તાર કે જેમાં મિત્તલની આગેવાનીવાળી કંપની રિલાયન્સ જિયો ઈન્ફોકોમ સાથે ગતિ વધારવા માટે વિસ્તરણ કરી રહી છે. જાન્યુઆરીના અંતમાં નિયમનકારી માહિતી મુજબ, તે 340 મિલિયનથી વધુ વપરાશકર્તાઓમાં ટાટા ટેલના મોબાઇલ સબ્સ્ક્રાઇબર્સની 18 મિલિયન જેટલી ઉમેરો કરશે.

આ સોદો ટાટા ગ્રૂપને નુકશાન કરતી ગતિશીલતા વ્યવસાયમાંથી છૂટકારો મેળવવા દેશે, જે જૂથના નાણાં પર ખેંચાઈ ગયું છે.