ટીકટોક ભારતમાં સમુદાય દિશાનિર્દેશોનું ઉલ્લંઘન કરવા માટે 6 મિલિયનથી વધુ વિડિઓ દૂર કરે છે – સમાચાર 18

ટીકટોક ભારતમાં સમુદાય દિશાનિર્દેશોનું ઉલ્લંઘન કરવા માટે 6 મિલિયનથી વધુ વિડિઓ દૂર કરે છે – સમાચાર 18

કંપનીએ તેના નવા યુઝર્સ માટે ‘એજ-ગેટ’ સુવિધા પણ રજૂ કરી છે જે ફક્ત 13 વર્ષ અને તેથી વધુ ઉંમરના વપરાશકર્તાઓને જ લોગિન કરવા અને ટિકટોક પર એકાઉન્ટ બનાવવાની પરવાનગી આપે છે. તે દેશ-વિશિષ્ટ વપરાશકર્તા નંબર્સ જેવા ડેટાને જાહેર કરતું નથી.

પીટીઆઈ

સુધારાશે: એપ્રિલ 12, 2019, 9: 36 વાગ્યે આઇટી

TikTok Removes Over 6 Million Videos for Violating Community Guidelines in India
રજૂઆત માટે છબી.
નવી દિલ્હી:

ટિકટોક, એક લોકપ્રિય ટૂંકા વિડિયો પ્લેટફોર્મ, શુક્રવારે જણાવ્યું હતું કે તેણે ભારતમાં છ મિલિયનથી વધુ વિડિઓઝ દૂર કરી છે જેણે ગયા વર્ષે જુલાઇથી તેના સમુદાય દિશાનિર્દેશોનું ઉલ્લંઘન કર્યું છે.

એક નિવેદનમાં જણાવાયું છે કે, “આ ટિકટોકના ચાલુ પ્રયત્નોનો એક ભાગ છે જે તેના કરોડો વપરાશકર્તાઓને યોગ્ય સાધનો અને સંસાધનો દ્વારા સશક્તિકરણ દ્વારા સમુદાયમાં સલામત અને આરામદાયક લાગે છે.”

કંપનીએ તેના નવા યુઝર્સ માટે ‘એજ-ગેટ’ સુવિધા પણ રજૂ કરી છે જે ફક્ત 13 વર્ષ અને તેથી વધુ ઉંમરના વપરાશકર્તાઓને જ લોગિન કરવા અને ટિકટોક પર એકાઉન્ટ બનાવવાની પરવાનગી આપે છે. તે દેશ-વિશિષ્ટ વપરાશકર્તા નંબર્સ જેવા ડેટાને જાહેર કરતું નથી.

આ, તે જણાવ્યું હતું કે, ઓછી ઉંમરના વપરાશકર્તાઓ પ્લેટફોર્મનો ઉપયોગ ન કરે તેની ખાતરી કરવા માટે સલામતી મિકેનિઝમ્સમાં વધુ ઉમેરો કરશે.

“વૈશ્વિક સમુદાય તરીકે, સલામતી એ ટિકટોકની મુખ્ય પ્રાથમિકતાઓમાંની એક રહી છે … (આ પગલાઓ) અમારા ભારતીય વપરાશકર્તાઓ માટે અમારું પ્લેટફોર્મ સુરક્ષિત અને હકારાત્મક જગ્યા છે તેની ખાતરી કરવા માટે અમારી ચાલુ પ્રતિબદ્ધતાને મજબૂત કરે છે અને અમે મધ્યસ્થી દિશાનિર્દેશો અંતર્ગત અમારી જવાબદારીઓને દૂર કરીએ છીએ. ભારત અર્થપૂર્ણ રીતે, “ટિકટોક ડિરેક્ટર (ગ્લોબલ પબ્લિક પોલિસી) હેલેના લેર્શે જણાવ્યું હતું.

આ ઘોષણાઓ ટિકટોકના સલામતી કેન્દ્ર અને 10 મોટી સ્થાનિક ભાષાઓ – હિન્દી, ગુજરાતી, મરાઠી, બંગાળી, પંજાબી, તેલુગુ, તમિલ, કન્નડ, મલયાલમ અને ઉડિયામાં ધમકીઓની પ્રવૃત્તિઓ હાથ ધરવાના સંસાધન પૃષ્ઠોના લોન્ચિંગને નજીકથી અનુસરે છે.

વધુમાં, ટિકટોકે તાજેતરમાં અંગ્રેજીમાં આગામી સામાન્ય ચૂંટણીઓ અને સલામતી કેન્દ્ર પૃષ્ઠ પર 10 મુખ્ય સ્થાનિક ભાષાઓ માટે સલાહકાર ઉમેર્યો છે જે ભારતના ચૂંટણી પંચની વેબસાઇટથી જોડાય છે.