નરેશ ગોયલ, એતિહાદ બિડ જેટ એરવેઝ પ્રાર્થના પર ઉડે છે – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

નરેશ ગોયલ, એતિહાદ બિડ જેટ એરવેઝ પ્રાર્થના પર ઉડે છે – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

નવી દિલ્હી: સ્થાયી ભાગીદારો

ઇતિહાદ

અને

નરેશ ગોયલ

સબમિટ કરવામાં આવેલી સાત કંપનીઓમાંના એક હોવાનું શીખ્યા છે

રસ અભિવ્યક્તિ

(ઇઓઆઈ) માં હિસ્સો ખરીદવા માટે

જેટ એરવેઝ

, જે હવે છઠ્ઠા સાત વિમાનો સાથે કાર્યરત છે.

અન્ય પાંચ રસપ્રદ બિડર્સ કેલિફોર્નિયા સ્થિત ઇન્વેસ્ટમેન્ટ કંપની ટી.પી.જી. છે; ફોનિક્સ સ્થિત પ્રાઇવેટ ઇક્વિટી કંપની ઇન્ડિગો પાર્ટનર્સ, જે બજેટ એરલાઇન ફ્રન્ટિયર ધરાવે છે; કન્સોર્ટિયમ તરીકે રેડક્લિફ અને થિંક ઇક્વિટી; બે વ્યક્તિઓ સાથે મળીને અને બે અન્ય લોકો સાથેના વરિષ્ઠ એક્ઝિક્યુટિવ વાઇસ પ્રેસિડન્ટ (ઇવીપી).

ઇઓઆઇને એસબીઆઇ કેપ્સમાં સુપરત કરવાની અંતિમ તારીખ શુક્રવારે 6 વાગ્યે હતી. ગોયલની બિડ એ સમયસીમા સમાપ્ત થઈ તે પહેલાં જ આવી હતી. વારંવાર પ્રયત્નો કર્યા પછી, ગોયલની ટીમ તરફથી બોલી સબમિટ કરવા અંગે ટિપ્પણીઓ મેળવી શકાઈ નથી.

એસબીઆઇએ ઇઓઆઈ પર કોઈ નિવેદન રજૂ કર્યું ન હોવા છતાં, જેટ સીઇઓ વિનય દુબેએ શુક્રવારે રાત્રે મોડેથી કર્મચારીઓને એક મેઇલ મોકલ્યો હતો, કહ્યું હતું કે, “ઇઓઆઇ (EOI) ને શોધવાની પ્રક્રિયા (શુક્રવાર) પૂરી થઈ અને મને સમજાયું છે કે નોંધપાત્ર રસ અને વિશ્વસનીય ઇઓઆઇ પાસે પ્રાપ્ત થઈ છે. બેન્કો રસ ધરાવતા પક્ષો સાથે જોડાય છે અને આગામી સપ્તાહે વધુ સ્પષ્ટતા ઊભી થવાની મને અપેક્ષા છે. ”

“ઇતિહાદે સૂચવ્યું હતું કે તે જેટમાં 24% હિસ્સો વધારીને 49% કરવા માંગે છે પરંતુ તે ઓપન ઓફરને ટ્રિગર કરવા માંગતો નથી. સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે, 2014 ની શરૂઆતમાં કાલાનિથિ મારનમાંથી સ્પાઇસજેટને ફરી પ્રાપ્ત કરતી વખતે અજયસિંહ જેવા મુક્તિની માંગ હતી. સરકાર દ્વારા ઇતિહાદની માંગ હજુ પૂરી થઈ નથી.

સંસ્થાઓ જેમની ઇઓઆઇ યોગ્ય છે, અને પીએસયુ, સરકારી પ્રમોટેડ ભંડોળ અને અર્ધ-સાર્વભૌમ કંપનીઓને તેમની બિડ 30 એપ્રિલ સુધીમાં સુપરત કરવાની હોય છે. સમગ્ર પ્રક્રિયાને તેના તાર્કિક નિષ્કર્ષ પર પહોંચવામાં થોડા મહિના લાગશે, જ્યારે વકીલોએ વચન આપવાની ના પાડી રૂ. 1500 કરોડની કટોકટી ભંડોળ હવે જેટને ઘૂંટણમાં લઈ ગયું છે.

સોમવાર બપોર સુધી એરલાઇન સપ્તાહના અંત ભાગમાં ફક્ત છથી સાત વિમાન જ ઉડાન કરશે. તે મુખ્યત્વે એટીઆર અને એક અથવા બે બોઇંગ 737 ની આ મિશ્રણનો ઉપયોગ કરીને 40-વિચિત્ર સ્થાનિક ફ્લાઇટ્સ ચલાવવા માટે સક્ષમ હશે. સોમવાર સુધી તમામ આંતરરાષ્ટ્રીય કામગીરી હવે સસ્પેન્ડ કરવામાં આવી છે.

એક વર્ષ સેવા પૂરી કર્યા પછી શેડ્યૂલ કેરિયર પાસે તેના કાફલામાં ઓછામાં ઓછા પાંચ વિમાન હોવું આવશ્યક છે અને તે ફરજિયાત ધોરણ 26 વર્ષીય જેટ છે સોમવાર બપોરે સુધી તેની ઉડ્ડયન લાઇસન્સ જાળવી રાખવા માટે પ્રયાસ કરશે જ્યારે તેનું સંચાલન તાજી મોકલશે. ધીરનાર માટે સોસ. જો તેઓ કેટલાક ભંડોળ આપવા સંમત થાય છે, તો જેટ ઉડતી ચાલુ રાખી શકે છે, નહીં તો તે પછીથી તે માટે માર્ગનો અંત પણ હોઈ શકે છે.

“તેઓએ શુક્રવારે 11 વિમાનો ઉડાન ભર્યા હતા અને સોમવાર બપોર સુધી 6-7 વિમાન ચલાવશે. ડીજીસીએના ચીફ બીએસ ભુલ્લર અને મંત્રાલયના ટોચના અધિકારીઓએ ડીજીસીએના વડા બીએસ ભુલ્લર અને મંત્રાલયના ટોચના અધિકારીઓની પાસે શુક્રવારે સાંજે ઉડ્ડયન સચિવ પ્રદીપ સિંહ ખરોલાએ કહ્યું હતું કે, અમે મુસાફરી કરી રહેલા વિમાનોની સંપૂર્ણ સલામતીને સુનિશ્ચિત કરવા અને મુસાફરીની અસુવિધાને ઘટાડવા માટે તેમને કહ્યું છે. જેટ મેનેજમેન્ટ સાથે ટેલિકોમ.

એમ્બેટલ્ડ એરલાઇન્સના અધિકારીઓએ ઉડ્ડયન સન્માનને જણાવ્યું હતું કે તેઓ શુક્રવારે ધિરાણકર્તાઓને મળ્યા હતા અને તેમને સોમવારે કટોકટી ભંડોળ મેળવવા માટે ફરી યોજના ઘડવા માટે કહેવામાં આવ્યું હતું. લગભગ બે મહિના અગાઉ ઇન્ટરિમ ફંડિંગનું વચન આપવામાં આવ્યું હતું અને તે જીવંત જોખમી હોવાનું સાબિત થયું છે.

ડીજીસીએએ એરલાઇન્સના આધારે 57 ઘરેલુ અને 15 આંતરરાષ્ટ્રીય ફ્લાઇટ્સ ચલાવવા માટે જેટના શેડ્યૂલને મંજૂરી આપી છે, એમ કહે છે કે તેની પાસે 16 વિમાનો – સાત

બોઇંગ 777

, એક એરબસ એ 330 (આઠમાં વિશાળ બોડી), પાંચ ટર્બોપ્રોપ એટીઆર અને ત્રણ બોઇંગ 737. જો કે, જેટ હવે કોઈ આંતરરાષ્ટ્રીય અને લગભગ 40 સ્થાનિક ફ્લાઇટ્સ વિના જ આનો અપૂર્ણાંક ઉડાન ભરી રહ્યો છે.

ડીજીસીએના ચીફ ભુલ્લર જેટ પાસેથી રિફંડ્સ પર મુસાફરોને દૈનિક અહેવાલો લઈ રહ્યા છે, જેમણે રદ કરવામાં આવેલી ફ્લાઇટ્સની ટિકિટ ખરીદી છે. ભારત પાસે દૈનિક 3,100 દૈનિક ઉડાનો છે. જેટ, જે પાછલા કેટલાક વર્ષો પહેલા ઘરેલુ માર્કેટ શેરની દ્રષ્ટિએ સૌથી મોટી એરલાઇન હતી, હવે તેમાંથી 50 કરતા ઓછા માટે જવાબદાર છે.