સાપ્તાહિક મતદાન: સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 વિરુદ્ધ ઓપ્પો રેનો 10x ઝૂમ – જીએસએમઆરએનએ.કોમ સમાચાર – જીએસએમઆરએન.કોમ

સાપ્તાહિક મતદાન: સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 વિરુદ્ધ ઓપ્પો રેનો 10x ઝૂમ – જીએસએમઆરએનએ.કોમ સમાચાર – જીએસએમઆરએન.કોમ

આ સપ્તાહે અમે બે ફોનના અનાવરણને અનન્ય પૉપ-અપ કેમેરા – સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 અને ઑપ્પો રેનો 10x ઝૂમ સાથે અનાવરણ કર્યું. તેમની પાસે સમાન સમાનતાઓ છે, જેમ કે મોટા સંપૂર્ણ દૃશ્ય પ્રદર્શન અને પાછળના 48 એમપી કેમેરા.

ગેલેક્સી એ 80 ની ડ્યુઅલ એક્શન મિકેનિઝમ મુખ્ય કેમેરાને આગળ ધપાવવા માટે ફેરવે છે. સેમસંગે આ ફોનને શ્રેષ્ઠ ગુણવત્તાવાળા સ્વયંના ફોટા અને વિડિઓઝ બનાવવા માટે ડિઝાઇન કર્યું છે. જસ્ટ વિચારો, કેટલાક ફ્લેગશીપ્સમાં તેમના સેલ્ફિ કેમેરા પર ઑટોફૉકસ પણ નથી, એકલા 48MP સાન્સર્સ અથવા TOF મોડ્યૂલોને દોરો કે જે વિડિઓઝ માટે રીઅલ ટાઇમ બોકહે બનાવે છે.

ઓપ્પો રેનો 10x ઝૂમ પણ નવી પોપ-અપ મિકેનિઝમ ધરાવે છે જે પ્રથમ પેઢીના એકમોથી અલગ છે. પરંતુ વાતચીત સ્ટાર્ટર સિવાય, શું આ “શાર્ક ફિન” ડિઝાઇન નિયમિત પૉપ-અપ્સ કરતા વધુ સારી છે? અને 16 એમપી સ્વપ્પી કૅમેરો એવરેજ વિશે લાગે છે.

તેની શક્તિ તેના બદલે પાછલા કેમેરા સાથે આવેલું છે. જેમ નામ સૂચવે છે તેમ, “10x ઝૂમ” મોડેલ (વેનીલા રેનોથી વિપરીત) પાસે પેરીસ્કોપ મોડ્યુલ છે જે 5x ઑપ્ટિકલ ઝૂમ (અને 10x હાઇબ્રિડ) કરે છે. બંને ફોનમાં અલ્ટ્રા-વાઇડ એંગલ કેમેરો હોય છે, પરંતુ ઓપ્પો હાલમાં ફક્ત બે ફોન છે જે આ પ્રકારના ઝૂમ સ્તરો સુધી પહોંચી શકે છે.

રેનોના મુખ્ય કૅમેરામાં હાર્ડવેર ઓઆઇએસ પ્લસ સૉફ્ટવેર ઇઆઇએસ પણ છે, જ્યારે એ 80 ફક્ત ગેલેક્સી એસ 10 પરથી સુપર સ્ટેડી ઇઆઇએસ પર આધાર રાખે છે.

ગેલેક્સી એ 80 એ નવા સ્નેપડ્રેગન 730 ચિપસેટ સાથેનો પહેલો ફોન છે, પરંતુ આ રેનો સંસ્કરણમાં સ્નેપડ્રેગન 855 નોંધપાત્ર રીતે વધુ શક્તિશાળી (સીપીયુ, જીપીયુ, પણ આઇએસપી અને ડીએસપી) છે.

સેમસંગે એ80 પર તેના 25 ડબલ્યુ સુપર ફાસ્ટ ચાર્જને સક્ષમ કર્યું છે, ઓપ્પો વીઓસીસી 3.0 નો ઉપયોગ કરે છે, જે 20 ડબ્લ્યુએ ઉપર છે અને તેને પ્રોપરાઇટરી ચાર્જર્સ અને કેબલ્સની જરૂર છે. રેનોની બેટરી ક્ષમતા સહેજ મોટી છે, 4,065mAh vs. 3,700mAh.

બીજા ઘણા નાના અને નાના ફાયદા પણ છે. રેનો માટે ગોરિલા ગ્લાસ 6 છે 100% ડીસીઆઈ-પી 3 કવરેજ સાથે સાથે માઇક્રો એસડી કાર્ડ સ્લોટ. તમે અહીં સ્પેક્સની વિગતવાર સરખામણી જોઈ શકો છો.

અમે એક વસ્તુ સાથે સમાપ્ત કરીશું – કિંમત. ગેલેક્સી એ 80 માટે સેમસંગ $ 730 / € 650 ચાર્જ કરી રહ્યું છે, ઓપ્પો રેનો 10x ઝૂમ માટે $ 600 / € 530 માંગે છે. નોંધ કરો કે આ ચાઇનામાં ઓપ્પોની કિંમત છે, વૈશ્વિક કિંમત સંભવતઃ વધુ હશે જેથી બંને ફોનનો ખર્ચ વધશે.

મત આપવાનો સમય જો તમે પ્રભાવશાળી કૅમેરા સુવિધાઓ અને સંપૂર્ણ દૃશ્ય પ્રદર્શન સાથે પ્રીમિયમ મધ્ય-રેંજ પર ફ્લેગશીપ ઉપકરણ માટે બજારમાં હો, તો તમને કયું મળશે?