ફેસબુક, વૉટ્પસ, ઇન્સ્ટાગ્રામ રવિવારે આઉટેજ પછી ફરીથી કામ કરે છે – એનડીટીવી

ફેસબુક, વૉટ્પસ, ઇન્સ્ટાગ્રામ રવિવારે આઉટેજ પછી ફરીથી કામ કરે છે – એનડીટીવી

, 15 એપ્રિલ 2019

Facebook, WhatsApp, Instagram Working Again After Outages on Sunday

ફેસબુક ઇન્ક. આ વર્ષે તેના ત્રીજા મુખ્ય આઉટેજનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, જેમાં વિશ્વભરના વપરાશકર્તાઓ સોશિયલ નેટવર્ક અથવા ફેસબુક મેસેન્જર, ઇન્સ્ટાગ્રામ અને વૉટ્પસ જેવી સેવાઓના સ્યુટને ઍક્સેસ કરવામાં અસમર્થ હતા.

ફેસબુક અને ઇન્સ્ટાગ્રામ રવિવારે સવારે કેટલાક કલાકો માટે રીફ્રેશ કરવામાં નકારતા હતા, જ્યારે વાઇટ્સ અથવા મેસેંજર એપ્લિકેશનમાં મેસેજીસ મોકલવામાં અથવા પ્રાપ્ત કરવામાં અસમર્થ હતા.

ડોવડેટેક્ટર, જે વેબસાઇટની આઉટેજને ટ્રૅક કરે છે તે સાઇટ, ન્યૂયોર્કમાં રવિવાર સવારના 6.30 વાગ્યાથી શરૂ થતાં ફેસબુક સાથેની સમસ્યાઓની જાણ કરી હતી. સાઇટ અનુસાર, એશિયા, યુરોપ અને યુએસમાં વપરાશકર્તાઓને અસર થઈ.

ફેસબુકના પ્રવક્તાએ કોઈપણ અસુવિધા બદલ માફી માંગી છે. “અગાઉ આજે, કેટલાક લોકોએ એપ્લિકેશન્સના પરિવાર સાથે કનેક્ટ કરવામાં તકલીફ અનુભવી હોઈ શકે છે. આ મુદ્દો ત્યારથી ઉકેલાઈ ગયો છે; કોઈપણ અસુવિધા બદલ અમને દિલગીર છે,” એમ તેમણે એક ઇમેઇલમાં જણાવ્યું હતું.

સોશિયલ મીડિયા નેટવર્ક્સ બેકઅપ અને ન્યુયોર્કમાં 9.30 વાગ્યે ચાલતા હતા, પરંતુ ત્રાસદાયક વપરાશકર્તાઓ ટ્વિટર તરફ બ્લેકઆઉટ દરમિયાન ઉભો થયો.

“ઠીક છે … કોણ # ફેસબુક તૂટી ગયું?” ડીન મિલરે ન્યૂયોર્કથી ટ્વિટ કર્યું. “ફેસબુક સાથે શું ખોટું છે,” કુલલાખિતાએ થાઇલેન્ડથી એક ચીંચીં માં પૂછ્યું. ઇઝરાઇલમાં ડેનિયલ ચેર્નેન્કોવએ કહ્યું, “બધી ફેસબુક સેવાઓ નીચે છે.”

જાન્યુઆરીના અંતમાં, ઇન્સ્ટાગ્રામ એપ્લિકેશન ક્રેશ થઈ, અને વિશ્વભરમાં WhatsApp વપરાશકર્તાઓ સંદેશા મોકલવા અથવા પ્રાપ્ત કરવામાં અસમર્થ હતા. ગયા મહિને, ફેસબુકને તેના સૌથી વ્યાપક અને સતત પ્રણાલીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, જેમાં વપરાશકર્તાઓ 12 કલાકથી વધુ સમય માટે સોશિયલ નેટવર્કને ઍક્સેસ કરવામાં અસમર્થ હતા.

આઉટેજ ફેસબુકના દુઃખમાં ઉમેરો કરે છે, જે પહેલાથી જ ખુલ્લી થઈ ગઈ છે, તે વપરાશકર્તાની માહિતી અથવા અપમાનજનક ભાષણ, નકલી સમાચાર અને ડિસઓફૉર્મન્સના અન્ય સ્વરૂપોના પ્રસારને અટકાવવામાં નિષ્ફળ રહી છે.

© 2019 બ્લૂમબર્ગ એલ.પી.

નવીનતમ ટેક સમાચાર અને સમીક્ષાઓ માટે , ટ્વિટર , ફેસબુક પર ગેજેટ્સ 360 ને અનુસરો અને અમારી YouTube ચેનલ પર સબ્સ્ક્રાઇબ કરો.