વિશ્વનું સૌથી મોટું વિમાન ફ્લાઇટ લે છે, સ્પેસમાં હવાઇ લોન્ચ કરી શકે છે – સ્ટ્રેટોલાંચ: વિશ્વનો સૌથી મોટો વિમાન – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

વિશ્વનું સૌથી મોટું વિમાન ફ્લાઇટ લે છે, સ્પેસમાં હવાઇ લોન્ચ કરી શકે છે – સ્ટ્રેટોલાંચ: વિશ્વનો સૌથી મોટો વિમાન – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

સ્ટ્રાટોલાંચ: વિશ્વનું સૌથી મોટું વિમાન

1/7

સ્ટ્રાટોલાંચ: વિશ્વનું સૌથી મોટું વિમાન

માઇક્રોસોફટના સહ સ્થાપક પૌલ એલન દ્વારા શરૂ કરાયેલા સ્ટ્રેટોલાંચ સિસ્ટમ સિસ્ટમ્સ દ્વારા બનાવવામાં આવેલા કાર્બન-કોમ્પોઝિટ પ્લેનની પ્રથમ ફ્લાઇટ કેલિફોર્નિયામાં મોજાવે ડિઝર્ટ પર વિશ્વનો સૌથી મોટો વિમાન ઉતર્યો હતો, કેમ કે કંપની આકર્ષક ખાનગી જગ્યા બજારમાં પ્રવેશી હતી.

ચિત્રમાં: સ્ટ્રાટોલોન્ચ પ્લેન કેલિફોર્નિયા રણની ઉપર ઉડતી છે, જે યુ.એસ. કંપનીના કદાવર એરક્રાફ્ટની પ્રથમ પરીક્ષણ ફ્લાઇટ છે, જેની પાંખોપટ્ટી એરબસ એ 380 જેટલી અડધી છે.

એએફપી

વિંગ્સપાન

2/7

વિંગ્સપાન

રૉક નામનું સફેદ વિમાન, જે એક અમેરિકન ફૂટબોલ ક્ષેત્રની લંબાઇ ધરાવે છે અને એક જોડિયા ફ્યુઝલેજ પર છ એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે, 7 વાગ્યે પેસિફિક સમય (1400 જીએમટી) પહેલા થોડા સમય પહેલા હવામાં આવ્યો અને બે કલાકથી વધુ સમય સુધી ઉભા રહ્યો. સેંકડો લોકોની ભીડમાં મોજાને કારણે મોજાવે એર અને સ્પેસ પોર્ટ પર સલામત રીતે પાછા ઉતર્યા પહેલાં.

એએફપી

મિશન

3/7

મિશન

સ્ટ્રાટોલોંચના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ ઑફિસર જીન ફ્લૉડે જણાવ્યું હતું કે, “એક સરસ ફ્લાઇટ શું છે.”

“આજે ઉડ્ડયન જમીનના લોંચ કરાયેલા સિસ્ટમ્સને લવચીક વિકલ્પ પૂરું પાડવાના અમારા ધ્યેયને આગળ ધપાવે છે, ફ્લૉડે જણાવ્યું હતું કે,” અમે સ્ટ્રેટોલાંચ ટીમ, આજેના ફ્લાઇટ ક્રૂ, નોર્થપ ગ્રુમમેનના સ્કેલેલ્ડ કૉમ્પોઝિટ્સ અને મોજાવે એર અને સ્પેસ પોર્ટ પરના અમારા ભાગીદારોને અવિશ્વસનીય ગર્વ અનુભવીએ છીએ. ”

ચિત્રમાં: પાઉલ એલનની કંપની સ્ટ્રેટોલાંચ સિસ્ટમ્સ દ્વારા બનાવવામાં આવેલું વિશ્વની સૌથી મોટી વિમાન, મોજાવેમાં તેની પ્રથમ પરીક્ષણ ફ્લાઇટ બનાવે છે.

રોઇટર્સ

અવકાશમાં એર-લોન્ચ રોકેટ

4/7

અવકાશમાં એર-લોન્ચ રોકેટ

પ્લેનને 35,000 ફીટની ઊંચાઈએ 500,000 પાઉન્ડ વજનવાળા રોકેટ્સ અને અન્ય જગ્યા વાહનોને ઘટાડવા માટે ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યું છે અને કંપની દ્વારા તેને “એરલાઇન ફ્લાઇટ બુકિંગ કરવા જેટલું સરળ” તરીકે સેટેલાઇટ જમાવટ બનાવવાનું બિલ કરવામાં આવ્યું છે.

રોઇટર્સ

કામગીરી

5/7

કામગીરી

શનિવારની ફ્લાઇટ, જેણે વિમાનને 189 માઇલની મહત્તમ ઝડપે અને 17,000 ફીટની ઊંચાઇએ પહોંચ્યા તેવું માનવામાં આવ્યું હતું, તેનો પ્રભાવ તેના પ્રભાવ અને સંચાલન ગુણો ચકાસવા માટે હતો.

છબી ક્રેડિટ: twitter.com/Stratolaunch

અન્ય

અવકાશ બજાર

6/7

અવકાશ બજાર

એલેન, જેમણે 1975 માં બિલ ગેટ્સ સાથે માઇક્રોસોફટની સહ-સ્થાપના કરી હતી, તેણે 2011 માં જાહેરાત કરી હતી કે તેણે ખાનગી ફંડ ફંડિંગ સ્ટ્રેટોલાંચ રચ્યું છે.

કંપની અન્ય ભંડોળના ઉદ્યોગસાહસિકો અને ઇલોન મસ્કના સ્પેસએક્સ અને યુનાઈટેડ લૉંચ એલાયન્સ જેવા ઉદ્યોગના સ્ટાલવાર્ટ્સ સાથે યુનાઈટેડ સ્ટેટસમાં ભ્રમણકક્ષામાં ઉપગ્રહો મૂકી શકે તેવી વાહનો માટે આવતા વર્ષોમાં વધુ માંગ પર રોકડ માંગે છે – બોઇંગ અને લૉકહેડ માર્ટિન વચ્ચે ભાગીદારી .

છબી ક્રેડિટ: twitter.com/Stratolaunch

અન્ય

પ્રથમ રોકેટ લોંચ

7/7

પ્રથમ રોકેટ લોંચ

સ્ટ્રાટોલાંચે કહ્યું છે કે તે આરંભથી 2020 માં તેના પ્રથમ રોકેટ્સને પ્રારંભિક રીતે લોન્ચ કરવાનો ઇરાદો ધરાવે છે. ઓલિન 2018 માં એલેનનું અવસાન થયું જ્યારે વિમાનના વિકાસની જાહેરાત થયાના થોડા મહિના પછી નોન-હોજકિન્સ ‘લિમ્ફોમાથી પીડાતી હતી.

વલ્કન ઇન્કના અધ્યક્ષ અને પૌલ જી. એલન ટ્રસ્ટના ટ્રસ્ટી જોડી એલન જણાવે છે કે, “અમે બધા જાણીએ છીએ કે પાઉલની આજના ઐતિહાસિક સિદ્ધિને સાક્ષી આપવા માટે ગૌરવ પામશે.” “આ વિમાન એક નોંધપાત્ર એન્જિનિયરિંગ સિદ્ધિ છે અને અમે સામેલ દરેકને અભિનંદન આપીએ છીએ.”

છબી ક્રેડિટ: twitter.com/Stratolaunch

અન્ય

કૉપિરાઇટ © 2019 બેનેટ, કોલમેન એન્ડ કંપની લિમિટેડ. સર્વહક સ્વાધીન. પુનઃપ્રકાશ અધિકારો માટે: ટાઇમ્સ સિંડિકેશન સેવા