જેટ એરવેઝ આજે ઓપરેશન બંધ કરશે, છેલ્લી ફ્લાઈટ 10.30 વાગ્યે: ​​ઇટી નાઉ – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

જેટ એરવેઝ આજે ઓપરેશન બંધ કરશે, છેલ્લી ફ્લાઈટ 10.30 વાગ્યે: ​​ઇટી નાઉ – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

મુંબઈ: ટ્રબલ્ડ કેરિયર

જેટ એરવેઝ

જાણતા એક વ્યક્તિએ જણાવ્યું હતું કે આજની રાતથી તમામ ફ્લાઇટ્સને અસ્થાયી રૂપે સસ્પેન્ડ કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.

“અમને માહિતી 10 મિનિટ પહેલા મળી. અમે હજુ પણ તેની પ્રક્રિયા કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ, “એમ એક વ્યક્તિએ જણાવ્યું હતું.

છેલ્લા કેટલાક દિવસથી જેટ ઓછામાં ઓછા 35-40 ફ્લાઇટ્સ ચલાવતા હતા, પરંતુ કુલ ગ્રાઉન્ડિંગ સંભવિત રોકાણકારો માટે તેના મૂલ્યને નોંધપાત્ર અસર કરશે જે એરલાઇનમાં રોકાણ કરવા માટે બોલી પ્રક્રિયા હેઠળ છે. નજીકના શટડાઉનની અફવાઓ પર જેટના શેર્સ ગઈકાલે 20% ની નીચે આવી ગયા હતા. મંગળવારે બંધ થતાં તે રૂ. 242 પર 8% ની નીચે બંધ રહ્યો હતો. બુધવારે માર્કેટ બંધ કરાઈ

તેના લાઇસન્સનો ભય પાછો ફગાવી દેવામાં આવે તો તેના ભય છે. ભારતના ઉડ્ડયન નિયમનકારે હજી સુધી કોઈ પણ પ્રકારની કાર્યવાહીનો ઉલ્લેખ કર્યો નથી.

“દરેક પરિસ્થિતિ માટે નિયમન નક્કી કરવામાં આવ્યું છે. ડિરેક્ટર જનરલ ઓફ સિવિલ એવિએશનના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ ઇટીને જણાવ્યું હતું કે, અમે આપેલા માટે યોગ્ય શું છે તે અનુસરીશું.

જેટે સવારથી 6 વિમાનોનું ઑપરેશન કર્યું. આ નિર્ણય બપોરે લેવામાં આવ્યો હતો.

ગઈકાલે સાંજે નિષ્ફળ ગયેલી એરલાઇનને ચલાવવા માટે ઇન્ટરનેશનલ લોન્સ વધારવાની જેટની છેલ્લી ખામીના પ્રયાસ પછી આ પગલું લેવામાં આવ્યું હતું. સીઇઓ

વિનય દુબે

400 કરોડની અપીલ સાથે ધિરાણકર્તાઓને સંપર્ક કર્યો હતો. બેંકોએ વધારાના કોલેટરલ વગર કોઈ પણ ફંડને રિલિઝ કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.

જેટલના અસલ 124-પ્લેન નેટવર્કના સ્કેકલોન સાથે સ્કેલેટલ ઓપરેશન્સ સાથે જ ગ્રાઉન્ડિંગ એરલાઇનના મેનેજમેન્ટની નજીકમાં આવી હતી, જેણે જાન્યુઆરી સુધી મુસાફરોના ભારતના બીજા ક્રમનું સૌથી મોટું ફ્લાયર બનાવ્યું હતું.

“તે આપણા માટે ભાવનાત્મક દિવસ છે. એક્ઝિક્યુટિવે જણાવ્યું હતું કે, અમે કર્મચારીઓ અને મહેમાનોની કાળજી લેવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માંગીએ છીએ.

જેટે લોન્સ તેમજ વેન્ડર અને પાર્ટર પેમેન્ટ્સ પર ડિફોલ્ટ કર્યું છે. તેને લીઝિંગ કંપનીઓને ડિફૉલ્ટ્સના કારણે મુખ્યત્વે વર્ષના પ્રારંભથી પ્લેન પ્લેન કરવાની ફરજ પડી છે. જાન્યુઆરીથી તેના કર્મચારીઓએ ચૂકવણી કરી નથી.

દરમિયાન, તેના ધિરાણકર્તાઓએ એતિહાદ એરવેઝની પસંદગી કરી છે, જે 24% એરલાઇન્સ, પીઇ રોકાણકારો ટી.પી.જી. કેપિટલ અને ઈન્ડિગો પાર્ટનર્સ તેમજ રાષ્ટ્રીય બોલીવુડ અને ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ફંડની લાયકાત ધરાવતા બિડર્સ તરીકે ધરાવે છે. તેઓએ 10 મી મે સુધી બંધનકર્તા બિડ્સ સુપરત કરવી પડશે. ખરીદદારને શોધવા માટેની પ્રક્રિયા વધુ સમય સુધી ચાલશે. જેટ પાસે સમય નથી.

જેટ, ભારતની સૌથી જૂની અસ્તિત્વ ધરાવતી ખાનગી એરલાઇન, 1993 માં એર ટેક્સી ઑપરેટર તરીકે શરૂ થઈ હતી અને પ્રીમિયમ આંતરરાષ્ટ્રીય નેટવર્ક સાથે તેનું સૌથી મોટું કેરિયર બન્યું છે. 2000 ના દાયકામાં એર સહારા, કિંગફિશર એરલાઇન્સ અને ઇન્ડિગો અને સ્પાઇસજેટ જેવી ઓછી ભાડાની કેરિયર્સ જેવા સ્પર્ધકોએ તેને મુશ્કેલ સ્પર્ધાનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

2007 માં જેટે સોદામાં રૂ. 2,050 કરોડ માટે એર સહારા ખરીદ્યું હતું, જેણે વર્ષો પછી વધારાના ખર્ચ, કર તેમજ કાયદેસર અને માનવશક્તિના મુદ્દાઓને લીધે મુશ્કેલી ઊભી કરી હતી. વર્ષ 2011-12 માં તેની પ્રથમ મોટી કટોકટીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો અને 2013 માં ઇતિહાદને 24% હિસ્સો 379 મિલિયન ડોલરમાં વેચ્યો હતો.

માર્ચ 2018 માં કર્મચારીઓ માટે વેતન ચુકવણીમાં વિલંબ અને ટોચના મેનેજમેન્ટ માટે 25% પગાર સાથે નવીનતમ કટોકટી શરૂ થઈ. જાન્યુઆરી અને માર્ચ 2019 ની વચ્ચે એરલાઇન્સે 100 થી વધુ વિમાનોને ગ્રાઉન્ડિંગ સાથે તીવ્રતાથી આગળ વધાર્યું હતું.