ઑસ્ટ્રેલિયાના સમાચાર શેન વૉટસન બીગ બાસ લીગથી નિવૃત્ત 26 એપ્રિલ 19 – આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલ

ઑસ્ટ્રેલિયાના સમાચાર શેન વૉટસન બીગ બાસ લીગથી નિવૃત્ત 26 એપ્રિલ 19 – આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલ

ઑસ્ટ્રેલિયાના ભૂતપૂર્વ ઓલ-રાઉન્ડર શેન વાટ્સન, જેણે 2016 માં આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લીધી હતી, તેણે શુક્રવારે 26 એપ્રિલ, 2008 ના રોજ બિગ બાસ લીગ કારકિર્દી પર સમય બોલાવ્યો હતો.

વોટસને બિગ બાસ લીગમાં સિડની થન્ડરની કપ્તાન કરી, અને આંતરરાષ્ટ્રીય રિટાયરમેન્ટ પછી તેમની માટે રમવાનું ચાલુ રાખ્યું. જો કે, તેણે હવે તેના બીબીએલ કારકીર્દિને ઉનાળા દરમિયાન તેમના પરિવાર સાથે વધુ સમય પસાર કરવા માટે સમાપ્ત કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. જોકે, વોટસન એનએસડબ્લ્યુ પ્રીમિયર ક્રિકેટના સુથરલેન્ડ ડીસીસી માટે રમે છે અને પસંદગીના વિદેશી ટુર્નામેન્ટમાં રમવાનું ચાલુ રાખે છે, cricket.com.au .

“હું છેલ્લા ચાર સીઝનમાં સિડની થન્ડર સાથે સંકળાયેલું છું જે મારા હૃદયના તળિયેથી દરેકનો આભાર માનું છું,” વાટ્સનએ જણાવ્યું હતું. “મારી પાસે ઘણી બધી અદ્ભુત યાદો છે કે હું 2016 માં જીતવા માટેના એક સ્ટેન્ડઆઉટ સાથે હંમેશ માટે સુખી રહીશ. હું ખાસ કરીને નિક કમિન્સ, પૅડી અપ્ટોન, લી જર્મન અને શેન બોન્ડનો આભાર માનું છું જેમણે ક્લબ સાથેનો મારો અનુભવ આનંદપ્રદ બનાવ્યો.

વિડિઓ

પાકિસ્તાન વિરુદ્ધ શેન વાટ્સન, 64

પાકિસ્તાન વિરુદ્ધ શેન વાટ્સન, 64

“છેલ્લે, મારા ટીમના સાથી ખેલાડીઓ માટે, મેં ક્લબમાં ઘણા બધા મહાન લોકો અને ક્રિકેટરો સાથે રમ્યા છે અને હું ઈમાનદારીથી આગામી સિઝનમાં દરેકને સંપૂર્ણ શ્રેષ્ઠ ગમશે.”

37 વર્ષની ઉંમરે એક ભવ્ય આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીનો આનંદ માણ્યો હતો, જે નિવૃત્તિ પહેલાં 1 9 0 વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ, 59 ટેસ્ટ અને 58 ટ્વેન્ટી 20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. તેની છેલ્લી આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ ભારત સામે આઈસીસી મેન ટી 20 વર્લ્ડ કપ 2016 ના ક્વાર્ટર-ફાઇનલમાં હતી.

આંતરરાષ્ટ્રીય આંતરરાષ્ટ્રીય નિવૃત્તિ પછી વોટસન ટી 20 લીગમાં સફળતા પ્રાપ્ત કરવાનું ચાલુ રાખ્યું છે. તાજેતરમાં, ચેન્નઈ સુપર કિંગ્સ માટે તે એક સદીમાં ચૂકી ગયો હતો, જેને તે ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગમાં રજૂ કરે છે.

વિડિઓ

શેન વોટસન આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લે છે

ઑસ્ટ્રેલિયાના ઓલરાઉન્ડર શેન વોટસનએ આઇસીસી વર્લ્ડ ટ્વેન્ટી 20 બાદ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાનો નિર્ણય જાહેર કર્યો હતો

2018-19ના પાકિસ્તાની સુપર લીગમાં, કુલ 43, 71, 81 * અને 91 * નો સમાવેશ કરીને 43 મેચમાં 12 ઇનિંગ્સથી 430 રન સાથે મુખ્ય રન-સ્કોરર હતો. 2018-19 બીબીએલમાં, તે સિડની થન્ડરની 14 મી ઇનિંગ્સથી 344 રન સાથે બીજા ક્રમના સૌથી વધુ રનર હતા.

ક્રિકેટ ઓસ્ટ્રેલિયાના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ કેવિન રોબર્ટ્સે કહ્યું હતું કે “શેન વાટ્સન ક્રિકેટ ક્ષેત્રે ગ્રેસ મેળવવા માટે સૌથી વધુ આકર્ષક ટૂંકા ફોર્મ ખેલાડીઓમાંનો એક હતો.” “પ્રતિભાશાળી, કુશળ અને શક્તિશાળી, શેન તેની શ્રેષ્ઠ રમતમાં એક વિનાશક બેટ્સમેન હતો. તે માત્ર થોડા મહિના પહેલા તેણે ગબ્બામાં બ્રિસ્બેન હીટ સામે થન્ડર સામે માત્ર 62 બોલમાં સદી ફટકારી હતી.”

તાજેતરના સમયમાં વોટસનએ ઘણી બોલિંગ કરી નથી, પરંતુ તે 291 આંતરરાષ્ટ્રીય વિકેટોનો ઉપયોગ કરીને, તેના મુખ્યમાં વધુ સરળ વિકલ્પ બન્યો.

“તેઓ પ્રોબિંગ સ્વિંગ અને સીમ બૉલર બન્યા”

રોબર્ટ્સે જણાવ્યું હતું કે, “તેમની મહાન ગુણવત્તા સતત હતી, ઘણી વખત ગંભીર ઈજાઓ અને તેમની ગતિ ઘટાડતી હતી.” “તે એક પ્રોબિંગ સ્વિંગ અને સીમ બોલર બન્યા.

“આ ઇજાઓ છતાં પણ શેને ક્રિકેટની નોંધપાત્ર રકમ રમી હતી, જેણે 307 મેચોમાં તમામ ફોર્મેટ્સમાં પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું અને આંતરરાષ્ટ્રીય અને ઘરેલું ક્રિકેટના 700 થી વધુ મેચો રમ્યા હતા, 25,000 થી વધુ રન કર્યા હતા અને 600 થી વધુ વિકેટ લીધી હતી.”

ટેસ્ટ અને ઓડીઆઈમાં ઑસ્ટ્રેલિયા માટેના આખરી રાઉન્ડના સંદર્ભમાં, વાટ્સન ફક્ત ભૂતપૂર્વ સુકાની સ્ટીવ વોના બીજા ખેલાડી હતા. ટેસ્ટમાં તેણે 3731 રન બનાવ્યા અને 75 વિકેટ લીધી અને ઓડીઆઈમાં 5757 રન કર્યા અને 168 વિકેટ લીધી.