જયલલિતા મૃત્યુની તપાસ: એસસી અરુમુઘસ્વામી કમિશનની કાર્યવાહી કરે છે – ન્યૂઝ મિનિટે

જયલલિતા મૃત્યુની તપાસ: એસસી અરુમુઘસ્વામી કમિશનની કાર્યવાહી કરે છે – ન્યૂઝ મિનિટે

જય મૃત્યુની તપાસ

રોકાણ એ મદ્રાસ હાઈકોર્ટના આદેશને પડકારતી અપોલો હોસ્પિટલ્સ દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી અરજી પર આધારિત છે.

ફાઇલ છબી

સુપ્રીમ કોર્ટે અરુમુઘસ્વામી કમિશનની બધી કાર્યવાહી પર સ્ટેશન જારી કર્યું છે, જે તમિલનાડુના ભૂતપૂર્વ મુખ્યમંત્રી જે. જયલલિતાના મૃત્યુની તપાસ કરી રહ્યું છે.

એપોલો હોસ્પિટલ્સ દ્વારા ફાઇલ કરાઈ રહેલી અરજી પર શુક્રવારે આદેશ આપ્યો હતો, જેમાં મદ્રાસ હાઈકોર્ટના હુકમને પડકારવામાં આવ્યો હતો. કમિશનના વકીલે એવી દલીલ કરી હતી કે 90 ટકા પૂછપરછ પૂર્ણ થઈ ગઈ હોવા છતાં બેંચે કાર્યવાહી શરૂ કરવાના અમુક મિનિટની અંદર રોકાણ કરવાનો આદેશ આપ્યો હતો.

મદ્રાસ હાઈ કોર્ટે અરુમુગસ્વામી કમિશન દ્વારા હાથ ધરવામાં આવેલી પૂછપરછને રોકવાનો ઇનકાર કર્યા પછી અપોલો હોસ્પિટલ્સે સુપ્રીમ કોર્ટમાં અરજી દાખલ કરી હતી. હોસ્પિટલે કમિશનને ભૂતપૂર્વ મુખ્યમંત્રી જે. જયલલિતાને અપાતા સારવારના તબીબી પાસાંઓની તપાસ કરવા 21 સભ્યોની નિષ્ણાત તબીબી સમિતિની રચના કરવા માંગે છે અને આક્ષેપ કર્યો હતો કે કમિશન પાસે તબીબી રેકોર્ડ, નિર્ણય લેવાની કુશળતા નથી. અને જેલલિથાની સારવારની પ્રકૃતિ.

ટી.એન.એમ. સાથે વાત કરતા, રાજા સેંથુર પાંડિયન, સસિકાલાના વકીલે કહ્યું કે આવા હલકોથી નાયબ મુખ્યમંત્રી ઓ પૅનેર્સેલવમને ફાયદો થશે. “કાર્યવાહી તેના અંતિમ તબક્કામાં છે અને અમે ડેપ્યુટી ચીફ મિનિસ્ટર ઓ પૅનેર્સેલવમને તેના ઇવેન્ટ્સના વર્ઝન આપવા માટે રાહ જોઈ રહ્યા હતા. તે જયલલિતાના મૃત્યુ અને સસાિકલાની કથિત સંડોવણી અંગે બધું સ્પષ્ટ કરશે. તેમણે જે કાર્યવાહી અટકાવી તેટલી વધુ તે ઓ પૅનેર્સેલવમ તરફેણ કરશે, “તેમણે જણાવ્યું હતું. ઓ પૅનેર્સેલવમ નિવૃત્ત ન્યાયમૂર્તિ અરુમુઘસ્વામી દ્વારા તેમને અનેક સમન્સ જારી કર્યા હોવા છતાં કમિશન સમક્ષ હાજર ન થયા હતા.

ઓગસ્ટ 2017 માં મુખ્યમંત્રી એડપ્પાડી કે પાલનિસ્વામી દ્વારા ડિસેમ્બર 2015 માં અપોલો હોસ્પિટલોમાં મૃત્યુ પામ્યા હતા, જેમણે 75 દિવસની હોસ્પિટલમાં દાખલ થયા બાદ ભૂતપૂર્વ મુખ્યમંત્રી જે. જયલલિતાના મૃત્યુની તપાસ કરવા કમિશનની જાહેરાત કરી હતી. બહુવિધ એક્સ્ટેંશન પછી, કમિશન, આ જૂનમાં તેની રિપોર્ટ સબમિટ કરવાનું હતું.

દરમિયાન, કમિશન એ અપોલો હોસ્પિટલ્સ સાથેની અદાલતની લડાઇમાં રોકાયો હતો જેનો આક્ષેપ કરવામાં આવ્યો હતો કે તપાસમાં અવરોધ ઊભો થયો છે. બીજી તરફ, હોસ્પિટલએ એવો આરોપ મૂક્યો હતો કે કમિશન પાસે તબીબી પરિભાષાઓ અને અપોલોના ડોકટરો દ્વારા પ્રદાન કરવામાં આવેલ સારવારની પ્રકૃતિને સમજવા માટે આવશ્યક કુશળતા હોતી નથી. આ મહિનાની શરૂઆતમાં, મદ્રાસ હાઈ કોર્ટે અપોલોની કમિશનની કાર્યવાહી ચાલુ રાખવાની માંગને નકારી કાઢ્યા ત્યાં સુધી 21 સભ્યોની નિષ્ણાત તબીબી પેનલ મૂકવામાં આવી. અદાલતે ચુકાદો આપ્યો કે ભૂતપૂર્વ મુખ્ય પ્રધાનને અપાયેલી સારવારની યોગ્યતા અને પર્યાપ્તતાની તપાસ કરવા માટે કમિશનને સત્તા આપવામાં આવી હતી.